What's new

Nam Cát Tiên (28-08) - Chim và Nho hội tụ...

Lãng đảng tâm tư, phân vân đắn đo khi phải tuân theo quyết định của Quốc Hội mặc cho nhiều oán hờn giận dỗi. Ngồi bên góc cây phượng lại suy nghĩ về những điều xa xăm, trong thoáng chốc lại nghĩ xì lâu gân: "Buồn thì phải đi phượt".

Thế là a le hấp lên mạng săn thú, ý nhầm săn bạn bè phượt chớ.
Tô pic: "Bắt Vắt NCT, Suối Mơ - Thịt Rừng - Thác Ba Giọt" ra đời từ đó.

Lập Topic với lời lẻ hù dọa, thậm chí dùng thuốc nổ để cho các bạn nhà ta phải biết lượng sức minh mặc khác đi ít dể quản lý và kinh tế nhất là đỡ tốn tiền..

Những ngày đầu tiên Topic thậm chí rất vắng khi người đọc - bạn đọc cảm giác có sự nghi ngờ về chuyến đi nên có vẻ ái ngại việc đặt gạch, hay có những người ngồi đó cười đểu:"Làm dek jì được mà to còi"...Tác động là thế thôi, ai thân với mình hiểu mình thì chẳng có vấn đề jì cả.

Đến kề ngày chốt đoàn Topic vẫn trở nên lạnh lẻo, héo úa bỗng có 1 anh quăng gạch..sau khi làm thủ tục hành là chính và phỏng vấn xong, cho biết đó là Anh Trình Ký.. tiếp đến là Tê Xờ Ku, Demi, PretyBee, Chị Như Dragon, Ngô Danh, Anh Già Làng, Ngotrung, Kòy, Gà Già, Cẩm Vân, Trúc Giang....Toàn người lạ, lạ nhất và nghi ngờ nick Già Mà Ham Vui, lo hok biết bác này quăng gạch có đi hay không khiến trong lòng mình đầy lo lắng, thầm nghĩ hàng lọat câu hỏi hiện diện trong đầu, căng thẳng hơn nữa chính là bạn Mèo Bông, từ lúc quăng gạch cho đến giờ thiêng vẫn chưa biết hắn thế nào đẹp trai không?, ốm yếu hay là sumo?..Đầu chập chờn tư lự 1200k trong TK BanK mà không biết ai gửi hối lộ hay lobby cho mình nữa đới...Cuối cùng , ông trời hok phụ lòng khi điều đến những người Anh Phong Độ, Trai Trẻ đẹp trai xung sức, Chị em phụ nữ đảm đang thậm chí có người chưa bao giờ biết pha nước mắm là jì. :)

Mở đầu là buổi off đầy đủ thành phần..

Last edited:
Em đồng ý với Xế của em ạ
Thời gian như chậm lại...với "Hành trình những chuyến đi" của nhà Chim-Nho, ... và cuốn đi 15 ngày rồi...
Vẫn biết trên đời, vạn vật đều có điểm bắt đầu và điểm kết thúc, nhưng vẫn nhớ, vẫn tiếc và vẫn muốn 1 lần trong đời cái quy luật đó không hiện hữu.

15 ngày qua, mọi người đều đã quay về với công việc, với lo toan của riêng bản thân, nhưng có 1 nơi, 1 nơi mà ta tìm thấy cho ta, 1 phút bình yên và thư thái, 1 nơi mà ta có thể thảnh thơi cười với chính ta, cười với những phút giây đẹp, những kỉ niệm, khoảnh khắc đẹp, những bức ảnh, clip (hổng giống ai) đã qua trong đời và đặc biệt là qua "Tiểu thuyết Kiếm hiệp thời @" của bác Yamaha. Háo hức lắm với từng chương hồi của bác, cứ mong đó là cậu chuyên Ngàn lẻ 1 đêm.

Dù là ai, là Giám đốc, là Trưởng phòng, là nhân viên, hay sinh viên, hay chỉ là người bt, khi "chúng ta" đi với nhau, gắn bó với nhau, thì "chúng ta là 1 Nhà"- Nhà Chim- Nho. Sống trách nhiệm với bản thân và các partners, đoàn kết và hợp tác để có 1 chuyến đi thành công, an toàn. Cả nhà nhỉ?!
Em vẫn nghĩ, gặp nhau là 1 cái DUYÊN, DUYÊN HỘI NGỘ, chính nó đã đưa các thành viên đến với nhau, đi với nhau trên cung đường này. Em mong mình có cơ hội được đi với đông đủ các nhà trong các hành trình khác. Nhưng có vẻ rất khó, nên em trân trọng từng phút giây, từng khoảng khắc và những kỉ niệm đẹp mình đã có.
Sau 2 ngày NCT, và lang thang Sài Gòn, em mang về bên này là 2 tuần viêm họng +sốt, "chỉ lặng nhìn, không nói năng", 7 ngày thuốc kháng sinh, 1 ngón chân út tím bầm vì tụ máu, không có khả năng trở về bt :(. ( em gọi đó là ngón chân NCT), 1 vết vắt cắn trên cánh tay trái và chiếc khăn rằn. Nhưng em không hề thấy hối hận về quyết định tham gia chuyến đi của mình. Em đi, em đến và em đã thấy. Đó là những bài học nhiều hơn những gì bố mẹ và thầy cô vẫn dạy.
"Đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết- Thành công, thành công, đại thành công"

Với em, NCT không chỉ là 1 chuyến đi phượt bình thường, nó mang nhiều ý nghĩa hơn thế... Đây là 1st em đi với những người bạn chưa từng biết mặt, lo lắng cả đêm đến mất ngủ vì những ý nghĩ "bắt cóc", "bán qua biên giới" & something esle. :D :gun :gun, 1st time đi với 1 anh lạ mặt lúc 4h30' a.m.... và em đã biết 1 góc Sài Gòn- lạnh như thế, nhưng tình cảm "không lạnh", nụ cười rạng rỡ, tươi rói của chj Như, chj Bee, anh KUden, ... đón em+xế ở điểm hẹn. Em cười, nụ cười của kẻ chiến thắng chính những suy nghĩ tiêu cực+lệch lạc của chính mình. :gun :gun

NCT còn cho em 1 cảm giác mới, khác với những chuyến đi trước của em, chuyến đi khám phá và tìm hiểu bản thân, để hiểu rõ hơn cái bản ngã của mình. Nói theo dân phượt đó là "khám phá những cung đường mới". Em cảm ơn cái DUYÊN trời định này.

Sẽ có cơ hội nữa để em lại bắt nhịp... 1..2...3.. Zoooooooo, 2.....3.....Zoooooo, 2........3.......Uongggggg
Em sẽ hát, hát bài ca "HY VONG", để khi có dịp được hát bên tiếng đàn của bác Yamaha, bên anh NGo Trung, và chj Bee

Have a nice weekend!

Một vài từ bị lỗi đấy anh Kuden, chứ em đâu có cố nhấn mạnh gì đâu :D Anh cứ nhạy cảm quá. ^^

Em muốn up 1 album ảnh về cỏ cây hoa lá ở NCT lên quá, mà không biết cách ạ :(:)help:help

Em xem hướng dẫn tại đây nhé Gà View Click Here

Và yêu cầu là em phải tạo 1 account trên photobucket.com chổ nào hok rõ a sẽ help thêm.
Có thể tạo tên Album Name trước khi up theo các trình tự như trên.

Sau khi e up xong trong tài khỏan photobucket có link khi hover con chuột vào các images thumbnail nhỏ

và chỉ cần copy link IMG Code theo cú pháp, 2 dấu "+" và cuối không có bỏ vào nhé.
Code:
[IMG] + http://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2010091826037oty5ytm1nz52379.jpeg + [/IMG]
Bỏ vào 4R là xong.

Tuần tới a bận nên ít online lắm cứ pm nhé.

Last edited:
...Trở lại chuyến đi

Sau khi chia tay gia đình bạn ngô Tuyền đoàn hướng về Nguyễn Gia Trang, nơi chứa đựng vẽ yên tỉnh nhưng cổ kính của vùng ngoại ô, chúng tôi cứ nghĩ nó bình thường như bao Villa dân giả ở ngọai ô Sài Gòn, nhưng đến rồi mới biết nó to lớn nhường nào. Từ lối đi vào cho đến khung cảnh xung quanh Trang cây cối đẹp mắt, ma trận làm bằng đá ong rất đẹp và như hình Thập La Hán. vì chủ nhân trong chuyến đi có nhiều tâm sự nên các phuot nhà ta chỉ ghi 1 vài hình ảnh mang tính tượng trưng mà thôi.

Chữ này là chữ gì em không biết.. e đoán mò xem: Chử Nguyễn phải không các bác.

Hoa lạ không biết tên

Ma trận Bát Quái bằng đá thấy linh thiên thế nào nhưng không dám vào trong, thấy da nổi gai không biết lý do jì nữa (lúc đó trời chạng vạng rùi)

Nguyễn Gia Trang
Phong Cảnh Hửu Tình
Non nước xanh biếc

Hòn non bộ cao gần 6m - gần bằng cây cột điện

Cá hải tượng

Gà Què...hok phải tại hạ có ý nói xấu mà là sau khi đi 1 đọan đường quái này toàn chấm...phẩy...hahahaha

Nhìn Đẹp làm sao.

Vườn Bưởi trĩu quả.

Bà con của Bưởi dù không giống lắm, nhưng có lẻ đây là trái ghép.--trái đèn :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back