What's new

Một vòng Java-Bali (Indonesia) 24/4~5/5/2013

Rình rập đợt BIG SALE này của AA, mình đã book vé để đến với đất nước vạn đảo sau bao dịp lỡ làng. Hiện Air Asia http://www.airasia.com/vn/en/home.page vẫn đang sale, bạn nào có cùng ý định và thu xếp được thời gian thì cùng join cùng này cho vui. Các bạn có thể đặt từng chặng nếu thấy giá vé đắt, đợi đợt BIG Sale tiếp theo, và cũng có thể join từng chặng.
Cụ thể vé mình book như sau:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare
Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)
Từ Bali các bạn có thể đặt vé về Kuala Lumpur kết thúc lịch trình, còn mình thì chưa đi Singapore nên lượn qua Sing mới về, cụ thể vé: Bali(DPS)-Singapore(SIN): 12h55 ngày 2/5/2013 : 30$ all in fare.
Từ Sing có thể đi bus về KL vào ngày 4/5/2013

Chúng ta còn gần 1 năm để tham khảo thông tin, chốt lịch trình. Các bạn đã đi rồi thì cho mình thêm thông tin(ăn gì, ở đâu, đi thế nào) để hoàn thiện lịch trình. Xin cảm ơn mọi người.

Bạn nào đã có vé và cùng lịch trình hoặc một phần của lịch trình thì cho mình biết nhé, chúng ta có thể đi ghép chung cho vui.
Have fun.

Hi Tracy !
Mình bạn của Soi7x , Tụi mình mới book vé
24/4 DN-KUL
25/4 KUL-YOYA
29/4 BALI - KUL
29/4 KUL-DN
Tụi mình cũng đang loay hoay tham khảo lịch di chuyển để 25-26/4 ở Yoyar, Bromo, 27/28.4 ở Bali (xem chừng có vẻ gấp!)

Nếu bạn đi đường bộ từ Surabaya sang Bali thì sẽ mất thêm thời gian trong khoảng thời gian vốn dĩ eo hẹp của bạn rồi, bạn có thể suy nghĩ và book vé mb từ Surabaya sang Bali giống bọn mình nhé, như vậy bạn sẽ thư thả hơn về thời gian.

Em cũng mới mua vé AA hôm qua (17/5/2012) dự kiến khởi hành dịp Tết, 1 tuần, từ ngày 05/2/2013 - 11/2/2013 (25 Tết đến mùng 2T). Kể cả e là có 2 người. Bạn nào muốn join rất welcome!!! (KH từ Saigon)

Mình muốn join lịch này của bạn. Nhưng có mỗi 3 người thì ít nhỉ, kiếm được 5-6ng thì vui hơn. Bạn mở topic riêng đi.
Mình sẽ search vé thời điểm này, ko biết còn vé rẻ ko!?

Hi tracyowen,

Mình có 2 người từ Tp.HCM muốn join với đoàn của bạn.

Lịch trình sơ bộ của tụi mình như sau:

25/4: bay chuyến 8:20PM, ngủ tại san bay Jakarta
26/4: sáng sớm bắt chuyến bay đến Surabaya, chơi loanh quanh ở đó 1 ngày
27/4: 3h sáng dậy đi ngắm bình minh núi lửa Bromo. Chiều bay qua Bali
28/4 -> 3/5: chơi ở Kuta, Ubud, Bali
3/5 -> 5/5: Sáng ngày 3/5 bay qua Kuala Lumpur. Choi o Kuala Lumpur 2 ngày.
5/5: Bay ve lai SG

Như vậy lịch trình của bọn mình khớp với đoàn của bạn từ ngày 26/4 -> 3/5.
Hy vọng có những ngày lang thang đất nước vạn đảo với đoàn của bạn.

Thanks,
ryan

OKie. Vậy là số lượng người của đoàn mình đã thống nhất, mình xin phép được chốt đoàn ở đây. Nhờ mode đổi lại tiêu đề giùm, thanks mod

Nhóm mình 06 người cũng có lịch trình đi như bạn, nếu join chung cũng ok nhé :)
Có điều nhóm sẽ bay thẳng Bali - KUL ngày 4/5, chơi ở KUL ngày 5/5 rồi sáng 6/5 mới bay về HN
Hi, check lại topic của tracyowen mới thấy trùng lịch trình ở Bali.
Bạn Kwon ở Indo chi tiết di chuyển thế nào nhỉ? bọn mình ở Bali từ 24/4 - 29/4

Mình muốn join lịch này của bạn. Nhưng có mỗi 3 người thì ít nhỉ, kiếm được 5-6ng thì vui hơn. Bạn mở topic riêng đi.
Mình sẽ search vé thời điểm này, ko biết còn vé rẻ ko!?
Bạn bbwoman đã book đc vé chưa?

Chào các bạn, mình đã book vé AA chiều SIN-Bali-SIN từ 28/4-01/5/2013. Cho mình join cùng các bạn đoạn này nhé, thank's

Hình như bạn dochuyencam từng join với đoàn đi Sing tháng 9/2012? mình có tham gia topic đó do a Trường lập và tụi mình đã join rất thành công :). Chúng ta có thể join đoạn 28-29/4 bạn ở Bali nhé

Last edited by a moderator:
Hi tracyowen,

Mình có 2 người từ Tp.HCM muốn join với đoàn của bạn.

Lịch trình sơ bộ của tụi mình như sau:

25/4: bay chuyến 8:20PM, ngủ tại san bay Jakarta
26/4: sáng sớm bắt chuyến bay đến Surabaya, chơi loanh quanh ở đó 1 ngày
27/4: 3h sáng dậy đi ngắm bình minh núi lửa Bromo. Chiều bay qua Bali
28/4 -> 3/5: chơi ở Kuta, Ubud, Bali
3/5 -> 5/5: Sáng ngày 3/5 bay qua Kuala Lumpur. Choi o Kuala Lumpur 2 ngày.
5/5: Bay ve lai SG

Như vậy lịch trình của bọn mình khớp với đoàn của bạn từ ngày 26/4 -> 3/5.
Hy vọng có những ngày lang thang đất nước vạn đảo với đoàn của bạn.

Thanks,
ryan

Bạn ơi cho mình hỏi theo lịch trình như thế thì tốn khoảng bao nhiêu hả bạn

Hóng mà thèm, thoai cố kiếm nhiều $$$ để thích là nhích ko phải xuốt ngày dán mắt vào để săn vé, chờ đợi, thèm bỏ xừ hehe :help

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,424
Latest member
HungSWC
Back