What's new

Một vòng Java-Bali (Indonesia) 24/4~5/5/2013

Rình rập đợt BIG SALE này của AA, mình đã book vé để đến với đất nước vạn đảo sau bao dịp lỡ làng. Hiện Air Asia http://www.airasia.com/vn/en/home.page vẫn đang sale, bạn nào có cùng ý định và thu xếp được thời gian thì cùng join cùng này cho vui. Các bạn có thể đặt từng chặng nếu thấy giá vé đắt, đợi đợt BIG Sale tiếp theo, và cũng có thể join từng chặng.
Cụ thể vé mình book như sau:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare
Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)
Từ Bali các bạn có thể đặt vé về Kuala Lumpur kết thúc lịch trình, còn mình thì chưa đi Singapore nên lượn qua Sing mới về, cụ thể vé: Bali(DPS)-Singapore(SIN): 12h55 ngày 2/5/2013 : 30$ all in fare.
Từ Sing có thể đi bus về KL vào ngày 4/5/2013

Chúng ta còn gần 1 năm để tham khảo thông tin, chốt lịch trình. Các bạn đã đi rồi thì cho mình thêm thông tin(ăn gì, ở đâu, đi thế nào) để hoàn thiện lịch trình. Xin cảm ơn mọi người.

Bạn nào đã có vé và cùng lịch trình hoặc một phần của lịch trình thì cho mình biết nhé, chúng ta có thể đi ghép chung cho vui.
Have fun.

Tình hình mọi người book vé thế nào nhỉ? Mình đã book xong nốt chặng nội địa Surabaya-Denpasar 27/4 chuyến tối muộn rồi.
Mấy ngày nữa mới bán vé promo các chặng quốc tế nên giá quốc tế mà chúng ta thấy đợt này vẫn còn khá chát. Các bạn đợi thêm mấy ngày tới xem sao nhé.

Em ở HN và khao khát đi Bali,AA đang khuyến mại-nhưng làm thế nào để đi cùng đợt với mọi người ở đây được ạ? :(( em chưa đi nước ngoài bao giờ,help me -e là Huyền sinh năm 91 ạ

Last edited by a moderator:
Hi c Tracyowen,
E đang theo dõi chuyến này, đang rình book vé lun. Nếu có vé được đúng ngày c đi thì e join cùng c nhé. E xuất phát ở SG.

@huyentuanbim: em vào AA book vé theo lịch trình chị đã post ở trang trước. Em chưa đi nước ngoài cũng ko sao, mọi người sẽ hướng dẫn cho em. Chúc em book vé thành công và join cùng với đoàn.
@donghocat: welcome em, book vé thành công rồi contact với đoàn chị nhé.

@c Tracy: c cho e hỏi rõ hơn nha c, vì từ nào giờ e chưa tự book vé bao giờ.
E thấy c đã book là:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare

1. C bay HN-KL ngày 24/4, ở lại sang 25/4 mới bay sang JOG hả c ?

2. E đi từ SG, vậy nếu book thì e book vé ngày 25/4 SG-JOG. Ngày 25/4 e sẽ nhập đoàn với c ở đây đúng hông c ?

3. Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)

Vậy cụ thể đến di chuyển đến từng nơi này mình sẽ đi bằng gì vậy c ?
E có cần phải book thêm chuyến bay nào nữa hông c ? ( hay là mình di chuyển bằng đường bộ ? )
Vì e thấy c có book Surabaya-Denpasar 27/4, e cũng phải book thêm chuyến này để đi chung với đoàn phải hông c?

PS: Lần đầu tự đi, tự book nên có wa' nhìu thắc mắc để chuẩn bị cho chuyến đi, C Tracy thông cảm nha c.
Thank ku c nhìu ^^

@Donghocat:
Lịch trình chị đã post ở trang trước nhé. Vì KL-JOG ko có nối chuyến trong ngày 24/4 nên sáng 25/4 mới bay được, đầu SG cũng đâu có bay thẳng JOG (Yogjakarta), mà chỉ bay thẳng Jakarta(CGK) thôi, em đừng nhầm nhé. Mà chuyến bay JOG của nhóm chị cũng vào 7am, cho nên nếu em muốn nhập đoàn thì cũng phải book từ 24/4 nhé.
Từ JOG sẽ qua Surabaya bằng ô tô hoặc tàu, còn từ Surabaya qua Bali thì bằng máy bay nhé, chính vì thế chị đã book thêm chuyến Surabaya-Denpasar 27/4 lúc 19h

Bây giờ thì đã hết thời gian km rồi, nên nếu em chưa book vé thì phải canh vé vào đợt tới, song e là sẽ ko còn nhiều nữa đâu.

tranh thủ topic của chị gái, tuyển hàng luôn.Mình và 1 gái nữa đi Indo dịp này, nhưng ngắn hơn từ 28/4 - 5/5.
Lịch trinh dư sau
28/4 HN-KL- Surabaya
Nghỉ đêm tại Sura
29/4: Sura - Bromo: thăm khu vực làng quanh núi lửa, ngắm hoàng hôn
30/4 Đón bình minh núi lửa Bromo. Tối di Ubud
1/5 Sáng sớm đến Ubud, thăm thú xung quanh
2,3/5 kuta
4/5 tối bay chuyến 21h từ Bali - KL
5/5 bay KL - Hn chuyến 6h sáng
Lịch trình tạm thời như vậy, chủ trương là enjoy hưởng thụ, đi chơi chứ ko phải đi ăn cướp :D. Bạn nào có join đc đoạn nào thì càng vui, mình thấy nhiều trò chơi có đông đông ng dễ arrange hơn

Mình ở HN và cũng rất muốn đi Bali năm sau. Từ bây giờ phải rình vé rẻ thui. Cho mình xin chân dập dòm nha.

bạn cho mình xin giá vé các chặng bạn đã đặt & thời gian được không?
mail của mình là [email protected]

Last edited:
Hi tracyowen! Mình đi 2 mems tu 24/4-29/4 , 25/4 sẽ bay cùng chuyến với đoàn của bạn từ Kul- yoyarkatar , cho tụi này joint cùng chặng từ Kul nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,574
191,425
Latest member
shopdancing123
Back