What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Có ai quởn đi Cam với mình vào ngày 20/2-24/2 không (Đi từ thứ ba Mồng 11 đến CN về)? Ngày mai mình chốt vé nhé. Danh sách đi đến thời điểm hiện tại như sau:
1. Trương.
2,3,4,5: 4 thằng lính.
6. Anh Hiền cá.
7 Lãng tử Lãng du.
8.Lịch đi cụ thể như sau:
Ngày 1: 5h xuất phát từ bến xe Cần Thơ (gồm cả anh Hiền), anh Lãng du xem lại rồi cho hay để mình mua vé luôn nhé. 14h tới Pnong Phên. Nếu mua vé được 7 vé thì đi thẳng tới Siêm Riệp luôn. Nếu không có thì ở lại 1 buổi chiều tham quan chùa chiền và ngủ lại 1 đêm.
Ngày 2: Tham quan SR cả ngày..Nếu đến trễ thì nửa ngày đi chợ SR, ngày hôm sau đi tham quan SR.
Ngày 3: Tùy điều kiện thực tế sẽ quyết định đi tới chợ Poipet bên Thái hay không( hoặc đi SR nếu đến trễ). Tóm lại là chỉ có kế hoạch cơ bản, còn thực tế thì thả trôi đến khi nào về tới VN thì thôi. Cái nào đẹp, vui thì ae thống nhất rồi đi.
Ngày 4: Tiếp tục lang thang đâu đó ở PP hay vùng phụ cận....(c)
Ngày 5: Chia tay, nhà ai nấy về và tiếp tục cái kiếp kéo cày trả nợ...:D
P/S: Cái khó nhất là đặt 1 lúc 7 vé từ PP đến SR. Mình đã gọi cho 1 hãng xe bên đó, nó kêu đặt cọc nhưng thủ tục chuyển tiền từ VN sang Cam khó quá. Thôi thì cái này hên xui nhé nhưng mình cũng đã hứa với hãng xe là sẽ đến đúng ngày.
Bà con tham gia thì cho ý kiến nhé.
Chúc bà con 2 nhà luôn vui khỏe.

Hixhix, em tưởng đi bằng xe máy chứ, còn đi xe đò thì em tiu rồi, ghét nhứt là đi xe đò :( thôi cho em rút gạch nghe anh Trương :(

Lời chúc Tết từ BĐH: (wait)

Mùa xuân xin chúc - Khúc ca an bình - Năm mới phát tài - Vạn sự như ý - phượt mới phượt cũ - Đầy ắp tiếng cười - Trên mặt ngời ngời - Tràn đầy hạnh phúc - Xuân đến hy vọng - Ấm no mọi nhà - Kính chúc ông bà - Sống lâu trăm tuổi - Kính chúc ba mẹ - Sức khoẻ dồi dào - Đôi lứa yêu nhau - Càng thêm nồng ấm - Các em bé nhỏ - Học giỏi chăm ngoan - Chúc Tết mọi người - Năm mới hoan hỉ - Gặp nhiều niềm vui...

Xuân này hơn hẳn mấy xuân qua.
Phúc lộc đưa nhau đến từng nhà.
Vài lời cung chúc tân niên mới.
Vạn sự an khang vạn sự lành- Năm mới chúc nhau sức khỏe nhiều.
Bạc tiền rủng rỉnh thoải mái tiêu.
Gia đình hạnh phúc bè bạn quý.
Thanh thản vui chơi mọi buổi chiều.- Đầu xuân năm mới chúc BÌNH AN,
Chúc luôn TUỔI TRẺ chúc AN KHANG.
Chúc sang năm mới nhiều TÀI LỘC,
Công thành danh toại chúc VINH QUANG.

Thay mặt Ban Điều hành Phuot.vn
dantocgoc

Do bận việc trước tết nên không lên chúc mừng cả nhà.
Chúc cả nhà năm mới an khang, vui vẻ, hạnh phúc, công việc thành công. Có nhiều chuyến phượt thú vị nhé!

Thư giãn 5 ngày ở Đà Lạt quá đã, quấy rối anh Rong Rêu và anh Tư Ếch đúng 5 ngày say xỉn......
Chúc bà con cả nhà 1 năm mới dồi dào sức khỏe, tiền vô ào ào để rủng rỉnh phượt dài dài nhé...:D(c)

Chấm dứt những ngày thư giản, bắt đầu bận rộn với những công việc mới. Lời đầu tiên xin chúc cả nhà phượt Dương Cần năm mới, nhiều thắng lợi mới cho những chuyến đi. Lời thứ hai xin chân thành cảm ơn các bạn đã giúp đỡ cho học sinh trường THPT Hàm Giang mua được 50 suất bảo hiểm tai nạn.
Phượt là phượt, cuộc đời vẫn là phượt.
Dương thịnh hay âm suy vẫn cứ đi.
Cần sẽ đạt những gì ta mơ ước,
Với cuộc đời và với cả Cần Dương.

Last edited:
Chúc nhà mình năm mới dồi dào sức khoẻ, tết này say có say, xỉn có xỉn, đi có đi... ta vẫn tiếp tục đoạn đường này!

CHúc anh chị em nhà Cần Thơ Năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc, những ngày ăn chơi đã hết, bắt tay vào công việc thôi.
Cảm ơn chị Kieu BSG đã cho Rùa và các anh em nhà Bình Dương có chuyến Du Xuât trên đảo Hải Tặc, và là những cư dân phượt đầu tiên ghé thăm đảo Đồi Mồi.
Thanks

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,706
191,505
Latest member
alberto3031
Back