What's new

[Hỏi đáp] Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Tình hình là cuối tháng 5 này mình được tham gia lớp ngắn hạn tại Paris.
Thời gian học từ thứ 2 đến hết thứ 5 nên mình chỉ có được gần 5 ngày để tìm hiểu Paris và các nước khác.

Nói là 5 ngày nhưng cũng không được trọn vẹn lắm. Kế hoạch tạm thời như sau:

_ Tối Thứ sáu: bay từ VN sang Paris
_ Thứ 7 + CN: tham quan Paris
_ Thứ 2 - 5: training
_ Thứ 6 - sáng CN: tham quan Paris (+ nước khác ?)
_ Tối CN: bay về VN

Nhờ các bác tư vấn giúp:

1) Trong 2 ngày cuối tuần thứ nhất ở Paris thì nên đi những đâu và ở k.sạn nào (1 đêm) giá rẻ ? (những đêm sau đó thì được cty book k.sạn cho)

2) Trong 3 ngày cuối tuần thứ hai có nên làm một tour ngắn: Paris - Bỉ/Hà Lan - Đức (Frankfurt) không ?
Nếu đi tour này thì chắc mình phải book vé về VN từ Frankfurt vào tối CN luôn, chứ không còn thời gian để quay lại Paris nữa.

Xin cảm ơn,

Tìm bạn đồng hành du lịch Hy Lạp tháng 9

Chào mọi người, tình hình là em có kế hoạch đột xuất đi Hy Lạp vào giữa tháng 9 này, chỉ đi một mình thôi ạ nên không biết có nhóm anh/chị nào cùng đến Hy Lạp em hy vọng có thể cùng tham gia cho vui, dự kiến em đi từ ngày 14 và ở đó khoảng 8 ngày, anh/chị nào có kinh nghiệm du lịch Hy Lạp tháng 9 thì chia sẻ giúp em với ạ, không biết là có dễ làm visa không em vẫn hơi lo bị fail ^^ em cám ơn nhiều.

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch Hy Lạp tháng 9

Bọn mình dự kiến ở Hy Lạp từ 13/9 đến 17/9, nếu bạn muốn đi cùng có thể inbox để trao đổi thông tin nha!

Xin visa đi US

Chào các anh chị

Tình hình là e được cty ở mỹ bão lãnh qua làm việc nhưng e chưa từng đi nứoc ngoài bao giờ cũng không có tài sản thế chấp vậy xin visa có khó không? E không biết làm như thế nào? Anh chị nào có kinh nghiệp giúp e với

E xin cám ơn nhiều!

Kinh Nghiệm Pháp - Thụy Sĩ - Ý

Chào các anh chị, :help:help:help:help:help:help:help
Em đang lên kế hoạch du lịch Pháp - Thụy Sĩ - Ý. Em tính đi vào khoảng tháng 10. Các a/c cho em xin kinh nghiệm khi đi qua 3 nước này nhé (chi phí visa, ăn ở, đi lại, các địa điểm tham quan).

Em cảm ơn trước ạ.

Re: Kinh Nghiệm Pháp - Thụy Sĩ - Ý

Em phải làm kế hoạch chi tiết thì mọi người mới biết mà góp ý , chứ em hỏi chung chung như thế thì khg ai trả lời đâu. Lệ phí visa nếu xin ở đsq pháp là khoảng 2,2 triệu.

Cơ bản là em tính đi bao lâu. Ý chắc phải 10 ngày mới đi hết những chổ chính như Pisa, Rome, Vatican, San Marino, Venice, Sorrento. Ở Ý thì public transport ko được tốt lắm. Paris thì đi xe điện ngầm cũng dễ, nếu em có kinh nghiệm đi train rồi. Thụy Sĩ thì cũng nhiều chổ để đi. Em nói rõ thì mọi người mới tư vấn được. Nếu ở SG thì pm anh sdt, anh tư vấn cho :)

Em phải làm kế hoạch chi tiết thì mọi người mới biết mà góp ý , chứ em hỏi chung chung như thế thì khg ai trả lời đâu. Lệ phí visa nếu xin ở đsq pháp là khoảng 2,2 triệu.

Dạ em cảm ơn ạ,

Tại đây cũng là lần đầu em đi qua các nước này. Em dự định đi 10 ngày thì nên đi các địa điểm nào của ba nước đó ạ. Em cũng còn thiếu kinh nghiệm đi châu Âu mong đc chia sẻ kinh nghiệm ạ.

Cơ bản là em tính đi bao lâu. Ý chắc phải 10 ngày mới đi hết những chổ chính như Pisa, Rome, Vatican, San Marino, Venice, Sorrento. Ở Ý thì public transport ko được tốt lắm. Paris thì đi xe điện ngầm cũng dễ, nếu em có kinh nghiệm đi train rồi. Thụy Sĩ thì cũng nhiều chổ để đi. Em nói rõ thì mọi người mới tư vấn được. Nếu ở SG thì pm anh sdt, anh tư vấn cho :)

Em cảm ơn ạ,

Em cũng tham khảo một số tour nhưng vẫn phân vân không biết chỗ nào được, và ăn uống như thế nào ạ vì các tour này không bao gồm ăn uống:
- https://www.ivivu.com/du-lich/tour-chau-au-9n8d-hcm-phap-bi-ha-lan-duc/332
- https://travel.com.vn/tourNN1514-09-140814EK/phap-duc-thuy-si-y.aspx
- https://www.saigon-travel.com/vi_VN...9-chau-au-phap-thuy-si-y-9n8-25-oct-2016-2239

Đi phượt Châu Âu với tour của GOEUGO

Chào mọi người

Anh/chị nào đã từng đi du lịch với tour của hãng du lịch GOEUGO (webstie: goeugo.vn) cho em xin 1 ít review với ạ

Em đọc lịch trình đi của hãng quảng cáo trên website thì thấy giá cả cũng khá hợp lý (73euro/ngày) tour 7 ngày 6 đêm đi qua khá nhiều thành phố nổi tiếng của các nước và đã bao gồm khách sạn. Nhà em dự định đi châu âu khoảng 2 tuần dự kiến đi Pháp, Ý, Tây Ban Nha, em thấy tour green line của họ đi qua Pháp, Thụy Sỹ và Ý cũng ổn. Tuy nhiên em chỉ sợ tour đó đi gấp quá không kịp ngắm cảnh thì đã bị lùa lên ô tô đi tiếp rồi. VD: 1 ngày họ đi qua cả Milan --> Veronna --> Florence, trong đó dừng ở mỗi thành phố có 2h đồng hồ, ít quá nên em hơi lăn tăn. Còn nếu đi tự túc thì 16 ngày có đủ để đi Paris, Marseille, Nice, Monaco, Avignon, Barcelona, Milan, Roma, Venice, Florence ko ạ? Hic

Nhờ mọi người tư vấn giúp em với ạ, anh chị nào đi tour của Goeugo cho em xin ít comment với

Thanks cả nhà

Re: Đi phượt Châu Âu với tour của GOEUGO

Cưỡi tên lửa xem hoa. Ngày não cũng ngồi xe đi đến nửa ngày, rồi còn ăn, vệ sinh, ngủ...thì còn thăm thú gì. Gọi là đi qua đánh dấu thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,379
191,298
Latest member
kubetinglol
Back