What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Chị Sutubien ơi chuyến này chị em mình mần cái vụ cắt... máu luôn nghen chị :))[/QUOTE]

Được đó em! Vậy 02 chị em mình và cả gia đình PCT hãy chuẩn bị bụng từ bây giờ để đợi lên Đà Lạt làm một bữa tiết canh và oanh tạc nhé.

Thông báo::::

Số lượng bà con đi DL từ CT bây giờ là 15 người.
Chiều hôm nay e đã ghé trả lại 02 vé của 02 người không đi roài nhe!!!!

@Anh Langtulangdu: Theo nguyện vọng hết sức lớn lao của đoàn nhà mình là, mọi người muốn được ăn bánh ú Bạc Liêu. Anh Langtulangdu có thể đặt 20 cái cho 20 ng đi ĐL chuyến này k ạ?!??? heheh
Nếu dc, anh la lên cho mọi ng vui mừng khôn xiết cái koai! Chị Ngochien sẽ là người thanh tán lại toàn bộ chi phí mua bán, mang vác, đeo, xách.... cho anh langtulangdu ạ! hheehe. Vài lời cùng anh!!!!

@ Anh Bồng thân mến: Có cần trung chuyển không!? hay anh sẽ tự ra bến xe như đăng ký ạ?!

Chuyến này có đờn sĩ xịn nên gụ với ly nhỏ lúc nào cũng phải có nhe. Ai lo cái vụ này vậy bia? Anh đề nghị mua mấy chai vốtka với cái ly nhỏ bỏ vô cái ba lô là xong, cây đàn thì người đâu đàn đó. Nghĩ tới cái cảnh ngồi (hay nằm cũng được) trên đỉnh núi, ngắm hoa dã quì vàng rực, mây bay lả tả, gió thổi hiu hiu, có cái dĩa mồi với chai gụ kế bên, đờn sĩ Triết móc vài bài classic là thấy rần rần trong người rồi...:))(beer)
Ai chưa đăng ký thì nhanh chân lên, ai lỡ xù kèo thì suy nghĩ lại nhe. Kèo thơm, mồi bén..........mại zô mại zô.......Ola...Ola.......

Chuyến này có đờn sĩ xịn nên gụ với ly nhỏ lúc nào cũng phải có nhe. Ai lo cái vụ này vậy bia? Anh đề nghị mua mấy chai vốtka với cái ly nhỏ bỏ vô cái ba lô là xong,....
E nhiều chuyện chút hihi.... Nếu thịt rừng nướng và nghe nhạc của đờn sỉ thì uống vang đỏ, mà lên Đà lạt thì chơi Vang Đà lạt..vừa ấm cúng và có đủ độ sung để chơi nhạc dài dài tới khuya mà ko ai sỉn mẹp hết.....

E nhiều chuyện chút hihi.... Nếu thịt rừng nướng và nghe nhạc của đờn sỉ thì uống vang đỏ, mà lên Đà lạt thì chơi Vang Đà lạt..vừa ấm cúng và có đủ độ sung để chơi nhạc dài dài tới khuya mà ko ai sỉn mẹp hết.....

Thằng này không đi mà cũng có ý tưởng hay đó...Thưởng cho nó 3 ly với 1 dĩa mồi thịt nai rừng, heo rừng nướng...=))

Quên nhắc 1 chuyện, hôm nay anh Hht59 đi Ngựa (Mã Lai) nè, mọi ng gửi lời chúc thân thương và chân thành đến ảnh đê, cho ảnh khỏi cô đơn nơi xứ lạ quê ngừ.... hehe

Cái vụ ly uống gụ: Để em về nhà ăn trộm mấy cái ly của tụi bạn chung phòng đem theo là dc r, khỏi cần mua tốn tiền.

Zí lại, đã có 6 kgs thịt ở ĐL (thịt mắc mà cố), nhưng mình cũng cần mua thêm những thứ ăn kèm lặt vặt đúng k?! Xác nhận cái này để có gì tối nay đi mua, tối mơi là lên đường rồi!!!!!!!

@ Ông già dzợ Bồng trả lời coi, Bồng cưng!!!!

Anh Trương ác quá,anh làm em lay động,rung rinh dữ dội,bây giơ tình hình gia cảnh đang căng thẳng em mà đi nữa chắc bị cho ra đường phượt dài hạn.Tuy nhiên còn nước còn tát,em sẽ cố gắng hết sức bay lên dalat nếu dàn xếp đc với gấu mẹ và gấu bông.Haizzz tình hình rất là tình hình nếu kẹt lắm em sẽ bay lên vào tối t7 để tham gia cái liveshow "tiếng rú giữa rừng thông" với mọi người,xin mọi người cầu chúc cho em đi được,bỏ lỡ dịp này thật là quá uổng.

Thôi Cẩmhuong ơi kho đi được thì đừng có ráng, ráng quá bứt dây néo à chuyến này bà xã em cho em ra đường ở đừng có kêu anh nhé ( ở nhà tự kỷ đi Hường ơi )

Cái vụ ly uống gụ: Để em về nhà ăn trộm mấy cái ly của tụi bạn chung phòng đem theo là dc r, khỏi cần mua tốn tiền.
Zí lại, đã có 6 kgs thịt ở ĐL (thịt mắc mà cố), nhưng mình cũng cần mua thêm những thứ ăn kèm lặt vặt đúng k?! Xác nhận cái này để có gì tối nay đi mua, tối mơi là lên đường rồi!!!!!!!

Ăn trộm mà la lớn thì anh chỉ thấy có mình em...hehe
E mua chén, dĩa nhựa, đũa, khăn giấy. Nhớ mua nhiều hơn số lượng người tham gia vì có thể mình sẽ dùng ở nhiều lần khác nhau như buổi trưa thứ 7, tối, trưa hôm sau....v...v..
Nước tương, ớt, muối tiêu chanh...v.v... cũng cần phải có, dao thì a có mang theo.
Cơ bản là vậy thôi, có gì thiếu thì mua thêm trước lúc đi. Đừng quên vụ mua than e nhé.
Quên, bà con đừng ướp thịt chung với ớt nhe, có người không ăn ớt được. :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,633
191,466
Latest member
ecofix
Back