What's new
Quê tôi với những hàng dừa xanh nghiêng mình tỏa mát xuống dòng sông, với những cánh đồng xanh mơn mởn thì con gái hay những mùa gặt đông vui. Quê tôi cũng có biển, nhưng biển xa lắm nên cái nắng, cái gió của biển cũng xa lạ lắm. Thế nhưng, không hiểu từ bao giờ tôi lại yêu biển!

Có những tình yêu không chút băn khoăn
Yêu thiên nhiên, yêu trời xanh nắng đẹp ..
Yêu biển cả, yêu non cao nước biếc
Yêu cả những mái nhà

Tôi cũng yêu em.

attachment.php

(Mỹ Tân - Ninh Thuận)

attachment.php

(Vịnh Xuân Đài - Phú Yên)

attachment.php

(Vịnh Xuân Đài - Phú Yên)

attachment.php

(Bãi ôm - Sông Cầu - Phú Yên)

attachment.php

( Cát Hải - Phù Cát - Bình Định)

attachment.php

(Con đường ven biển Vĩnh Hy - Bình Tiên)

attachment.php

(Gành đá đĩa - Tuy An - Phú Yên)

Một hành trình, bao chuyến đi còn trong dang dở, nhưng tôi muốn chia sẻ và mong muốn được sẻ chia. Một chữ S với hơn 3.000 km bờ biển; một topic với kỳ vọng nhiều bàn tay đóng góp. Một hồi ức với bao niềm vui, nỗi buồn, với nắng vàng, cát trắng, biển xanh….

Last edited by a moderator:
Lần tới quay lại miền Nam em sẽ theo bước chân của chị . muốn hít thở , muốn cảm cái thanh bình này quá . Tiếp đi chị ơi

Chị ơi, nếu ko đi phà Đại An, chị đi đò gi ????

À, nếu không đi phà Đại An thì sẽ đi bến đò kênh 3 - Rạch Tráng, cạnh bến đò mình vừa lên.

Khu vực này có 2 bến đò đi Rạch Tráng:

- Một đò xuất phát gần bến đỗ của đò từ Vàm ông Tám sang, chính là chuyến đò chị đề cập ở trên. Đò này đi dọc theo sông Cồn Tròn, chính là nhánh mới của sông Bassac, và có 3 điểm đón.

- Một đò nữa xuất phát bên cạnh nông trường 30/4, cặp bờ trái sông Hậu, chỉ cần băng thẳng qua là cảng cá Trần Đề.

Còn nếu bị trễ mà em vẫn muốn vượt Trần Đề bằng đò này, thì bao nguyên chuyến, nghe nói chừng 400k.

Last edited:
Chị Haianh lại có thêm một bài viết mượt mà tình cảm nữa rồi. Tiếc là em đã bỏ lỡ cơ hội cafe với chị.

Lỡ lần này mình còn lần khác mà, lo chi em. Chị em mình cùng sống ở saigon thì cơ hội càng nhiều mà.

4 ngày vượt 9 cửa sông và ghé thăm đất mũi và quay về SG kịp không chị ????

4 ngày cũng được mà em. Có điều ngày về hơi vất vả một chút. 9 cửa sông hoàn toàn có thể đi trong một ngày. Nên tranh thủ ghé một số điểm trên đường.

Ngày thứ 1 đi hết 9 cửa, tối ngủ ở Trần Đề.

Ngày thứ 2 đi dọc nam Sông Hậu đến Gành Hào. Tới Bạc Liêu nhớ tham quan chùa Xiêm Cán.

Nếu tiếp tục đi xe, em có thể tranh thủ ghé Hòn Đá Bạc. Tối ngủ ở Cà Mau. Hôm sau vào cực Nam. Còn đi dọc các cửa sông thì chị chưa đi nên không biết sao, nhưng với bao nhiêu con đò đó mà còn ghé cực Nam thì coi chừng 4 ngày không đi nổi trừ khi em chạy đêm, mà chạy đêm thì chả có gì thú vị.

4 ngày cũng được mà em. Có điều ngày về hơi vất vả một chút. 9 cửa sông hoàn toàn có thể đi trong một ngày. Nên tranh thủ ghé một số điểm trên đường.

Ngày thứ 1 đi hết 9 cửa, tối ngủ ở Trần Đề.

Ngày thứ 2 đi dọc nam Sông Hậu đến Gành Hào. Tới Bạc Liêu nhớ tham quan chùa Xiêm Cán.

Nếu tiếp tục đi xe, em có thể tranh thủ ghé Hòn Đá Bạc. Tối ngủ ở Cà Mau. Hôm sau vào cực Nam. Còn đi dọc các cửa sông thì chị chưa đi nên không biết sao, nhưng với bao nhiêu con đò đó mà còn ghé cực Nam thì coi chừng 4 ngày không đi nổi trừ khi em chạy đêm, mà chạy đêm thì chả có gì thú vị.
Sáng đi cực Nam rồi quay về Cần Thơ kịp ko chị ????

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back