What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

Warning !!!!!: virus buồn,thất tình đã lây lan hết trang phuot.vn rồi.Cũng may là ThichDiRong đã dính con này cách đây 7 năm nên bây giờ trở nên miễn nhiễm rồi.Ai chưa bị tranh thủ đi chit ngừa đi nha.

xin lỗi cho em cắt ngang chuỗi sầu bi của mấy ac nhe....hi...
thời xa xưa chỉ thua quỷ với ma...
[video=youtube;fif6vy5JZiQ]http://www.youtube.com/watch?v=fif6vy5JZiQ&feature=player_embedded[/video]

và video cover 1 hit song của giới trẻ...
[video=youtube;CBs2B1ZOVvw]http://www.youtube.com/watch?v=CBs2B1ZOVvw&feature=player_embedded[/video]

Trời trời.......... tưởng đâu đi nhầm nhà, Nhà PCT đó hử :)) Ngẫu hứng tặng cả nhà

Một chút gì để nhớ.
Một chút gì để quên.
Một chút gì xao xuyến.
Một chút gì bâng khuâng.
Một chút rồi một chút.
Và chỉ một chút thôi..........:D

Hiền tui xin gửi:

Note: Tiền mặt tồn sau chuyến đi Lung Ngọc Hoàng còn: 54.000đ

@Langtulangdu: Ola! Langtulangdu về trước ko biết thu thêm bao nhiêu nên đã thu 200k, sẽ trả lại cho Langtulangdu nhé.

Sory cả nhà! tâm trạng mấy bữa nay có chút tồi tệ nên spam thế mà làm ảnh hưởng khí thế cả nhà rồi. Jinny say sory again.
Chắc phải mất tích một thời gian cho mọi thứ trầm lắng quá ! Chứ ở đây thể nào cũng tâm trạng rồi lại làm mọi người chán nảm. Jinny mất tích một time nữa vậy. Bà con nhà phấn khởi lại nhé!

Trời trời.......... tưởng đâu đi nhầm nhà, Nhà PCT đó hử :)) Ngẫu hứng tặng cả nhà

Một chút gì để nhớ.
Một chút gì để quên.
Một chút gì xao xuyến.
Một chút gì bâng khuâng.
Một chút rồi một chút.
Và chỉ một chút thôi..........:D

Há há... Ngọc Hiền k lo tính tiền, lại ngẫu hứng làm thơ nhen!!!!!

Thôi sẵn đây kể luôn 1 câu ch ma cho mọi ng nghe, chi đủ bộ:

"ĐÊM TRONG CĂN NHÀ HOANG" Nguyễn Ngọc Ngạn

- Có 1 bác sĩ về 1 vùng quê, k bít đường đi ==> gặp 1 cô gái chỉ đường cho đi!
- Trời tối k tìm dc chỗ ngủ, chỉ thấy phía trước mình là 1 căn nhà hoang rất ...đàng hoàng.
- Ngủ thì cũng phải dọn dẹp ==>> anh bác sĩ đi dọn dẹp nhà cửa.
- Tới dẹp cái bàn thờ thấy 1 tấm ảnh úp ngược. Lật tấm ảnh lên coi == >> đó là cô gái chỉ đường hồi chiều!
.
.
.
- Về thành phố, đang lúc trực bệnh viện, có 1 ng y tá hối hả chạy qua phòng vị bác sĩ thông báo, là bệnh nhân phòng kế bạn đã chết rồi.
- Vị bác sĩ qua kiểm tra lần cuối. Mở tấm khăn che ra ==>> ng chết là cô y tá mới chạy qua thông báo.

Câu chuyện xin dc kết thúc. Chắc nhiều ng đã biết câu ch này ròi, akakakakak =))

Thiệt tình, mình cũng rầu cho mình hết biết.....:D

Sory cả nhà! tâm trạng mấy bữa nay có chút tồi tệ nên spam thế mà làm ảnh hưởng khí thế cả nhà rồi. Jinny say sory again.
Chắc phải mất tích một thời gian cho mọi thứ trầm lắng quá ! Chứ ở đây thể nào cũng tâm trạng rồi lại làm mọi người chán nảm. Jinny mất tích một time nữa vậy. Bà con nhà phấn khởi lại nhé!

Chài ơi, ở đây là nơi an toàn, là nơi khiến mình yên tâm nhất để "bộc lộ" rồi chị ơi! (NT)
Chỉ ngại đi đâu đó, mình sẽ làm phiền ng khác, chứ ở đây vô tư luôn chị .....Em thấy vậy á!
Đừng đi đâu hết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Hãy cứ ở lại đây, hì hì! (c)(wait)

Đâu có sao đâu em, lâu lâu đổi món cho nó ngon một chút chứ ăn một món hoài chán chết...:D
Bây giờ đổi món nhậu cho bà con 2 nhà nè. Hôm trước tui đi tiền trạm ở Lung trước 2 ngày, mấy anh ở đó đãi món này, thấy hấp dẫn quá nên tính giới thiệu với bà con làm món này ở trong rừng, ai dè trời mưa nên phải hủy, lòng tiếc muốn chết. Thôi thì xem ảnh cho đỡ ghiền nhé...(beer)
Đang ngồi nhậu thì có người chở cá đi ngang qua, vậy là kêu vô mua hết. Cá dưới sông mới bắt lên nên còn sống: 2 con cá lóc, 1 con cá dầy
attachment.php

Sau đó ae gom lá cây, cành cây khô bên đường nhóm đống lửa kế bên bàn nhậu. Đập đầu cá rồi quăng vô đống lửa
attachment.php

Đợi chừng 15p cá chín, lấy ra bỏ lên lá chuối, phủi lớp than tro bên ngoài
attachment.php

Nướng hết 3 con rồi cho lên dĩa
attachment.php

Tách cá ra, ăn với muối ớt. Bà con có thấy bộ trứng cá không...(ặc..ặc chết tui, đói bụng quá)
attachment.php

Đang đói bụng anh ơi! e còn phải đợi đồng nghiệp về mới làm cv đc.... về trễ.... hic.....chảy.... chảy.... bây giờ.......:Dam:gun

Để thay đổi không khí mình up lên một số hình chụp từ "cục xà bông" củ chuối của mình.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back