What's new

OCTL và những người bạn Mừng Phượt lên 7 – Tằng Hách – 17-18/8/2013

Status
Not open for further replies.
Re: OCTL và những người bạn Mừng Phượt lên 7 – Tằng Hách – 17-18/8/2013

Ủa bác Nguyên ơi, chuyến tiền trạm là 14, 15/7 hả bác. 15/7 là thứ Hai thì em không đi được rồi.
Cho em rút gạch chuyến tiền trạm nha bác.:)

Ủa bác Nguyên ơi, chuyến tiền trạm là 14, 15/7 hả bác. 15/7 là thứ Hai thì em không đi được rồi.
Cho em rút gạch chuyến tiền trạm nha bác.:)

Tiền trạm ngày 13-14/7/2013 pác ah

Cho em 1 gạch mềm, là ôm nha, sẽ tham gia off. Địa chỉ Trần Khắc Chân - quận Phú Nhuận. Fone 0986.803.870 :)

Tài xế mình , còn để gạch dòm nên minh buốn quá . xin rút gạch ,, sorry các bạn nhé .!!

OCTL và những người bạn Mừng Phượt lên 7 – Tằng Hách – 17-18/8/2013

Off đóng tiền và gút danh sách ngày 7/8/2013 lúc 18h00 - 20h00 tại cafe Hi-End bên trái nhà hát hòa bình

---------

"Không lấy đi gì ngoài những tấm ảnh, không để lại gì ngoài những dấu chân"

Đăng ký một vé Off-ngâm cứu nhe chủ thớt :)

KHBB

cho e đăng ký 1 chỗ nhé, ôm anh Nhâm Đức Long hoặc chạy 1 mình.

Em đăng ký giùm Nhật Christian Võ luôn anh ơi.

Một số cảm nhận sau khi đi tiền trạm về

Niềm vui cho bé đến trường,...
Chắc có lẽ ai trong chúng ta đều khó có thể quên những cảm giác, niềm hân hoan hiện rõ trên từng gương mặt khi gặp lại thầy cô bạn bè.
Nhưng ở sau những niềm vui đó, có những ước mơ đơn giản của các học trò có gia cảnh khó khăn về một hành trang đủ đầy cho năm học mới lại là điều không dễ dàng có được.

Bức tranh mùa tựu trường
Với những cô cậu học trò nhà khá giả nơi đô thị, ước mơ của các em mang một màu sắc khác, lung linh hơn, hào nhoáng hơn với những điều kiện sẵn có của mình. Nó hoàn toàn xa cách với ước mơ bình dị của các em bé ở những vùng biên giới khi một chiếc xe đạp, một bộ dụng cụ học tập đầy đủ,… cũng đủ để mang đến một niềm vui sướng cho các em khi ngày khai trường đang gần kề.

Kéo lại gần hơn những ước mơ
Để kéo lại gần hơn những ước mơ nhỏ bé của các em, được nhìn thấy các em trong bộ đồng phục tinh tươm, mang chiếc cặp mới với đầy đủ hành tranh cho một năm học đầy niềm vui và hy vọng, đó chính là điều mà tất cả các bậc làm cha làm mẹ đều mong muốn và luôn cố gắng để con được đến trường, với tâm nguyên được bồi đắp cho con một tương lai tươi đẹp hơn.

Những niềm mong ước đó rất chính đáng và đáng trân trọng, cần được sự hỗ trợ và nuôi dưỡng bằng sự chung tay, góp sức của cộng đồng và xã hội.

Để sinh nhật phượt năm nay (Phượt lên 7) có ý nghĩa hơn mình đã tổ chức 1 chuyến tham quan và thăm hỏi, mang đến một ngày hội thật sự với nhiều niềm vui, hỗ trợ thiết thực cho các em với các dụng cụ học tập

Để làm được những việc đơn giản này cần 1 sự hổ trợ rất lớn của tất cả các bạn, góp một phần nhỏ trong khả năng của mình cho các em thiếu nhi Ấp Tằng Hách - nhân ngày khai trường, giảm nhẹ nỗi lòng của các bậc phụ huynh và hơn hết là tiếp sức cho ước mơ tốt đẹp của các em. Những hoạt động thiết thực đó sẽ kéo lại gần hơn những ước mơ của các em đầu mỗi năm học mới, là động lực để các em có thể vươn cao và bay xa trong tương lai.

Dự kiến: 400 phần quà khai trường cho các em học sinh nghèo (20 cuốn tập và 20 cây viết + vật dụng học tập/1 phần quà tương đương 150.000đ/1 phần)
Tất cả các vật dụng liên quan đến học tập cho các em thiếu nhi
Chi phí và quà vui cho khoảng 500 em thiếu nhi: Tô tượng, trang cát, bánh kẹo,...

Thời gian nhận tài trợ: Từ nay đến hết ngày 9/8/2013

Nhận tài trợ:
Caonguyen_dom: 0908.38.06.12
Thắng Cò: 0907.10.60.94
midanguyen: 0126.780.1139

Các bé còn lại trong ấp – các bé còn lại đã lên nương rẫy (Khoảng 600 bé từ lớp 1 – lớp 8).

attachment.php

Hiện trạng vẫn còn 1/3 nhà như thế này tại Tằng Hách.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Danh sách tài trợ:

Tổng cộng:
attachment.php

Last edited:

Đánh dấu theo dõi vì chưa biết được có sắp xếp dc time để tham gia không. Chúc mọi người 1 chuyến đi thành công :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back