What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

OK, ủng hộ đề xuất của Quê.
P/S: Quê ơi, đừng mua võng dùm mình nhé, có người cho rồi. Thanks.

Tình yêu là gì?
Từ ngày thành lập PBD đến nay đã gần 6 tháng, thời gian không lâu nhưng cũng không phải là ngắn.
Trong 6 tháng đó có lúc thăng, lúc trầm, có những câu chuyện tình tan vỡ, nhưng sự tan vỡ đó lại là sự khởi đầu cho câu chuỵện tình mới.

Nguoi_Binh_Duong đi với bé NBD 9 năm, rồi cưới đến nay 7 năm. Nhiều khi nhìn lại, cả 2 đều nói : "Sao ớn quá, không biết sao chúng mình lại đi với nhau được 16 năm".
Pé Duyên hay hỏi : "Không có em trên đời, anh buồn không?"
NBD trả lời : "không có em thì có c... khác, còn không có anh thì có t... khác, em lo gì", mỗi lần pé Duyên nghe xong là ngày đó mình bị nhịn cơm. (ra đường ăn phở).

NBD chuẩn bị đi Tây Bắc cùng pé Duyên, NBD đề nghị "Sau chuyến này chúng mình chia tay", pé Duyên trừng mắt, nói sẽ không xì tiền cho đi Tây Bắc.
NBD nói, thì sau khi chia tay, anh sẽ lập Plan mới, nếu em thích thì vào đặt gạch, chúng mình lại sống tiếp với nhau. Pé Duyên cười....:D

Tình yêu không phải là chuyến phượt, sau mỗi chuyến đi thì ai về nhà nầy, tiền bạc phân minh, tài sản chia đôi.
Nhưng tình yêu là gì thì mình cũng không hiểu.

Mình chỉ đơn giản thấy 2 người nếu đến được với nhau thì chúng ta lập plan, đặt gạch cùng nhau vượt qua các khó khăn của chuyến phượt.
Nếu trong chuyến đi, cả 2 không đồng cảm với nhau thì không nên níu kéo, mỗi người sẽ có một plan mới với ôm mới, xế mới hoặc bắt chước Dochanh.
Không nên nhân danh tình yêu để gằng xé người khác, Không để lòng hận thù lên cao và cứ ngỡ đó là tình yêu.

Túm lại nhắn các bạn đang yêu, đã yêu, sẽ yêu : dù tình yêu có nhiều trắc trở, thì các bạn cứ vui tươi đến với PCT và PBD, vì nếu vắng các bạn thì các ông bà già như : langdu 54, hienca, khoailangthang, truong2012, maidt buồn lắm :))

Vài suy nghĩ vớ vẩn, không đâu vào đâu, mượn đất PCT để spam vì dạo này gấu nhà mình hay vào PBD để coi bài lắm.:D

Sang zô cty, em đọc comment của anh ...em like mạnh :L
"Không nên nhân danh tình yêu mà giằng xé ng khác...

Sory cả nhà! tâm trạng mấy bữa nay có chút tồi tệ nên spam thế mà làm ảnh hưởng khí thế cả nhà rồi. Jinny say sory again.
Chắc phải mất tích một thời gian cho mọi thứ trầm lắng quá ! Chứ ở đây thể nào cũng tâm trạng rồi lại làm mọi người chán nảm. Jinny mất tích một time nữa vậy. Bà con nhà phấn khởi lại nhé!

Không sao đừng đi đâu hết em nhé còn có những người bạn tốt luôn ở bên em. Hãy cười lên đi em ơi rồi những ưu phiền sẽ trôi qua và một ngày mới tốt đẹp đã đến.... Chúc Jinny luôn vui vẻ và hạnh phúc hé (wait)

Còn vài hình ảnh trong Lung Ngọc Hoàng, up cho hết để còn tiếp bộ ảnh ăn nhậu ở Cần Thơ tại Quán 8888
Trời xanh

Ổi rừng

Thôi lền đường trở về thôi, mọi người đang đợi ở nhà

Lao về phía trước

Trạm quan sát, điểm xuất phát ban đầu

Không biết ai là nạn nhân của anh chàng này nữa, chắc là chị Kiều Bsg phải không ta, hay là Khúc Thụy Du, vì con này không thể cắn thủng qua lớp da dày của Rong và Rùa

Chúc gia đình ngày mới vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc.Nhớ anh chị em nhà Cần Thơ nhiều lắm

Theo mình nên đi chuyến Trà Vinh hay đón lũ về ăn cá linh non ở An Giang trước đi bác Người Nhà Quê ơi, mới đọc topic của Kim Hoa bà bà sao thấy ớn quá.

https://www.phuot.vn/threads/53657-Xuyên-rừng-Bù-Gia-Mập-và-dọc-theo-Đường-Trường-Sơn-huyền-thoại

Mùa này mưa nhiều nên cũng không thuận lợi lắm. :):)

-Đón lũ là một chuyến khác. Nhà mình cũng đã có kế hoạch tắm đồng và làm từ thiện tại Tân Châu vào mùa lũ năm nay. Giờ chỉ chờ thời gian thôi.
-Bù Gia Mập là một chuyến đã được dự tính từ lâu, chờ mưa nhiều để đi mà.

Mình up hình, xin mời các bạn cho lời bình ....

Xin có lời bình cho bức ảnh này như sau:

Sư tử xử anh bằng răng
Em đây thì xử một tăng die liền
Em nào mà muốn lượm tiền
Vào đây bà xử đi liền tấm thân.

Du ơi, hay không, nếu hay thưởng cái gì đây

Một số hình ảnh buổi giao lưu giữa 2 nhà tại quán Tứ Quý 8 - TP Cần Thơ.

Cũng tại quán này mới xảy ra thêm nhiều chuyện lưu luyến đây.

Thêm một vài ảnh nữa.
Cứ mổi tấm hình khi được up lên, khi nhìn vào làm Rùa càng nhớ nhà Cần Thơ nhiều hơn nữa.
Hỏng lẽ, cứ mổi cuối tuần ngày thứ 7 sau khi làm xong lại chuồn về Cần Thơ chứ.Thiệt là............. không biết phải tình sao

-Đón lũ là một chuyến khác. Nhà mình cũng đã có kế hoạch tắm đồng và làm từ thiện tại Tân Châu vào mùa lũ năm nay. Giờ chỉ chờ thời gian thôi.
-Bù Gia Mập là một chuyến đã được dự tính từ lâu, chờ mưa nhiều để đi mà.
Anh Quê ơi em muốn mua cái võng mùng,anh nhờ người quen mua dùm e được ko?Khi nào có e sẽ lấy tại bến xe miền tây hay anh em mình hen nhau ở đâu rồi e tới lấy cũng đc.Anh cho em giá tiền và số tk để em chuyển hay gơi tiền anh khi em nhận võng sẵn tiện mời a ly cafe luôn.Thanks anh trước.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan
Back