What's new

Nam Cát Tiên (28-08) - Chim và Nho hội tụ...

Lãng đảng tâm tư, phân vân đắn đo khi phải tuân theo quyết định của Quốc Hội mặc cho nhiều oán hờn giận dỗi. Ngồi bên góc cây phượng lại suy nghĩ về những điều xa xăm, trong thoáng chốc lại nghĩ xì lâu gân: "Buồn thì phải đi phượt".

Thế là a le hấp lên mạng săn thú, ý nhầm săn bạn bè phượt chớ.
Tô pic: "Bắt Vắt NCT, Suối Mơ - Thịt Rừng - Thác Ba Giọt" ra đời từ đó.

Lập Topic với lời lẻ hù dọa, thậm chí dùng thuốc nổ để cho các bạn nhà ta phải biết lượng sức minh mặc khác đi ít dể quản lý và kinh tế nhất là đỡ tốn tiền..

Những ngày đầu tiên Topic thậm chí rất vắng khi người đọc - bạn đọc cảm giác có sự nghi ngờ về chuyến đi nên có vẻ ái ngại việc đặt gạch, hay có những người ngồi đó cười đểu:"Làm dek jì được mà to còi"...Tác động là thế thôi, ai thân với mình hiểu mình thì chẳng có vấn đề jì cả.

Đến kề ngày chốt đoàn Topic vẫn trở nên lạnh lẻo, héo úa bỗng có 1 anh quăng gạch..sau khi làm thủ tục hành là chính và phỏng vấn xong, cho biết đó là Anh Trình Ký.. tiếp đến là Tê Xờ Ku, Demi, PretyBee, Chị Như Dragon, Ngô Danh, Anh Già Làng, Ngotrung, Kòy, Gà Già, Cẩm Vân, Trúc Giang....Toàn người lạ, lạ nhất và nghi ngờ nick Già Mà Ham Vui, lo hok biết bác này quăng gạch có đi hay không khiến trong lòng mình đầy lo lắng, thầm nghĩ hàng lọat câu hỏi hiện diện trong đầu, căng thẳng hơn nữa chính là bạn Mèo Bông, từ lúc quăng gạch cho đến giờ thiêng vẫn chưa biết hắn thế nào đẹp trai không?, ốm yếu hay là sumo?..Đầu chập chờn tư lự 1200k trong TK BanK mà không biết ai gửi hối lộ hay lobby cho mình nữa đới...Cuối cùng , ông trời hok phụ lòng khi điều đến những người Anh Phong Độ, Trai Trẻ đẹp trai xung sức, Chị em phụ nữ đảm đang thậm chí có người chưa bao giờ biết pha nước mắm là jì. :)

Mở đầu là buổi off đầy đủ thành phần..

Last edited:
Đêm nay trăng sáng mênh mông
Chim Nho hội tụ đông vui sướng lòng
Cháo mực - Bánh bía chia đông
Miền Tây ký sự ngóng trông...kéo về.

* Chân thành cám ơn Bánh Bía của chị Như(dù đi xa nhưng chị vẫn mua quà cho các ace, hình như đây là căn bệnh thík mua quà, em ủng hộ chị luôn mắc phải căn bệnh này :)) ), Lồng Đèn quá đẹp của Ngô Danh (Mình thík lắm mà không dám nói vì SL ít quá, NgôDanh đi mua lòng đèn mà người ta cứ ngỡ anh ý đi mua cho bạn gái hay con cái gì đó..thì ra mua cho các chị em nhà Chim Nho..Thks so múch-ké ).
* Cám ơn các người anh em, chị em: A Trình Ký, Ngô Danh, NgôTrung, Mèo Bông, A Già Làng, Chị Như, NgôTuyền, Bee, 2 Bạn Xinh Xắn của Bee, Bạn NgôTuyền.. đã lặn lội đường xá xa xôi để tham gia buổi off.
* Cám ơn Tê Ku mặc dù bận rộn công việc nhưng vẫn kịp ghé tham gia cùng mọi người.
* Cám ơn Lão Đại về cái vụ đang còn wonder có nên đặt vé mùng 9-10 hay không.

* Và lời cảm ơn cuối cùng xin dành cho 1 bạn ở xa mà tâm trí lúc nào cũng hướng về nhà Chim Nho: Mr. KÒy, đề nghị các chị em chưa có Boyfriend hun thưởng anh ý vì công lao của a ý đáng giá bằng vàng - phải lo toàn bộ hậu cần chuyến MTKS sắp tới...A hun em 1 cái luôn nghe KÒy.(kiss)

@ Gà Già: cứ thấp thỏm hoài nha, bên đó đón trung thu 1 mình có vui không, cho nhà Chim Nho gửi ít hơi vui bên VN cho em và Vân luôn hen.

Đêm Trung Thu không có rượu ngon-bạn hiền nhưng thực sự đầy ý nghĩa. Thanks all. (c)

Last edited:
Cả nhà làm em nhớ hôm về, em vừa đi vừa ngủ gật, mà ôm xế ngủ cũng không được, vì sợ Xế lái xe không an toàn, thế là lúc đến ngã 3, cả đoàn dừng chân, em chạy đi mua chew-gum, mua nhiều để share cho cả nhà, cho đỡ bùn ngủ giống em. :D. Lúc em đưa cho bác Trình KÝ thì trong túi bác ấy có rùi. :( (ăn mảnh, xấu tính, Lêu lêu). Em mua nhiều mà ít người ăn, thế là em lại phải nhá. Mà...mỗi lần em nhai chewgum là sẽ bị viêm họng :((. Cuối cùng là bị thật. Huuuuu.
Gà ui xin lỗi nhé không phải tại anh hám ăn đâu ( vì anh đâu có nhai miếng nào đâu) mà là ôm của anh ngủ gục dzữ quá, lại có tâm trạng nữa nên anh sợ ôm té nên anh bắt ôm nhai chewing gum đấy thôi. đừng liu liu tội nghiệp !. :(

Anh Trình Ký post tấm hình đẹp quá, nhìn chiếc cầu gỗ ướt át dẫn vào nhà sàn mà em nhận ra đã gần 1 tháng rồi.Thời gian trôi nhanh quá đi mất, nhớ cảm giác khi được leo xe pick up dằn xóc nghiêng ngả, nhớ cơn mưa to chợt đến ở cửa rừng, nhớ đoạn 5km lầm lũi trong mưa, nhớ cả nhà cùng mong đợi chờ đến bữa tối cho đủ mặt ...

Nhớ hết thảy những gương mặt mà hầu hết gặp nhau chỉ 1 lần, tình cảm thật đáng quí, các thành viên đều cố gắng đóng góp hết sức mình cho thành công chuyến đi,xin cảm ơn chủ thớt và phó chủ thớt đã hết sức lo chu đáo cho mọi người.(c)

Mưa bất chợt chỉ gây trở ngại nho nhỏ nhưng nó để lại kỉ niệm khó phai, tặng nhà mình bản nhạc nhẹ nhàng này mà em cho là rất phù hợp khi vừa nghe, vừa xem hình và nhớ lại chuyến đi

[video=youtube;so6ExplQlaY]http://www.youtube.com/watch?v=so6ExplQlaY&feature=related[/video]

Luôn giành tình cảm cho nhà mình đặc biệt những thành viên ở xa ;)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back