What's new

[Chia sẻ] Nghỉ việc để đi xuyên Việt - có phải là 1 suy nghĩ điên rồ

Biết hỏi thăm trước khi làm chuyện gì vậy là không có bị điên rồi , với lại không có tiêu chuẩn để đo lường cái sự điên trong công cuộc du lịch này . Vạn vật đều có số , với tớ thì chỉ ngại người thân lo cho mình thôi , vậy bạn đi cẩn thận là được . Tớ cũng thích đi lang thang lắm . Đi một mình để xem con kiến leo cây , con voi múa vòi , nghe tiếng lá xào xạt , mùi tinh dầu tỏa ra từ rừng cây sau cơn mưa vv...vv .

Không biết bạn như thế nào chứ HR chỉ là vòng gửi xe nếu chọn nhân sự cao cấp

Theo tớ tập trung vào công việc, đi công tác nước ngoài, ăn sáng Bill Gate, viếng thăm mộ Steve JOB, ăn trưa với Mark... Việt Nam lúc nào đi mà chẳng được... Hì hì...

Khi bạn có vị trí địa vị khi tầm 30t, muốn đi đâu mà chẳng được. Mỗi năm nghỉ phép 14 ngày, tha hồ mà đi.

Còn muốn đi nữa thì vào ngành dầu khí, làm 28 ngày, nghỉ 28 ngày.. tiền bạc rủng rỉnh, thời gian tư do... thích là lên đường thôi. Vài dòng gợi ý cho bạn

Nói như bạn này thì tuổi trẻ phải cố gắng mà làm thui ^^

Có những việc không làm khi còn trẻ thì chẳng bao giờ làm được nữa. Cuối tháng 4 mình cũng nghỉ làm để đi XV khoảng 2 tuần tới 1 tháng tùy dòng đời xô đẩy :D, mong gặp bạn đồng hành (BB)

bạn 91 mà bạn thật là giỏi, dám có cái suy nghĩ điên như vậy. Mình cũng 91 mà vẫn còn đang đi học, hằng ngày cắp sách tới trường, cảm thấy mình thật nhỏ bé. Chúc bạn thành công với những suy nghĩ và sự lựa chọn của mình!

Mình cũng đã quyết định nghỉ việc và đầu tháng 4 này sẽ đi nhưng là đi theo kiểu du lịch 1 mình chứ không phải phượt bụi.Vì là con gái nên có nhiều hạn chế.Có 1 câu nói rất hay: có thời gian thì không có tiền,có tiền lại không có thời gian,đến khi có tiền và có thời gian thì tuổi trẻ không còn nữa.Chúc bạn sớm thực hiện được ước mơ

Chào gia đình "phuot.vn"
Có lẽ em hơi điên khi lập topic này, em chỉ muốn chia sẻ với mọi người suy nghĩ điên rồ của em thôi.

Em xin giới thiệu qua về bản thân. Em sinh năm 91, là sinh viên chuẩn bị tốt nghiệp.
Hiện tại em đang ở Hà Nội, làm cho 1 công ty với thu nhập tương đối cao so với 1 SV ra trường. Sắp tới em chuẩn bị ký hợp đồng mới với mức lương khoảng 10tr/tháng hoặc hơn
Ý nghĩ điên rồ này của em xuất hiện trong đầu khoảng 1 tuần nay rồi. Trước em cũng đã đi nhiều nơi nhưng chỉ loanh quanh ở miền Bắc. Xuyên Việt - đó là ước mơ của em. Em đang có ý định xin nghỉ phép (nếu không được em xin nghỉ làm) để đi xuyên Việt 1 chuyến, về sẽ tìm việc sau.

Tiền có thể kiếm sau, có thể ít hơn nhưng cái đam mê nó lớn quá, biết làm thế nào được :-s
Em viết lên đây chỉ mong chia sẻ với các bác, có thể là nông nổi nên việc này em cũng phải suy nghĩ nhiều trước khi quyết định, đặc biệt là từ phía gia đình em :-s

chưa đọc hết các cmnt của các bác phượt cơ mà mình cùng chung ý tưởng, làm hết tháng 4 sẽ nghỉ làm chuỷen vào TNguyen sinh sống, cơ mà trước khi bắt đầu cuộc sống mới và công việc mới trên mảnh đất mới, nung nấu chuyến đi xuyên việt. Nếu cùng time đi, thì hợp nhóm đi nhé, mình là nữ, sinh năm 89

lên đường tiền có thể kiếm sau 1 năm hay vài tháng không là gì hết quan trọng là bạn biết mình lên làm gì..xin hết..ủng hộ cho theo đuổi đam mê,bạn sẽ không được mọi thứ như ý đâu.chúc bạn may mắn

chưa đọc hết các cmnt của các bác phượt cơ mà mình cùng chung ý tưởng, làm hết tháng 4 sẽ nghỉ làm chuỷen vào TNguyen sinh sống, cơ mà trước khi bắt đầu cuộc sống mới và công việc mới trên mảnh đất mới, nung nấu chuyến đi xuyên việt. Nếu cùng time đi, thì hợp nhóm đi nhé, mình là nữ, sinh năm 89

Hi, cùng chung ý tưởng. Mình là nữ, sn 87. cũng đang định hết tháng 4 này nghỉ việc vào Lâm Đồng một thời gian, cũng máu phượt (nhưng chưa đi bao giờ :D) hi vọng quãng đường vào đến trong đó sẽ có được một chuyến đi ý nghĩa :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,255
191,729
Latest member
pkdkleloi99
Back