What's new

Một vòng Java-Bali (Indonesia) 24/4~5/5/2013

Rình rập đợt BIG SALE này của AA, mình đã book vé để đến với đất nước vạn đảo sau bao dịp lỡ làng. Hiện Air Asia http://www.airasia.com/vn/en/home.page vẫn đang sale, bạn nào có cùng ý định và thu xếp được thời gian thì cùng join cùng này cho vui. Các bạn có thể đặt từng chặng nếu thấy giá vé đắt, đợi đợt BIG Sale tiếp theo, và cũng có thể join từng chặng.
Cụ thể vé mình book như sau:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare
Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)
Từ Bali các bạn có thể đặt vé về Kuala Lumpur kết thúc lịch trình, còn mình thì chưa đi Singapore nên lượn qua Sing mới về, cụ thể vé: Bali(DPS)-Singapore(SIN): 12h55 ngày 2/5/2013 : 30$ all in fare.
Từ Sing có thể đi bus về KL vào ngày 4/5/2013

Chúng ta còn gần 1 năm để tham khảo thông tin, chốt lịch trình. Các bạn đã đi rồi thì cho mình thêm thông tin(ăn gì, ở đâu, đi thế nào) để hoàn thiện lịch trình. Xin cảm ơn mọi người.

Bạn nào đã có vé và cùng lịch trình hoặc một phần của lịch trình thì cho mình biết nhé, chúng ta có thể đi ghép chung cho vui.
Have fun.

Hi all,

Cả ngày hôm qua mình ngồi canh vé đi Bali của AirAsia, đang có đợt promote liền book đi cho 4 người. Hành trình mình như sau: khuya 25 Apr - 30 Apr 2013
HCM - KUL 25 Apr 2013, 2110 hrs - 2359 hrs: 50 usd
KUL - Jakarta 27 Apr 2013, 1455 hrs - 1555 hrs ( 3:55PM): 31.42 usd
Jakarta - Bali - Jakarta (28 Apr - 30 Apr 2013): 57.255 usd
Jakarta - HCM 30 Apr 2013: 43.97 usd
Tổng cộng cho 5 chặng là 182.645 usd
Không biết mình book như vậy có rẻ không. Theo lịch trình thì mình sẽ ở lại KUL 1 ngày, Jakarta 1 ngày để tham quan rồi sẽ ở Bali đến 2 ngày. Có j mọi người góp ý nhé.
Nice day!

Giá đó cũng mềm đó, có điều expensive hơn mình một chút :D

Bạn ở Bali có 2 đêm 3 ngày là ít đó. Không đủ thời gian khám phá nhiều :)

Mình nghĩ sẽ match đc với lịch vủa bạn. Mình bay từ Bali về Kl ngày 4/5 chuyến muộn nhất lúc 21h 20 (để sau đó bay về HN luôn). Mình dự kiến tối 30/4 sẽ đi bus đêm từ Bromo về Ubud. Từ sáng 1/5 trở đi là sẽ thăm quan khu vực ubud, Kuta Bali.

Còn gần 1 năm nữa ... đợi đợi

Hi all,

Cả ngày hôm qua mình ngồi canh vé đi Bali của AirAsia, đang có đợt promote liền book đi cho 4 người. Hành trình mình như sau: khuya 25 Apr - 30 Apr 2013
HCM - KUL 25 Apr 2013, 2110 hrs - 2359 hrs: 50 usd
KUL - Jakarta 27 Apr 2013, 1455 hrs - 1555 hrs ( 3:55PM): 31.42 usd
Jakarta - Bali - Jakarta (28 Apr - 30 Apr 2013): 57.255 usd
Jakarta - HCM 30 Apr 2013: 43.97 usd
Tổng cộng cho 5 chặng là 182.645 usd
Không biết mình book như vậy có rẻ không. Theo lịch trình thì mình sẽ ở lại KUL 1 ngày, Jakarta 1 ngày để tham quan rồi sẽ ở Bali đến 2 ngày. Có j mọi người góp ý nhé.
Nice day!

Vé của bạn rất rẻ, nhưng mình thấy lịch trình như này uổng quá. Từ SG có bay thẳng Ja, bạn bay thẳng đến đó còn hơn là vòng qua KL. Đến Kl như vậy là phải vào thành phố muộn (tự nhiên mất thêm 1 đêm ks, muộn vậy sẽ ko còn bus vào thành phố, nếu đi taxi sẽ bị charge thêm 50% đó, sẽ tầm 120 rigrit = 40$, taxi này chỉ đc 3-4 ng thôi), thà rằng lúc nào có nhiều time hơn và KL là điểm transit chính thì dành vài ngày ăn chơi. Cả chuyến đi của bạn có 5 ngày, mà bị xé lẻ quá nhiều, di chuyển bằng máy bay nhanh nhưng thời gian đi lại ra sân bay và chờ đợi làm thủ tục thì cũng tốn rất nhiều time. Nếu đi chấm điểm cho biết, thì oki, còn nếu đi để enjoy và hưởng thụ thì mình cảm thấy chuyến này của bạn đắt quá

Last edited by a moderator:
Mình nghĩ sẽ match đc với lịch vủa bạn. Mình bay từ Bali về Kl ngày 4/5 chuyến muộn nhất lúc 21h 20 (để sau đó bay về HN luôn). Mình dự kiến tối 30/4 sẽ đi bus đêm từ Bromo về Ubud. Từ sáng 1/5 trở đi là sẽ thăm quan khu vực ubud, Kuta Bali.

Còn gần 1 năm nữa ... đợi đợi

Vé của bạn rất rẻ, nhưng mình thấy lịch trình như này uổng quá. Từ SG có bay thẳng Ja, bạn bay thẳng đến đó còn hơn là vòng qua KL. Đến Kl như vậy là phải vào thành phố muộn (tự nhiên mất thêm 1 đêm ks, muộn vậy sẽ ko còn bus vào thành phố, nếu đi taxi sẽ bị charge thêm 50% đó, sẽ tầm 120 rigrit = 40$, taxi này chỉ đc 3-4 ng thôi), thà rằng lúc nào có nhiều time hơn và KL là điểm transit chính thì dành vài ngày ăn chơi. Cả chuyến đi của bạn có 5 ngày, mà bị xé lẻ quá nhiều, di chuyển bằng máy bay nhanh nhưng thời gian đi lại ra sân bay và chờ đợi làm thủ tục thì cũng tốn rất nhiều time. Nếu đi chấm điểm cho biết, thì oki, còn nếu đi để enjoy và hưởng thụ thì mình cảm thấy chuyến này của bạn đắt quá

À, mình quên ko nói lý do tại sao mình đi như vậy:
Tối 25/4 đến KUL mình sẽ ngủ lại sân bay và sáng hôm sau mới vào thành phố chơi.
Nếu như bạn nói thì ngày 25 có tuyến từ SG qua Ja nhưng cũng rất muộn và để không mất 1 đêm ks ở KUL thì ngày 26 mình đi từ HCM qua Ja lại không có chuyến bay bạn ạ. Như vậy muốn qua Ja thì ngày 27 mới đi được mà AA thì mỗi ngày có cũng chỉ có 1 chuyến đêm qua Ja thôi. :(
Vì mình đi cả nhóm nên mọi người ai cũng muốn ghé KUL tham quan 1 tý.
Lịch trình như tính toán của mình là tiết kiệm chi phí và tránh số ngày nghỉ làm nên chỉ có thể đi được từ tối 25/4 và về 30/4 vì 1/5 mà về thì cũng ko có chuyến hix. Khổ lắm bạn ơi.
Tks bạn đã góp ý.

Ngày 03/05/2013 mình từ Myanma - KUL chờ thông tin mọi người đi những đâu...mấy ngày còn booking vé về VN.Rất mong có bạn đồng hành,có bạn thêm vui,đi bất cứ nơi đâu

ôi săn đến lúc nào mới có vé đây

Đồng chí này của nhà PHP nhỉ??? Cố gắng update thông tin các đợt promo của AA là sẽ có cơ hội săn được vé rẻ thôi. Từ nay đến lúc đi sẽ còn một vài đợt giảm nữa, tuy nhiên có thể là không giảm nhiều vì dù sao đợt đó trùng vào 1/5, mùa du lịch cao điểm. Tuy nhiên nếu đã máu thì đắt rẻ ở trong mức chấp nhận được thì vẫn cứ chiến thôi, nhỉ!!!

@NGOC BICH: cho mình đặt cục gạch nhóm bạn với nhe!, bạn book giá =?, hãng nào thế !

Mình cũng đang tính join vụ này.
Mình định đặt vé của Tiger Airways
Ngày 7/2: HAN-SIN và đi luôn SIN-JAKARTA
ngày vềL 17/2 Bali-SIN và SIN-HAN
Tổng chi phí tiền vé khoảng 300$

Hi các bạn
Tụi minh hiện đã book xong vé đi cho 3 người đi Indonesia từ ngày 7/2 -16/2/2013, hành trình của tụi mình là HCM-JAKARTA- JOGJA-SURABAYA-BALI- JA - HCM, nếu các bạn có trùng lịch thì mình join cùng nhé.

Cho mình đặt 1 cục gạch.
Mình đã book vé từ 7/2 đến 17/2

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,575
191,425
Latest member
shopdancing123
Back