What's new

[Hỏi đáp] Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Tình hình là cuối tháng 5 này mình được tham gia lớp ngắn hạn tại Paris.
Thời gian học từ thứ 2 đến hết thứ 5 nên mình chỉ có được gần 5 ngày để tìm hiểu Paris và các nước khác.

Nói là 5 ngày nhưng cũng không được trọn vẹn lắm. Kế hoạch tạm thời như sau:

_ Tối Thứ sáu: bay từ VN sang Paris
_ Thứ 7 + CN: tham quan Paris
_ Thứ 2 - 5: training
_ Thứ 6 - sáng CN: tham quan Paris (+ nước khác ?)
_ Tối CN: bay về VN

Nhờ các bác tư vấn giúp:

1) Trong 2 ngày cuối tuần thứ nhất ở Paris thì nên đi những đâu và ở k.sạn nào (1 đêm) giá rẻ ? (những đêm sau đó thì được cty book k.sạn cho)

2) Trong 3 ngày cuối tuần thứ hai có nên làm một tour ngắn: Paris - Bỉ/Hà Lan - Đức (Frankfurt) không ?
Nếu đi tour này thì chắc mình phải book vé về VN từ Frankfurt vào tối CN luôn, chứ không còn thời gian để quay lại Paris nữa.

Xin cảm ơn,

Cho em hỏi cách xin Visa đối với người ko có HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG để đi Châu Âu

Dear anh chị!
Như tên topic e đã nêu, hiện tại em đang là Hướng dẫn viên Quốc tế làm việc tại Hà Nội (Ý em là: em chuyên dẫn khách tây đi thăm quan nước ta ạ). Bởi vì em không làm chính thức cho bất cứ công ty nào, và hợp đồng lao động của em thường là hợp đồng lao động thời vụ (theo số ngày trong tour) chính vì vậy mà em không có hợp đồng lao động dài hạn.
Và, em đang muốn xin visa để đi nauy, vì bạn gái em đang học bên đó. Theo em được biết thì thủ tục xin visa du lịch thì bao gồm cả hợp đồng lao động bên cạnh cái chính là chứng minh tài chính. Về tài chính thì em cũng chỉ có khoảng 100 triệu để chứng minh. Vậy anh chị cho em hỏi trong trường hợp của em thì cách nào sẽ xin được visa thuận tiện nhất ạ.
Em xin chân thành cảm ơn anh chị

Re: Cho em hỏi cách xin Visa đối với người ko có HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG để đi Châu Âu

Điều gây khó đối với người Việt khi xin Visa châu Âu là chứng minh việc bạn trở về lại VN sau chuyến du lịch. Do đó cái họ xét đầu tiên là việc làm ổn định và có thu nhập chứ không phải sổ tiết kiệm hay nhà đất. Đã không có công việc ổn định mà lại có bạn gái ở nơi muốn đến thì với nhân viên lãnh sự, bạn là người dễ trốn ở lại... Bạn không có H Đ L Đ xem như bạn không nên nộp HS xin visa. Mình khuyên bạn nên sử dụng "dịch vụ" trong trường hợp của bạn mới có thể...

Chứng minh tài chính khi du lịc châu âu

Cả nhà ơi.. Làm ơn tư vấn giúp em
Mục tiêu của em là cuối năm này sẽ đi một chuyến châu âu tự túc, nhưng nghe nói là chung minh tài chính hơi khó khăn
Củ thể là em ngoài sổ tiết kiệm đứng tên em ra và công việc làm ổn định với mức lương trung bình thì em không còn sở hữu tài sản nào khác
Trước đây em đã từng đi sing, hồng kông, nhật và hàn quốc rồi ạ
Anh chị nào từng có kinh nghiêm có thể cho em xin chút lời khuyên được không ạ...?
Em xin chân thành cảm ơn ạ
Thân ai,
M.Y:D

Re: Chứng minh tài chính khi du lịc châu âu

Tài chính, cv + lịch sử du lịch của bạn như vậy là ok rồi.

Mallorca - Thông tin

Dear!

Mình dự tính hè 2016 ghé qua Mallorca, cũng mò mẫm thông tin và rất muốn các bạn đã từng đi đây cho mình xin các thông tin liên quan về Mallorca (càng nhiều càng tốt, du lịch gia đình thì tốt nữa).

Trân trọng.

Tháng 3 ở Đức có gì hay? ^__^

Thân chào mọi người,
Đầu tháng 3-2016 mình sẽ qua Đức công tác khoảng 1 tuần (chủ yếu ở Đông Đức, những nơi như Magdeburg, Jena, Dresden và Leipzig).
Mọi người cho mình hỏi là ở những thành phố trên thì có "đặc sản" gì thú vị ạ?
Ngoài ra, sau chương trình làm việc thì mình dự kiến sẽ bay qua Frankfurt và Munich để tham quan 1 tuần. Và tới hai thành phố này thì mình hoàn toàn đi 1 mình. Vì vậy mình có vài thắc mắc sau, mong nhận được sự chỉ giáo từ các tiền bối:
1. An ninh hiện tại của 2 thành phố Frankfurt và Munich có tốt? (Do gần đây thấy Đức cũng bắt đầu có bạo động nên cũng hơi lo). Mình nên dùng visa card hay đem tiền mặt?
2. Mình chỉ biết tiếng Anh, vậy chắc không gặp trở ngại gì trong giao tiếp đúng không ạ? (Vì trước đây tiếp xúc với nhiều người Đức, thấy ai cũng nói tiếng Anh rất giỏi).
3. Mọi người có thể tư vấn dùm mình một số khách sạn giá rẻ ở Frankfurt và Munich? Không biết Couchsurfing bên Đức có phổ biến không? :D
4. "Cúng cuồi", mình nghe nói taxi bên đó toàn chạy bằng Audi, BMW... đúng không ạ? Thế giá taxi có mắc lắm không?
5. "Cúng của cúng cuồi", nếu bà con nào rảnh thì rất hi vọng được diện kiến và cùng cụng ly bia cho ấm lòng người đồng hương trong cái lạnh lẽo của nước Đức, hehe
Trân trọng cảm ơn mọi người và mong sớm nhận được hùi âm ^^,

Re: Tháng 3 ở Đức có gì hay? ^__^

Em đang ở Đông Đức đây, em xin được trình bày ý kiến cá nhân ạ (NT)
1/ An ninh 2 thành phố kia em chả rõ cơ mà bạo động cũng chưa tới mức bùng phát như dịch bệnh nên bác đừng lo. $ mặt là tiện nhất nhưng thẻ thì cũng dc chấp nhận ở rất nhiều nơi nên cũng ko thành vấn đề.
2/ Tiếng Anh ở Đức thì người ta cũng rành , nhưng mà phía Tây phát triển hơn phía Đông, rồi ở phía Đông thì thành phố lớn khả năng gặp người nói tiếng Anh hơn là ở làng (như nơi em ở)
3/ KS thì em ko biết, CS thì phổ biến nhưng theo em thấy đàn ông con trai cơ hội dc accept thấp hơn các chị em :D
4/ Bác nghe nhầm thế nào chứ bên này taxi đâu dùng Audi, BMW ạ, toàn Mẹc E class thôi nên nếu bác đi thì cứ tầm 1 Eu/ 1 phút (ko kẹt xe)
5/ Em ko uống bia ạ (K)

Milan - venice - verona

Dear all,

Tháng 6 này Gia đình mình đã book vé đi Ý (MILAN - VENICE - VERONA) trong vòng 1 tuần, nhờ các Bác đã đi tư vấn dùm GĐ mình:

Chỗ ăn/ở tại 3 thành phố trên.

Mình dự tính nghỉ 03 đêm tại Milan, Venice và Verona mỗi nơi 02 đêm.

cám ơn nhiều.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back