What's new

[Hỏi đáp] Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Status
Not open for further replies.
Nơi gộp các topic hỏi đáp sai chỗ (Đúng chỗ tại subbox Thông tin du lịch châu Âu)

Tình hình là cuối tháng 5 này mình được tham gia lớp ngắn hạn tại Paris.
Thời gian học từ thứ 2 đến hết thứ 5 nên mình chỉ có được gần 5 ngày để tìm hiểu Paris và các nước khác.

Nói là 5 ngày nhưng cũng không được trọn vẹn lắm. Kế hoạch tạm thời như sau:

_ Tối Thứ sáu: bay từ VN sang Paris
_ Thứ 7 + CN: tham quan Paris
_ Thứ 2 - 5: training
_ Thứ 6 - sáng CN: tham quan Paris (+ nước khác ?)
_ Tối CN: bay về VN

Nhờ các bác tư vấn giúp:

1) Trong 2 ngày cuối tuần thứ nhất ở Paris thì nên đi những đâu và ở k.sạn nào (1 đêm) giá rẻ ? (những đêm sau đó thì được cty book k.sạn cho)

2) Trong 3 ngày cuối tuần thứ hai có nên làm một tour ngắn: Paris - Bỉ/Hà Lan - Đức (Frankfurt) không ?
Nếu đi tour này thì chắc mình phải book vé về VN từ Frankfurt vào tối CN luôn, chứ không còn thời gian để quay lại Paris nữa.

Xin cảm ơn,

Re: Đi phượt Châu Âu với tour của GOEUGO

Dừng mỗi thành phố 2 tiếng đồng hồ chỉ đủ thời giờ xếp hàng đi vệ sinh! Xin lỗi nhưng đó là sự thật!!! xem gì với 2 tiếng đồng hồ???

Còn tự đi thì 16 ngày qua 10 thành phố có hơi tham lam: trừ đi ít nhất 2 ngày ngồi máy bay đi và về, 14 ngày vị chi trung bình 1 ngày rưỡi cho một nơi, bạn có nghĩ là khoảng cách giữa hai thành phố cần thời gian di chuyển? Chính vì những người có thời gian ít mà lại thích đi nhiều nên mới có những nhà tour lập ra những chuyến đi như sao xẹt thế kia! Phí cả tiền, cả thời gian để thu về mớ hình ảnh gọi là đã đi qua bằng này, bằng này nơi chứ không lưu lại ý niệm, ấn tượng gì về nơi đã đi qua đâu! bỏ bớt đi sẽ hay hơn bạn ạ!

Re: Đi phượt Châu Âu với tour của GOEUGO

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ thông tin nhé. Nhà em sẽ lê lịch tự di và sẽ đi ít hơn các thành ohoos ạ. Hihi

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch Hy Lạp tháng 9

cũng muốn đi ..mà không biết sao đây ? mấy bạn đi xuất phát ở đâu vậy?

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch Hy Lạp tháng 9

Cứ tự tin mà nộp nhé hộ chiếu trắng vẫn có visa ,đợt này pháp mát tính lắm

Pháp có cần visa transit

Mình đã có visa châu âu loại nhập cảnh 1 lần,giờ đang nộp visa uk nhưng ko tự tin lắm sợ xịt nên ko dám mạnh tay mua vé ha nội - london,nhưng nêu mua vé hà nội paris khứu hồi thì không biết là mình nhập cảnh pháp rồi bay sang uk sau đó lộn lại về pháp và bay về Việt Nam! Luôn (không nhập cảnh nữa) liệu có được không.có cần phải xin thêm visa transit không.bác nào đã từng đi kiểu đó chỉ em với

Re: Pháp có cần visa transit

THeo thông tin mình nắm: CÓ.

Vì vậy bạn nên book chặng bay ko qua Pháp nhé.

Chào bạn,
Bạn không cần visa transit nhé vì mình đi nhiêu tuyến này rồi. Máy bay từ UK về Terminal 2E rồi qua VN luôn.

Chào bạn,
Bạn không cần visa transit nhé vì mình đi nhiêu tuyến này rồi. Máy bay từ UK về Terminal 2E rồi qua VN luôn.
Tớ bay emirate tớ mua 2 chiểu hanoi-phap-hanoi nhưng phát sinh thêm uk nữa nên đang lắn tăn ko dám mua vé,bạn chắc chắn là ok hả bạn

Kinh nghiệm đặt vé trên mytrip.com

Mình lần đầu đi Châu Âu, bữa giờ đăng ký xem giá trên skyscanner, sau khi xin được visa đi Bồ Đào Nha thì chuẩn bị đặt vé, nhưng mình tìm trên mạng thông tin thấy nhiều người complain quá nên không biết nên đặt trên mytrip.com không, vì thật sự thấy nó rẻ hơn đặt đại lý khoảng 3 triệu, anh chị nào có kinh nghiệm đặt vé trang này rồi vui lòng cho ý kiến giúp, cuối tháng này mình đi rồi. Cám ơn mọi người nhiều.

Evisa dubai transit với vé máy bay emirates

Mình chuẩn bị bay sang pháp mua vé máy bay emirates transit tại dubai,mình thấy dubai cho transit visa 96 tiếng mình transit 16 tiếng nên nên đủ điều kiện transit.mình có vài lựa chọn như sau
1/ Vào trang emirates để apply nhưng bắt cọc 272 usd sẽ được trả lại sau 14 ngày xuất cảnh nên mình cũng ko dám làm.
2/làm dịch vụ ở Việt Nam! Là 120 usd(không cần cọc)
3/làm visa của hãng máy bay tại việt nam (không cần cọc) nhưng phảo book khách sạn của hãng giá khá chát thường đắt gấp đôi nhưng mình transit có 16 tiếng nên chả cần ks làm gì.
4/ mình nghe nói nếu mua tour tại sân bay khi hạ cánh sẽ có dịch vụ làm visa luôn,nhưng mình tham khảo trên vfs duai thì thấy việt nam không có trong danh sách các nước được apply visa khi hạ cánh.
E nhờ các cao nhân giúp em với,đang thiên về phuơng án 4 mà ko biết thủ tục thế nào và có xin được visa khi hạ cánh không

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,253
191,728
Latest member
toanazz11
Back