What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

@ Bớ anh Rùa: mơi mốt đừng kêu em là vợ anh ...nữa nhen, kêu tên em đi (NO)

Rồi luôn, hiểu luôn, vậy anh kêu là em gái Angry dễ thương chịu hôn, hahahhaha kêu xong ói sạch ruột luôn,hehheheheh, chơi dìm hàng Rùa liên tục mà kêu rùa,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, vậy là seo ta.hahhahahha

Để lần sau anh làm mai cho Anh Nhanguyen một em thật dễ thương như vầy chịu không nè

Nếu OK mời anh Nhanguyen vào nhận hàng nhé, cô bé này hiện tại đang làm ở chổ em,hehehehhe

Em gái angry đẹp không bằng đâu. Còn nếu không thích thì em đổi người khác nghe.
Kỳ này cho angry ở nhà giữ mệt luôn

Mình up hình, xin mời các bạn cho lời bình ....

Tui đây đừng chọc tui nghen
Tui mà nổi cáu thì đừng trách tui
He he tui nói vậy thui
Tui đây hiền lắm, dễ thương luôn cơ.... :)

@ KTD: Pé heo ơi! đừng có ghét chị nhé hehhehe

Nhà BD và CT có ai từng đi Cà Mau thì chia sẽ mình ít kinh nghiệm với nha, đang dự định làm 1 chuyến về nơi tận cùng của tổ quốc :D

Nhà BD và CT có ai từng đi Cà Mau thì chia sẽ mình ít kinh nghiệm với nha, đang dự định làm 1 chuyến về nơi tận cùng của tổ quốc :D

Hỏi đúng chỗ
Bumby, Khoailangthang, Beer đều có gốc Cà Mau bạn nhé
Nhà Cần Thơ còn có Dép và Mèo điên là người Cà Mau luôn
Chia sẽ bằng hình ảnh có trên FB Kieu Bsg --> Bạn tham khảo trước xem sao

Chợ nổi Cái Răng

Người bán dùng cây bẹo chống ngay trước mũi xuồng, ghe của mình rồi treo tượng trưng lên đấy những loại nông sản mà mình muốn bán lên đó.
Tuy rằng người dân "treo gì bán đó" thông qua những cây bẹo, tuy nhiên có 3 trường hợp ngoại lệ:
- "Cái gì treo mà không bán?" Chính là quần áo. Cư dân chợ nổi thường sinh sống và sinh hoạt ngay trên thuyền, vì thế, quần áo họ thường phơi cả trên thuyền, do đó "mặt hàng" này họ không bán.
- "Cái gì bán mà không treo?" Chính là các thuyền bán hàng ăn uống và nước giải khát. Những thứ này không thể treo lên được.
- "Cái gì mà treo cái này, bán cái khác?" Chính là treo lá dừa nhưng lại bán thuyền. Người dân muốn bán ghe thuyền của họ thường treo lên thuyền một cây sào, trên đó có gắn một miếng lá dừa nước ( loại người ta hay dùng để lợp nhà)

Rồi luôn, hiểu luôn, vậy anh kêu là em gái Angry dễ thương chịu hôn, hahahhaha kêu xong ói sạch ruột luôn,hehheheheh, chơi dìm hàng Rùa liên tục mà kêu rùa,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,, vậy là seo ta.hahhahahha

Để lần sau anh làm mai cho Anh Nhanguyen một em thật dễ thương như vầy chịu không nè

Nếu OK mời anh Nhanguyen vào nhận hàng nhé, cô bé này hiện tại đang làm ở chổ em,hehehehhe

Em gái angry đẹp không bằng đâu. Còn nếu không thích thì em đổi người khác nghe.
Kỳ này cho angry ở nhà giữ mệt luôn

Anh rùa mà đưa hình em út lên kiểu này hoài, đừng nói tới trai ế, trai có vợ rồi cỡ nhannguyen007 cũng đứng ngồi ko yên nữa là, coi chừng trai nhà CT nội bộ lũng củng nửa thì nguy...;)

Hỏi đúng chỗ
Bumby, Khoailangthang, Beer đều có gốc Cà Mau bạn nhé
Nhà Cần Thơ còn có Dép và Mèo điên là người Cà Mau luôn
Chia sẽ bằng hình ảnh có trên FB Kieu Bsg --> Bạn tham khảo trước xem sao

Thiếu rồi Beer ui! Còn sutubien nữa íh hihihihi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,431
Latest member
tranquyetdoan