What's new

Những củ khoai lăn hay Hành trình độp từ Pháp về Việt Nam

Chào các bạn, mình và bạn trai người Ý đang lăn bằng xe đạp từ Pháp về tới Việt Nam. Bọn mình đã khởi hành từ Paris cách đây một tháng, vừa đi vừa chơi nên giờ mới sang được Ý (và lại đang chơi tiếp).

Tranh thủ đang có wifi thoải mái nên mình chia sẻ lên đây cùng các bạn chuyến đi của tụi mình

Hành trình dự kiến đại khái như sau

Hiện giờ tụi mình đã đi được 1300km, khoảng hơn 5% quãng đường dự kiến và đã qua Pháp / Thuỵ Sĩ/ Đức/ Áo và tới Ý. Dự định khoảng 2016 sẽ về tới Việt Nam

Chúng mình đi bằng hai xe đạp, thồ hết đồ đạc cần dùng cho 4 mùa sắp tới :) kể cả lều trại túi ngủ, bếp núc....

Gửi tới các bạn một số hình ảnh trên đường đi

PHÁP

Rời nước Pháp về Việt Nam với mình cũng như rời nhà để đi về nhà :) vì mình đã sống ở Paris 14 năm. Paris và nước Pháp năm nay mùa hè rất tệ, mưa gió suốt (nghe nói vậy vì mùa hè mình còn mải đi chơi chỗ khác nên không biết) nhưng từ lúc bọn mình khởi hành thì thời tiết vô cùng đẹp, nắng ấm chan hoà nên tha hồ áo cộc tay mà độp. Mình chủ quan mấy ngày đầu không bôi kem chống nắng y như rằng cháy da luôn, sợ quá

Đồng quê nước Pháp thanh bình, mỗi vùng đẹp một kiểu

nhưng bọn mình thích nhất là vùng Champagne vì địa hình đẹp, đò núi nên view rất đã, lại còn những ruộng nho bạt ngàn đang mùa thu hoạch nữa

Ở Pháp ngoài những thành phố lớn hiện đại còn thì đa số là những cảnh làng quê thế này

Lê táo mọc ven đường, quả rụng chả ai quan tâm, bọn mình thương quá, dừng lại ăn vài quả cho chúng nó đỡ phải chịu cảnh héo, thối trên đường :p

Georgia - Armenia

[video=youtube;tcexw45D3_A]https://www.youtube.com/watch?v=tcexw45D3_A[/video]

Và video cuối cùng về Armenia

[video=youtube;qgquWCjJ9lI]https://www.youtube.com/watch?v=qgquWCjJ9lI[/video]

Những con đèo, những đỉnh núi tuyết hùng vĩ và hồ Sevan ở Armenia ấn tượng quá. (beer)

Vô cùng ấn tượng với phần "quote" của Ramboll III thật là đáng yêu từ anh hải quan ở cửa khẩu. "God must love crazy people, he makes so many of them"!!!!"

Chúc hai bạn chân cứng đá mềm và tiếp tục cập nhật khi có internet nhé.

Mình không biết nói gì hơn chỉ xin mượn tạm câu slogan của mấy anh Australia thế này " born for tralve, forec to work ''
Hy vọng có dịp gặp gỡ giao lưu với các bác tại Việt Nam

Chào các bạn. Vì một số lí do khách quan và chủ quan, topic này đã bị bỏ bê quá lâu. Xin lỗi các bạn

Mình xin báo tin vui là Khoai, sau bao vất vả, đã về đến Đất Mẹ! 5/11, cùng với hai người bạn gặp trên đường, chúng mình đã đặt chân lên Việt Nam, qua cửa khẩu Lào Cai.
Ngày mai chúng mình sẽ đạp đi Sa Pa và hai tuần nữa sẽ tới Điện Biên Phủ.

Vì ông xã mình chưa kịp xin visa nên chỉ ở Việt Nam được hai tuần, không kịp về Hà Nội nên Mẹ mình đã cặm cụi lên Lào Cai thăm chúng mình. Cảm động ghê gớm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,566
191,423
Latest member
dothinh06
Back