What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Bia ơi, CT gồm 17 người, ở GS thêm 8 người nữa mà e mua có 4 ký thịt là thiếu chắc ăn luôn đó nhe e. Hôm ở nhà thằng Trọng đó, có chừng 10 người mà quất hết 4kg cá linh rồi, chưa kể bánh ú, bún....kèm theo nữa..:D. A nghĩ phải 6 kg mới đủ.(c)

Em nghĩ phải 8kg mới tạm đủ :))

Đà Lạt lạnh rùi các bạn ạ, cứ để áo quần phong phanh cho nhớ cái lạnh Đàlat nhá

Ngày 01 : Sáng 3/11 2 đoàn chúng ta sẽ đi xe trung chuyển đến điểm nhận xe gắn máy (Beer nhắn tin cho nhóm xp từ Cần Thơ) sau đó gom đồ về BT04 gửi. Củng cố đội hình điểm tâm xong xuất phát tìm đường hoa Dã Quỳ (do tổ địa dẫn lối).
.... Hết ngày , ăn chiều xong cafe Cung Tơ Chiều ( Ai chưa đi thì đi cho biết, ai đi rồi ko muốn đi nữa thì loanh quanh Đalat với Beer để đi chơ chuẩn bị BBQ đêm đó (NT) có ăn kem ha). Đợi đoàn về tiến hành BBQ, giao lưu, cụng, cụng ....

Ngày 02 :Đang nhờ thổ địa tính đi cái điểm nào đến 14h, sau đó theo yêu cầu chừa time chị em ghé qua Vườn hoa TP tới chiều
Cơm nước xong, ai Cantho 19-19h30 ra xe, ai Saigon tiếp tục cafe 22-22h30 ra xe

Về phòng ốc : đủ sức chứa 25 - 30 người ( chen nhau mà sống nhé)
Về xe gắn máy : đã đặt 13 chiếc (ai muốn đi tay ga báo sớm Beer thông tin cho chủ xe). Hiện tại Beer đã chuẩn bị ck đặt cọc 1000k thuê xe, ai đặt gạch mà đổi ý Beer sẽ dí đòi tiền lãi suất tới bến

Về thực đơn rừng BBQ: theo ý kiến đã đặt 4kg nai + 2 kg heo (Do đây là hàng tin cậy thợ săn được nai thì có thịt nai ăn, nếu săn ko được nai theo thì sẽ báo cho chúng ta biết, lúc đó mới xác định được ăn con gì nha các bạn - mình đề phòng vì có tình huống hôm đó săn dính con cheo chứ ko phải con nai và đoàn ấy được ăn cheo thay vì ăn nai) ;) tui chưa biết con cheo là con gì luôn :shrug:

----------
@ Các thành viên xuất phát từ Saigon : 15h00 mai tui chốt đặt vé nhá

----------
@ All : Nhà của thổ địa ngó ra là thấy vàng rực Dã Quỳ roài kìa, nôn quá đi .....

Mai mình còn mần đến hết giờ hành chính, thứ 4 và thứ 5 xem như bế quan đi công tác, có gì alo hoặc nhắn tin ha

Thân ái

NNQ định sẽ đi vào tháng 4 leo Cát Cát xuống Sín Chải cho hết 3 đường đi Fan. Thiên hạ đang rần rần tẩy chay cáp treo. Nếu làm cáp treo sẽ tẩy chay Fansipan.

Nói đi cáp treo vậy thôi, chứ bữa nghe thông tin có dự án làm cáo treo tự nhiên thấy lòng trống rỗng, coi như mất 1 điểm chinh phục. Ai không đi nhanh thì mai mốt A Pa Chải xe chạy đến nơi, "chỉ 1 bước chân là lên đỉnh" (lời anh trưởng đồn A Pa Chải) còn Fansipan thì cũng tương tự.

Cá nhân mình thích A Pa Chải làm đường chạy xe tới nơi cho khỏe , còn Fan thì nên làm các bậc thang dấu kín vào lùm cây như thằng Tung Của ( ghét nhưng phải học nó cái khoản này ) nhìn rất đẹp . Nam phụ lão ấu đều lên đỉnh được ....

@To All. Mình xin lỗi cả nhà ,vì lý do gia cảnh nên chuyến ĐL lần này có thể mình kg tham gia được. :(
-Một gợi ý nhỏ về điểm tham quan: Biệt thự Hằng Nga(còn gọi bằng nhiều tên khác:Crayzy house;Ngôi nhà kỳ dị...)
Nhờ bác Google cho xem trước nhé,rồi quyết định nha các bạn.
Chúc cả nhà có chuyến đi thiệt là hoành tráng,thiệt là zuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :L

@Beer.Ku Nam rút gạch nhé em .:T

Last edited:
@To All. Mình xin lỗi cả nhà ,vì lý do gia cảnh nên chuyến ĐL lần này có thể mình kg tham gia được. :(
-Một gợi ý nhỏ về điểm tham quan: Biệt thự Hằng Nga(còn gọi bằng nhiều tên khác:Crayzy house;Ngôi nhà kỳ dị...)
Nhờ bác Google cho xem trước nhé,rồi quyết định nha các bạn.
Chúc cả nhà có chuyến đi thiệt là hoành tráng,thiệt là zuiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :L
T
Em thấy chỗ đó hổng có gì hết chị ơi , vào tốn tiền vé ..chán lắm . Nhưng ai chưa đi thì đi cho biết ..rồi ra lầm bầm chửi chơi ..hehe :D

Năm ngoái ở Hà Nội có vài giờ nhưng ghét cay ghét đắng HN. Năm nay thì khá hơn vì có thể vi vu HN mà không cần hỏi đường.
Mùa này HN đẹp, thời tiết cũng khá hơn.
Hà Nội chỉ hấp dẫn khi nhìn bằng mắt. Đừng nghe. Đừng nói. Đừng hỏi. Và đừng tham gia giao thông.

đúng rùi, em rất thix mùa thu HN :D còn vụ giao thông thì em chịu, năm sau em sẽ leo Fan và đi Tam Đảo, muốn đi lắm rồi :D tụi công chức hành chính tụi em k nghĩ 1 lần dc nhìu ngày cho nên cứ ít ít rồi lại đi nhìu chuyến, nhìu khi đi chưa đã fai về, chán chết dc :(
vừa rồi em có ghé Cát Bà, đẹp tuyệt anh ạ, vẫn còn hoang sơ nên vẫn thấy thú hơn Hạ Long (c)

Về xe gắn máy : đã đặt 13 chiếc (ai muốn đi tay ga báo sớm Beer thông tin cho chủ xe). Hiện tại Beer đã chuẩn bị ck đặt cọc 1000k thuê xe, ai đặt gạch mà đổi ý Beer sẽ dí đòi tiền lãi suất tới bến

Thân ái

Chị ơi, e 1 chiếc tay ga nhé! ^0^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,634
191,464
Latest member
lornemoisey
Back