What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

Vui hén, hai nhà đắm đuối lễ 2.9. Cần Thơ đi Bình Dương; Bình Dương xuống Cần Thơ. Vậy phải sắp xếp hai nhà đi một nơi thứ 3. Bù Gia Mập là hợp lý, đúng hông mọi người!? Ai vote cho chuyến này, nhẩy?
Anh Quê sung nhể...hehe...em vote chuyến này...để lâu quá nấm mốc mọc đầy rùi đấy...mau mau chùi rửa thôi.

Mọi người chắc ngủ hết rồi, hôm nay mềnh trực ca 3 ở 3Gs đây. Giờ này quỡn vô nhà tí
Chuyến đi đã xong , sau chuyến đi oanh tạt Khu Bảo Tồn mềnh cảm nhận được tình đoàn kết 2 Nhà khắn khít hơn ^^
Vô cùng ... đội ơn Mr Trương đã mần cái thớt rất rất đẹp mắt và đẹp ... bụng này. Cám ơn Nhà Bình Dương không ngại đường sá xa xôi để xuống Miền Tây ăn Lễ cùng ace Nhà Cần Thơ. Cám ơn toàn thể các bạn của 2 Nhà đã cùng chia sẽ các thứ suốt hành trình dù thời tiết ko mấy ủng hộ chúng ta...

Gud night 2 Nhà

@ Quê : Em làm cái plan BGM đi , rồi rủ trên BD có ai đi không , lẹ không thôi cái thác hết nước , rừng hết vắt ...=))
@ Du : Thanks nhiều về những tấm hình và cách em thuyết minh : Đít , khu , dzú mớm gì em đưa vô láng hết ..:help , ỉa iếc gì cũng hóa thành văn .Thật là đại tài ....hà..hà..(c)

2 ngày rồi về tới mà hok có vào phượt được, cái nhà mạng vnpt nó chặn hok cho zô nên phải lên cắt hẳn chuyển qua fpt lun hum nay mới dc vào:D
Giờ mới dc thank mấy anh mấy chị trong nhà Cần Thơ đây, cám ơn mấy anh chị đã cho em một chuyến đi rất vui và thấm đượm tình củm như vậy (beer), dù em không dc tham gia những cảnh đón chào hay là chia tay tại bến xe, không được tham gia BBQ hay đốt lữa trại lúc đêm khuya, hay là buổi off ca hát sướng lúc về chìu hum sau, nhưng trong đó em lại được mọi người quan tâm lắm lắm lun á như là :" mày ngủ tí đi lát còn về xa nó mệt" hay là " nán lại ăn tí gì gòi về em không lại đói" thiết nghĩ chắc cũng chỉ cần như thế là quá vui rồi(c)
Thank thank mấy anh chị rất rất nhiều nhất định sẽ có một ngày không xa em lại ghé thăm Tây Đô lần nữa, thăm những con người trên đất Tây Đô :D
P/s: ai có hình thì gửi qua cho em theo mail [email protected] nhá :D mong hình mọi người :D

Vui hén, hai nhà đắm đuối lễ 2.9. Cần Thơ đi Bình Dương; Bình Dương xuống Cần Thơ. Vậy phải sắp xếp hai nhà đi một nơi thứ 3. Bù Gia Mập là hợp lý, đúng hông mọi người!? Ai vote cho chuyến này, nhẩy?

Anh Quê ơi, nếu chuyến thứ 3 em nghĩ mình nên chọn địa điểm nhẹ nhàng cho các mem nữ Cần Thơ tham gia đi anh, đi Bù Gia Mập hành xác dữ lắm, theo em thấy chuyến Bù Gia Mập thì nhà Cần Thơ vẫn tham gia, còn chuyến 2 nhà em có lựa chọn như sau:

Thứ nhất là: Cần Giờ và Vũng Tàu. Vì Vũng Tàu có nhà ở ngay trung tâm TP Vũng Tàu luôn ( gia đình của Kenshin ), khỏi phải thuê nhà,tổ chức tiệc BBQ tại nhà luôn sau đó tắm biển thỏa thích và chơi đã xong lấy xe leo lên núi tham quan. tượng thánh kito, và núi Minh Đạm, sau khi chơi chán cho xe và người lên tàu tiến về Cần Giờ đi thăm rừng sác, và đưa các bạn về lại bến xe miền tây cho gần.Tham quan được 2 chổ
Thứ 2 là : Đi Cù lao Câu. biển rất đẹp, nhưng hơi xa, sợ các bạn mệt, nếu đi Cù Lao Câu thì có rất nhiều thổ địa,và mình sẽ thuê xe đi nhưng lại sợ các bạn không đủ thời gian đi chơi.
Hôm trên đường từ Cần Thơ về các bạn Bình Dương dự định chọn các vùng biển từ Vũng Tàu đi thẳng đến Hồ Cốc luôn, Đoạn này đi xe máy là tuyệt vời nhất.
Thời gian đi: Khoảng cuối tháng 10 là đẹp nhất.
Nếu khu Vũng Tàu thì Rùa và Ken sẽ làm leader cho khu vực này.Còn lại nhà BD thì support
Còn Cù Lao Câu thì Dochanh sẽ làm leader và toàn bộ PBD sẽ làm hậu cầu cho tất cả nhà Cần Thơ
Không biết các bạn và Anh Chị cần thơ thế nào.

Chúc nhà buổi sáng làm việc hạnh phúc sau lễ

Chờ nguyên cả đêm mà up có 2 tấm vậy chị beer.

Thôi em up tiêp đây.

3 Chàng lãng tử lãng nhách đây

CHị beer hỏi Du. 3 người đó em chọn ai, nhớ chừa chị một người nhé

Phiêu Bồng nguyên soái nhanh miệng hỏi liền, anh chứ ai phải ko?

Còn chị beer thì nói, để chị xem hình lại tất cả, ai đẹp nhất chị kua, còn 3 người này bèo lắm, không có vé dự seagame

Một hecquyn giữ cầu Cần Thơ. nhưng nhìn chân anh Khoai phía dưới sao giống..............giống cái gì đó.hehehhe

Một mình lão hiền cá ko nổi đâu, anh em vào nâng cầu phụ nhé

Và đây khi kiểm tra lại là cá kim cương của Ngoc Hoàng....(hình tội phạm và con cá chiếu sáng zới...)
tội phạm phát biếu lời sau cùng: các a phóng viên đưa hình lên phươt đc rồi đừng nhét lên báo công an nhé....

Thật ra, nói ra mong anh ấy đừng buồn, mặc dù biết chắc là anh ấy sẽ buồn, nhưng có buồn cũng chẳng sao cả!
Mặt sáng sớm thức dậy,, ngu cũng bộn hen...............................=))(NT)

@Víp: em tặng anh món quà! Đây là hình ảnh chân thực nhất để em nhớ về anh....Anh ạ!

Còn đây là cô ấy, đang ngắm bắn những anh chàng mặc xà lỏn leo cầu thang.... K bít có dính ai chưa?!

Một trong 5 anh em Siu nhơn Gao! Gao này Gao xanh....Có sở thích ăn rắn.....

Còn nữa nhen... còn cũng bộn àh....

@ Du : Thanks nhiều về những tấm hình và cách em thuyết minh : Đít , khu , dzú mớm gì em đưa vô láng hết ..:help , ỉa iếc gì cũng hóa thành văn .Thật là đại tài ....hà..hà..(c)

Zị không! Zị không đó! Khen zị k đó!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:Dam:Dam
Bởi, theo ông già dzợ Phoái riết rồi..... :Dam:T

Thử làm hec-quyn

Tốt về chiều cao, béo về chiều ngang

Tony tèo bay về trời

Nguy hiểm cấm sờ vào

Vippro và hồ lô thái thượng lão quân

Hiền cá làm Thái thượng lão quân, cầm hồ lô đi thu phục ma dê gái bebibo

Lễ vu lang.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,424