What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Sao không chơi bếp cồn cho tiện lợi chị Hiền. Gas mini xách đi xa dễ bị xì, hư hỏng, lại nguy hiểm.

Hi! Cám ơn lời gợi ý và sự thận trọng của Palani nhé. Hổng có sử dụng bếp cồn mà xài luôn bếp than để nướng thịt cho ngon đó mờ, mang theo chai gas mini kèm cái cây mồi lửa là để 'khè" cho bếp than nhanh bén lửa áh. Chắc không xui xẻo các sự cố mà Palani nói đâu hy vọng là vậy nà :)

Last edited:
Mơi mốt đừng có kiu tui đi chợ mua đồ nữa nghe, mua có bây nhiêu đó đồ, mà lúc tính tiền cứ lính quýnh lên, cái tật sợ tiền biết bao giờ mới hết đây chài ơi!!!!!!!!!!!!!!!!:))

Xin thông báo: Em đã mua xong mấy thứ lặt vặt rồi.
Ly uống rụ e mang ly bự theo luôn nhe, k có ly nhỏ, keke

Thời tiết Đà Lạt lúc này giao động từ 27 độ C (buổi sáng) và 14 độ C (buổi tối) nhen bà kon!

P/s: Tối nay là lên đường ròi, nôn hết biết nôn!!!!!!!
Có điều, mấy cái quần phơi chưa khô!!!!!!!!!!!!:(:(

Mình có khả năng " bị " đi Thái Lan tuần sau ..hic..hic(NO).Ông khách hàng rủ rê mà nhằm lúc hết máu ...
Đi , không đi .... đi , không đi ...???đi , không đi , ....thiệt là nan giải :help

Lạm như gái 18 vậy: Yêu- không yêu........... yêu - không yêu..........yêu - không yêu..........(NO)
MỆT!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sáng nay ngồi xe Bưởi off hết 2 cái phà khí mà vẫn bị lạnh á. Thời tiết "mát" hơn mấy ngày trước rồi nha ace (Thổ địa báo không khí Đà Lạt sáng nay sệ sệ rùi)

Các thứ note cho đoàn mình nà :
- Di chuyển: Xe đến Đà Lạt mọi người yêu cầu trung chuyển tới chỗ : Xe Honda chị Liên , lô B số 31 Mạc Đĩnh Chi (nhận xe gắn máy tại đây luôn nhá 09 xe số + 01 xe tay ga)
- Thời trang theo thời... tiết : Ai quen tà lỏn, ba lổ nhớ dự phòng thêm quần dài + áo khoác (để tới lúc rung ... đùi chạy xe ko được là bị ở nhà trùm mền heng)
- Món thịt rừng : Đã báo ướp sẳn để gia vị cay 1 bên chúng ta tự xử
- Hậu cần : thương Hiền chị, Hiền em cực quá đi à, Bồng Bồng đâu ời nhào vô coi mậy

Tối thứ 3 Beer có về Cần Thơ nhưng 21h30 mới leo lên xe và chạm vạch CT quá midnight roài ko ốp với mọi người được, 2 ngày thứ 4 &5 Cantho đứ đừ quên luôn chai rượu chùm ruột :shrug: (đáng đòn mừ) :T

-----------
Hẹn mơi gặp mọi người nhá

----------------

Các mems ko tham gia ra xe tuyển bạn lên đường nha

Sáng nay ngồi xe Bưởi off hết 2 cái phà khí mà vẫn bị lạnh á. Thời tiết "mát" hơn mấy ngày trước rồi nha ace (Thổ địa báo không khí Đà Lạt sáng nay sệ sệ rùi)
----------------

Các mems ko tham gia ra xe tuyển bạn lên đường nha

CHúc đoàn tham gia chuyến Đà Lạt thật vui nha, tiếc quá không thể tham gia cùng gia đình được, thấy chuyến đi có thịt rừng và tiếng đàn là thèm không tả được, nhưng hiện tại công việc nhiều quá không thể xin nghỉ để tham gia, từ nhỏ đến giờ chưa biết Đà lạt như thế nào cả, nên thấy cung Đà Lạt mà đi không được buồn lắm.

Theo thông tin từ chị Beer thì những ai đi Đà Lạt mà xuất phát từ Sài Gòn thì 23h00 mới xuất phát, vậy sao không lên Lái Thiêu chơi, giao lưu, sau đó đến 23h00 ra Ngã 4 Bình Phước đón xe đi luôn.
Chúc Anh chị em có chuyến đi thật vui vẻ, nhớ chộp hình về post cho xem ké nha.
thanks!
Rùa

CHúc đoàn tham gia chuyến Đà Lạt thật vui nha, tiếc quá không thể tham gia cùng gia đình được, thấy chuyến đi có thịt rừng và tiếng đàn là thèm không tả được, nhưng hiện tại công việc nhiều quá không thể xin nghỉ để tham gia, từ nhỏ đến giờ chưa biết Đà lạt như thế nào cả, nên thấy cung Đà Lạt mà đi không được buồn lắm.

Theo thông tin từ chị Beer thì những ai đi Đà Lạt mà xuất phát từ Sài Gòn thì 23h00 mới xuất phát, vậy sao không lên Lái Thiêu chơi, giao lưu, sau đó đến 23h00 ra Ngã 4 Bình Phước đón xe đi luôn.
Chúc Anh chị em có chuyến đi thật vui vẻ, nhớ chộp hình về post cho xem ké nha.
thanks!
Rùa

Ò, thay mặt toàn đoàn cám ơn em

Nhóm SG có 2 ... đứa ra trạm Thủ Đức gần Lái Thiêu hơn hong ta, có ham hố ra LT được thì ra chơi với Rùa y
Chị Beer tranh thủ mần xong việc chắc cũng tới phia roài ko ra kịp Rùa à, hay là Rùa vô SG tiễn nha ;)

Tối ni lên đường rồi mà công việc thì còn nhiều lắm nhưng không muốn làm xíu nào lòng cứ nôn nao ham hố ngồi tính chiều nay làm về mua các thức ăn cần thiết để mang theo nà. Chúc chúng ta có chuyến đi Đà Lạt thật là vui vẻ và thú vị nha :D

Last edited:
Tối ni lên đường rồi mà công việc thì còn nhiều lắm nhưng không muốn làm xíu nào lòng cứ nôn nao ham hố ngồi tính chiều nay làm về mua các thức ăn cần thiết để mang theo nà. Chúc chúng ta có chuyến đi Đà Lạt thật là vui vẻ và thú vị nha :D

Tối nay ra bến xe Thành Bưởi, mình dc gặp cái anh đẹp trai bà cố, người có đôi mắt sâu hun hút mà hôm trước lúc mua vé mình thấy đó chị Hiền, hohohho,

Nhân viên Thành Bưởi đẹp trai mà nói chuyện lịch sự nữa........ Mơi mốt chắc lượn vòng vòng ngoài đó hoài quá! há há:)):))

Đang đợi tới 4h để vọt về gom đồ đi đây! Giờ này chắc mấy cái quần nó khô rồi!!!!!

P/s: Em hơi thô thiển, thông cảm dùm em hén mọi người!!!!!!!!!!!! hí hí

Đang đợi tới 4h để vọt về gom đồ đi đây! Giờ này chắc mấy cái quần nó khô rồi!!!!!

P/s: Em hơi thô thiển, thông cảm dùm em hén mọi người!!!!!!!!!!!! hí hí
Hồi trưa ở chổ a mưa to lắm nha-ko bít chổ e thế nào..coi chừng mưa ko ai đem đồ vô là coi như ở... Đi lun ah..kaka..
Pó tay nhỏ này..làm mình học theo nó lun gòi..chét gòi..sao đây?? Sao đay ta!!!
Chúc mọi ngừ đi đà lạt vui vẻ và bình an
:( :( :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,633
191,466
Latest member
ecofix
Back