What's new

Một vòng Java-Bali (Indonesia) 24/4~5/5/2013

Rình rập đợt BIG SALE này của AA, mình đã book vé để đến với đất nước vạn đảo sau bao dịp lỡ làng. Hiện Air Asia http://www.airasia.com/vn/en/home.page vẫn đang sale, bạn nào có cùng ý định và thu xếp được thời gian thì cùng join cùng này cho vui. Các bạn có thể đặt từng chặng nếu thấy giá vé đắt, đợi đợt BIG Sale tiếp theo, và cũng có thể join từng chặng.
Cụ thể vé mình book như sau:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare
Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)
Từ Bali các bạn có thể đặt vé về Kuala Lumpur kết thúc lịch trình, còn mình thì chưa đi Singapore nên lượn qua Sing mới về, cụ thể vé: Bali(DPS)-Singapore(SIN): 12h55 ngày 2/5/2013 : 30$ all in fare.
Từ Sing có thể đi bus về KL vào ngày 4/5/2013

Chúng ta còn gần 1 năm để tham khảo thông tin, chốt lịch trình. Các bạn đã đi rồi thì cho mình thêm thông tin(ăn gì, ở đâu, đi thế nào) để hoàn thiện lịch trình. Xin cảm ơn mọi người.

Bạn nào đã có vé và cùng lịch trình hoặc một phần của lịch trình thì cho mình biết nhé, chúng ta có thể đi ghép chung cho vui.
Have fun.

tranh thủ topic của chị gái, tuyển hàng luôn.Mình và 1 gái nữa đi Indo dịp này, nhưng ngắn hơn từ 28/4 - 5/5.
Lịch trinh dư sau
28/4 HN-KL- Surabaya
Nghỉ đêm tại Sura
29/4: Sura - Bromo: thăm khu vực làng quanh núi lửa, ngắm hoàng hôn
30/4 Đón bình minh núi lửa Bromo. Tối di Ubud
1/5 Sáng sớm đến Ubud, thăm thú xung quanh
2,3/5 kuta
4/5 tối bay chuyến 21h từ Bali - KL
5/5 bay KL - Hn chuyến 6h sáng
Lịch trình tạm thời như vậy, chủ trương là enjoy hưởng thụ, đi chơi chứ ko phải đi ăn cướp :D. Bạn nào có join đc đoạn nào thì càng vui, mình thấy nhiều trò chơi có đông đông ng dễ arrange hơn

@thaolin: áh há, vậy là ai đi Indo vào dịp 30-4 sang năm nhập hết vào đây :D . Lịch trình của gái nói chung ít hơn của chị mỗi cái Borobodur thui, mí cả ngày cuối không trùng nên ko nhập vào cùng để cùng tham gia trò chơi đông người được rồi.
@Lọ lem: bạn cứ theo dõi topic và đặt vé, vì thời gian còn rất dài, lịch trình lên như vậy cũng là khung xương chủ chốt rồi đó, bạn nào tham gia được và có ý kiến nên đi đâu thì chúng ta cùng bàn bạc tiếp cho hợp lý thôi.

Tớ cũng định đi Indo đợt này, mấy tuần trước book vé hụt, nhưng phải đến 70% chốt rồi, nên sẽ rình vé đợt sau, join với!!!! :pPP

Mình và 1 người bạn cũng đang canh vé để đi Indo vào dịp này, nếu lịch trình trùng nhau thì cho mình join cùng nhé. Mình ở SG

Ở đây có 2 lịch trình nhé, 1 là của mình và 1 của thaolin nhé, bạn nào book vé theo ngày nào và có thể join theo lịch trình của ai thì contact với người đó nhé.

Cho mình xin 1 cục gạch. Đi 28 về mùng 2.Hic, thấy topic này sớm là đặt thêm mấy ngày nữa rồi. Nhóm nào nhỉ, có vẻ nhóm thaolin hợp lý hơn.

Hi các bạn
Tụi minh hiện đã book xong vé đi cho 3 người đi Indonesia từ ngày 7/2 -16/2/2013, hành trình của tụi mình là HCM-JAKARTA- JOGJA-SURABAYA-BALI- JA - HCM, nếu các bạn có trùng lịch thì mình join cùng nhé.

Quăng 1 cục gạch to đùng nhé, đang xem vé rồi mới trả lời được.
Chuyến của Tracy hơi dài ngày nhưng có thể mình vẫn theo và về trước vì đã đi Sing rùi.
Chuyến của thaolinh cũng hay đấy.

Mình cũng có ý định đi BL vào thời gian này nhưng đi ít ngày hơn nhưng chưa book được vé. Hình như chủ thớt ở HN, hay nhóm SG hẹn nhau off cafe để jion cùng nhóm HN đi.

@All: các bạn đi đợt đó cứ nhắm lịch nhắm ngày mà canh vé nhé, từ nay đến đó thời gian còn rất dài, và cũng còn rất nhiều đợt khuyến mại của AA nữa, tha hồ mà đặt nhé.
Welcome hội SG off rồi nhập hội cùng đội HN nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back