What's new

Nhờ tư vấn hành trình Pháp-Ý -Thụy Sĩ-Đức từ 27-09-2013 đến 13-10-2013

Re: Nhờ tư vấn hành trình Pháp-Ý -Thụy Sĩ-Đức từ 27-09-2013 đến 13-10-2013

Không đâu, lấy tour đi Jungfraujoch thì tại Interlaken là tiện hơn hết, tại Lauterbrunnen nếu nghiên cứu kỹ thì có thể tự đi, nhưng muốn theo tour thì tại Interlaken là tốt nhất:

http://www.swisspasses.com/classicrail/packages/jungfraujochint/?pc=seat61

Tại sao tại Zurich thì theo tour lại tiện hơn tại Luzern? theo địa lý, Zurich rồi đến Luzern rồi đến Interlaken, tức nhiên từ Zurich đi Jungfraujoch sẽ xa hơn từ Luzern chứ?

Last edited:

Không đâu, lấy tour đi Jungfraujoch thì tại Interlaken là tiện hơn hết, tại Lauterbrunnen nếu nghiên cứu kỹ thì có thể tự đi, nhưng muốn theo tour thì tại Interlaken là tốt nhất:

http://www.swisspasses.com/classicrail/packages/jungfraujochint/?pc=seat61

Tại sao tại Zurich thì theo tour lại tiện hơn tại Luzern? theo địa lý, Zurich rồi đến Luzern rồi đến Interlaken, tức nhiên từ Zurich đi Jungfraujoch sẽ xa hơn từ Luzern chứ?

Cháu sẽ tìm hiểu kĩ lại cách nào để đến Jungfraujoch nhanh và tiện nhất ạ. Vì cháu thấy trên trang web này:
http://www.viator.com/Monaco/d949/top-attractions#feature-blog1652
họ có link đến full-day tour từ Zurich, trong khi một forum khác:
http://www.fodors.com/community/europe/need-help-on-intinerary-lucerne---jungfrau-mountain.cfm
thì họ lại khuyên là nếu đi full-day tour từ Luzern lại không được tiện lắm (1 ngày sợ không đủ)

Anh Nghoanglong ơi, em cũng định định sẽ cắt bớt Lyon, Marseille và chỉ đi Monaco thôi. Ở Ý thì em đang lăn tăn chọn Florence hay là Venice, cũng chỉ đi một trong hai thành phố này thôi . Nếu rút ngắn các điểm đến mà có đủ thời gian thì em sẽ đi Munich ạ. Hi vọng được gặp anh ở đó, có phải anh đi theo tour của Transviet đi ô tô tự lái đúng không ạ?
Visa em đã xin được rồi, vé máy bay thì em có booking Hanoi-Paris và Frankfurt-Hanoi rồi nhưng em chưa xuất. Một tuần sau xuất vé vẫn kịp ạ.

Mình tự đi thôi, hành trình của mình thì ngược với bạn HAN-FRA và CDG-HAN. Lúc đầu mình cũng để Zurich, Interlaken và Berne trong lịch trình nhưng không đủ thời gian nên bỏ ra và thay bằng Vienna và Prague. Thụy Sỹ lại để dành tiếp :) Chúc bạn sớm chốt được lịch trình.

Lúc đầu mình cũng để Zurich, Interlaken và Berne trong lịch trình nhưng không đủ thời gian nên bỏ ra và thay bằng Vienna và Prague. Thụy Sỹ lại để dành tiếp
Ý này trùng quan điểm của anh. Vienna yên bình được xếp hạng là 1 trong 10 thành phố đáng sống nhất trên thế giới, còn Praha thì ai cũng công nhận là đẹp, đáng đặt chân đến. Thụy Sĩ chủ yếu là núi và hồ, chi phí hơi đắt đỏ so với các nơi khác, nếu ít thời gian có thể bỏ qua (để còn ý tưởng ấp ủ lần sau) :)).

Mình vừa phượt Châu âu về và góp ý bạn cố gắng nên đi Venice, Praha và Budapest nữa nhé, ba thành phố này đẹp tuyệt vời và mình đã bị mê hoặc rồi. Venice là một trong những TP lãng mạn nhất Châu âu, nhớ ra đảo Murano và Burano nhé. Hai lần phượt Châu âu vào năm ngoái và năm nay rồi mà năm sau vẫn hy vọng được phượt tiếp đấy.

Mọi người ai cũng khen Vienna đẹp, em định cắt bớt Monaco và Nice để dành thời gian nhiều hơn ở Vienna thì có nên không ạ?

Mình tự đi thôi, hành trình của mình thì ngược với bạn HAN-FRA và CDG-HAN. Lúc đầu mình cũng để Zurich, Interlaken và Berne trong lịch trình nhưng không đủ thời gian nên bỏ ra và thay bằng Vienna và Prague. Thụy Sỹ lại để dành tiếp :) Chúc bạn sớm chốt được lịch trình.

Mình cũng có chuyến đi trong từ 5/10 nên xin ké bạn moon_city thảo luận ở đây luôn :)
Bạn Long đi Ý rồi nên có thể chia sẻ dùm mình chút kinh nghiệm du lịch ở Roma, Venice, Pisa được không vậy?
P/S: Mình cũng qua Munich dự lễ hội bia vào ngày cuối cùng 6/10 sau đó đi Praha, hy vọng có thể gặp đồng hương nơi đất khách :)

Mình cũng có chuyến đi trong từ 5/10 nên xin ké bạn moon_city thảo luận ở đây luôn :)
Bạn Long đi Ý rồi nên có thể chia sẻ dùm mình chút kinh nghiệm du lịch ở Roma, Venice, Pisa được không vậy?
P/S: Mình cũng qua Munich dự lễ hội bia vào ngày cuối cùng 6/10 sau đó đi Praha, hy vọng có thể gặp đồng hương nơi đất khách :)

Mình chưa đi Pisa còn 2 điểm kia cũng chỉ ở đấy 6-7 ngày, kinh nghiệm không bằng các bác trên này như bác Bố Khỉ được. Tuy nhiên bạn cứ hỏi, trong hiểu biết của mình, mình sẽ cố gắng trả lời vì cũng chẳng biết bạn muốn mình chia sẻ kinh nghiệm gì.
Về vụ Munich Octoberfest chắc mình không gặp bạn được vì 02/10 mình đã đi Prague và 06/10 mình đã ở Paris để chuẩn bị bay về rồi.
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.

Bọn mình cũng dự định ở Munich từ ngày 6-10 sau đó đi Vienna. Hi vọng gặp 2 bạn ở đó. Mà 2 bạn định đi Rome và Venice ngày nào thế?

Xin chào chú TravelBug/ các anh chị,
Vợ chồng em cũng dự định đi Châu Âu vào đầu tháng 10 (Đã xin được visa, chưa xuất vé). Dự kiến đi Ha noi -> Paris -> Rome -> Venice -> Vienna -> Budapest-> Praha (thăm bạn) -> Quay về Paris để bay về HN (vì bọn em bắt buộc phải mua vé 2 chiều). Lịch trình trên đây trong vòng 14 ngày (cả ngày bay) không biết có kín quá không? Xin vui lòng tư vấn giúp em nên bỏ bớt thành phố nào và với mỗi chặng nên sử dụng loại phương tiện gì rẻ và thuận tiện nhất. Vì hoàn toàn chưa có kinh nghiệm du lịch Châu Âu cũng như chưa kịp tìm hiểu nhiều nên cũng hơi lo lắng cho chuyến đi. Kính mong mọi người tư vấn giúp!
Em xin cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back