What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Giờ lên Gu gồ tìm thông tin những nơi lạ lạ mà đoàn mình sẽ đi qua
1 - Kompong Trach ( không có hình )

" Kampong Trach là một thị trấn giáp biên giới Việt Nam. Đường đi từ Kampot đến thị trấn đi qua một số làng quê có phong cảnh đẹp. Hiện nay có một đường phụ đến thị trấn Kampong Trach đi men theo núi Voar (nơi các nạn nhân bị Khmer đỏ bắt cóc và giam giữ năm 1994) và đây cũng là một trong những nơi trú ẩn cuối cùng của Khmer đỏ. Thị trấn Kampong Trach nhỏ và không hấp dẫn lắm. Điểm hấp dẫn của nơi đây là một loạt các hang động đá vôi và các đường hầm dẫn đến một ngọn núi gần đó. Trần hang của một hang lớn trong trung tâm ngọn núi đã bị sụp, tạo thành một khu rừng nhỏ bao quanh.

Các ngôi chùa và đền thờ được xây dựng tại các hang động nên các du khách có thể có những bức ảnh đẹp tại đây. Bạn nên mang theo đèn pin và đi giày leo núi. Từ Kampot, đi theo đường đến Kep, rẽ trái ở tượng Ngựa Trắng đi theo đường đến Kampot Trach.

Đi thêm khoảng vài km đường sẽ rất xấu. Nếu bạn muốn đi theo đường phụ đã nhắc đến ở trên thì phải rẽ trái vào một con đường dốc và bẩn khoảng cách tượng Ngựa Trắng khoảng 7km. Đây không phải là một con đường thẳng vì vậy bạn nên đi cùng với một guide. Bạn nên sắp xếp thời gian tốt nhất trong ngày để ghé thăm các hang động và quay lại.

2 ) Thác Tek Chhou :

Nằm trong đường link du lịch Kam Pot cũng rất thú vị http://www.diendandulich.biz/giaitri/kham-pha-kampot-t3717.html

3 ) Đền Phnom Chhnork , các tháp cổ :

" Các hang tại Phnom Chhnork : Hang 1 thời kỳ tiền Angkor là một hang đá vôi với nhiều măng đá và nhũ đá đang dần bị hư hại. Ở đây có một công trình kiến trúc nhỏ xây bằng gạch từ thế kỷ thứ 4 – 5 sau công nguyên liên quan đến vương quốc Phù Nam cổ đại. Bạn cũng vẫn có thể tìm thấy một vài tượng điêu khắc còn sót lại và các tảng đá vôi hình con voi gần lối vào hang. Hang 2, lối vào cách hang 1 khoảng 300m. Hang này có rất ít các hình thù bằng đá nhưng là một hang sâu, phải leo qua các cọc đá và chui qua các khe nhỏ. Ở đây cũng có một đền thờ nhỏ.
• Hang tại Phnom Sla Ta’aun Hang này đơn giản hơn so với các hang khác nhưng vẫn rất thú vị để tham quan. Bạn có thể tìm thấy một tảng đá lớn nằm cân bằng trong một cái lỗ dưới nền. Có một đền thờ nhỏ.
• Hang tại Phnom Sasear được biết đến với tên gọi khác là “Hang Voi trắng”. Nằm cạnh một ngôi chùa nhiều màu sắc. Lối đi bên cạnh sườn núi giúp bạn có thể nhìn ngắm quang cảnh làng quê, đặc biệt là trong mùa mưa. Hang có một đền thờ trên nền đá vôi trông giống một con voi trắng .."

Nội bao nhiêu đó + núi Tà Lơn + Kep + Shihanouville + tắm biển , hải sản , bia Cam nữa là quá ok rồi phải không anh chị em ...(c) ???

Vậy thì mau đặt cọc nhé=)):)):D

Cập nhật thêm Danh sách đi Cam ( 11/1 --- 14/1/2013 )

@ Palani : Thanks em , chính vì thế mà anh không cập nhật nhiều trên FB , chủ yếu là 2 trang nhà mình
Mình chỉ nhận gạch PDC ( tạm gọi là cũ ) , nhờ anh Người Bình Dương " kiểm soát " giúp vì sợ anh chị em " lách luật " đăng ký vào nhà BD hoặc CT vào thời điểm này .

Lý do : Cần phải có thời gian thực tế để hiểu nhau , mong anh chị em thông cảm

1 & 2 - Khoái + .......
3 & 4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( fb là Bồ Công Anh )
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
11 - Anh LangDu 54 ( Chua Thuong bên fb )
12 - Hoàng thị ...
13 - Người Bình Dương
14 & 15 - Vợ chồng ca sĩ Trương
16 & 17 - Vợ chồng anh conlele & lelelina
18 - Chị maidt
19 - LangDu TQ
20 - Diễm " còi "
21 & 22 - Ụt Ịt và Jinny ( Heo Mọi )

Mình mới nhận được ck của 2 mẹ con Jinny & anh Người BD.Màu xanh lá cây là đã làm xong " thủ tục "
Dập dòm :

1 ) Sutubien
2 ) ThichDiRong
3 ) hht59 ( trước ngày 3/1 nghe em )
4 ) big_man

Xem ra đã vượt con số lý tưởng rồi , nhưng với tiêu chí PDC thì các anh chị em cứ tiếp nhé ...nên mình dời ngày chốt đoàn sớm ( 3/1/2013 ) nhằm đảm bảo tập trung cho chuyến đi đạt chất lượng tốt nhất
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 3/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

Last edited:
-Trời ơi, lão bà bà lâu lâu tái xuất giang hồ quất một phát 2 quả luôn. Khâm phục, khâm phục! Mong cả nhà Cần Thơ và Bình Dương đến tuổi như lão vẫn phượt cời cời...

;-)
Thì lúc trẻ lo cày cuốc kiếm lúa,giờ già cả cuốc cày kg nổi nên đi phượt vậy mà.Cũng còn may là chưa (nói trộm vía như Ku Rùa thường ngâm nga trên phượt) "...lặng lẽ đạp xích lô":D
Thu xếp đi cho zui đi em,lâu quá chưa gặp cũng nhớ mọi người và em đó.

Tin mới nhận không được tốt lắm ... (NO)
Do thời điểm đoàn mình đi gần với bầu cử QH khóa 5 của Campuchia , nên các Đảng phái bạn tranh giành với nhau rất quyết liệt , tình hình hơi nhạy cảm ,.... chuyện " đụng độ " có thể xảy ra nhiều . Đang xin số ĐT của thủ trưởng cũ nhờ bảo kê ..đây hehe...

Re: Xe máy đi Campuchia

@ACE đi Campuchia mà xuất phát từ HCM, Bình Dương:
- Mới liên hê xe Kumho đi Hà Tiên, 08.37527878 thì xe Kumho không nhận chở xe máy đi Hà Tiên.
- Xe Phương Trang chở xe máy về Rạch Giá 190k / 1 xe số.
- Thuê xe máy ở Hà Tiên giá 150k/ 1 xe số, nhưng thuê 3 ngày qua Cam thì người ta không cho thuê.
- Đang hỏi thêm chỗ thuê xe máy khác hoặc xe khách nào nhận chở xe máy về Hà Tiên rồi thông báo tiếp.
Theo e biết thì Phương Trang cũng chỉ nhận có 2 xe mỗi chuyến thôi đó a!
Đoc kế hoạch chuyến đi lại thấy phát thèm ...haizzz:(:(:(:(

PS : Cậu Quê làm tớ quê lắm nha. Gọi cả tên cúng cơm, nick phượt, tiểu sử hoạt động của cậu ra mà cậu vẫn đíu bít mình là thằng nào. :))

Bác ơi là bác, bỗng dưng gặp bác giữa xứ người thì làm sao gom bộ nhớ lại xem đây là ai. Gặp có một lần à, vào ban đêm nữa. Nhìn mặt thì rất là quen mà không thể nhớ được thì do lâu quá không gặp nhau, không nhậu với nhau đó mà. Nói thiệt, bữa ở nhà hàng run trên hồ í, bất ngờ nên nhớ không ra. Chỉ chốc lát thôi í mà. Thề là từ nay về sau không bao giờ quên nữa. (beer)

Tin mới nhận không được tốt lắm ... (NO)
Do thời điểm đoàn mình đi gần với bầu cử QH khóa 5 của Campuchia , nên các Đảng phái bạn tranh giành với nhau rất quyết liệt , tình hình hơi nhạy cảm ,.... chuyện " đụng độ " có thể xảy ra nhiều . Đang xin số ĐT của thủ trưởng cũ nhờ bảo kê ..đây hehe...

Các đảng phái chính trị bên Cam đấu đá nhau nhiều, có chăng là thay đổi chính sách ngoại giao hay một vài vấn đề gì đó mang tầm vĩ mô. Tuyệt nhiên không ảnh hưởng đến nồi cơm-du lịch của vương quốc này đâu. Thế nên, nhà mình vẫn an tâm mà lên đường. Một vấn đề nữa mà ai cũng biết đó là cứ cảnh sát thổi phạt thì đừng nói năn, xin xỏ gì hết. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. 1-2$/lần là Ok. Tất cả đều giải quyết bằng tiền.

Thì lúc trẻ lo cày cuốc kiếm lúa,giờ già cả cuốc cày kg nổi nên đi phượt vậy mà.Cũng còn may là chưa (nói trộm vía như Ku Rùa thường ngâm nga trên phượt) "...lặng lẽ đạp xích lô":D
Thu xếp đi cho zui đi em,lâu quá chưa gặp cũng nhớ mọi người và em đó.

Em cũng mong được đến ngày đó có đủ kim để vi vu mà làm bất cứ đâu mình thích. Thế nên, mùa này em cày, không tham gia với chuyến của anh Khoái vì sợ đạp xích lô. À, nhắc đạp xích lô mới nhớ. Mấy cặp vợ chồng mới cưới thích con cái sau này đạp xích lô hơn là bác sĩ, kỹ sư đó nhoa! hí hí

Các đảng phái chính trị bên Cam đấu đá nhau nhiều, có chăng là thay đổi chính sách ngoại giao hay một vài vấn đề gì đó mang tầm vĩ mô. Tuyệt nhiên không ảnh hưởng đến nồi cơm-du lịch của vương quốc này đâu. Thế nên, nhà mình vẫn an tâm mà lên đường. Một vấn đề nữa mà ai cũng biết đó là cứ cảnh sát thổi phạt thì đừng nói năn, xin xỏ gì hết. Đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn. 1-2$/lần là Ok. Tất cả đều giải quyết bằng tiền.
Vấn đề là cảnh sát sẽ đông hơn thường ngày , rủi ro gặp mấy ảnh nhiều hơn , đồng nghĩa ...tốn nhiều hơn ...(NO)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,689
191,495
Latest member
hsjsbsvd
Back