What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Em cũng mới tranh thủ cái vé rẻ làm chuyến tháng 10 vào Cần Thơ,hi vọng được gặp a Người Nhà Quê để cảm ơn vụ tết âm lịch :D

Sau chuyến đi lên BD trở về được 24h thì mình thay quần áo mới và vác ba lô lên đi tiếp. Lịch đi chuyến này là đám cưới chú lính tại Kiên Giang, sẵn đó Rùa thông tin và giới thiệu người quen ở Hòn Tre nên mình quyết định kết hợp cả 2 lại, nhất cử lưỡng tiện... Sau đây là một số hình ảnh trên đảo Hòn Tre mà mình đã chụp trong chuyến đi vừa qua.
Giống như chuyến đi ở thác Giang Điền, thời tiết nơi này cũng không khá hơn, mây đen u ám...

Toàn cảnh bến tàu khi vừa đặt chân lên đảo

Sau khi ổn định chổ ở, thổ địa đảo dắt đi tắm biển ở bãi Chén trong lúc trời mưa lắt rắt...

Khi đến nơi cũng là lúc mây đen kéo đến ầm ầm, biển sóng dữ dội và nước thì đục và lạnh ngắt..

Ngó quan ngó lại một chút thì thấy đi chợ mua mồi về làm liu riu trong lúc trời mưa có lẽ là phương án thích hợp nhất trong lúc này...

Sau 1 đêm đàn ca hát xướng khi ngoài trời mưa râm rả cả đêm, cuối cùng thì một ngày mới cũng đến với một chút nắng loe lét, thôi kệ, có còn hơn không có còn hơn không...

Cỏ nhóm thuê xe gắn máy đi dạo quanh đảo.

Đường trên đảo

Cục đá linga...haha.. Rùa có biết chỗ này không em?

Mỏm đá núi ven đường

Biển một bên và em một bên...

Đi thêm một lát nữa thì đến cái nơi mà người dân nơi đây gọi là đuôi Hà Bá..

Lúc này trời cũng không khá hơn, thời tiết thì âm u nên cảnh cũng u ám theo

Một lát sau trời ủng lên 1 chút nắng nên cả nhóm đến bãi Chén hôm qua để tham quan trở lại

Một bãi khác..

Hòn Phụ Tử F2

Một góc nhìn khác của đảo..

Sau khi 1 vòng đảo, cả nhóm quyết định quay về gom đồ chuẩn bị đi về vì tàu chạy lúc 10h. Khi chia tay, bác chủ nhà than thở về cuộc sống quá cơ cực nơi này. Hình ảnh bác chủ nhà ngồi đan lưới cũng đã nói lên được điều này....

Nghề đục đá cũng là một trong những nghề chính của đa số người dân nghèo. Một viên đá đục xong bán được 6000đ.

Tạm biệt Hòn Tre, hẹn gặp lại.

Chúc cả nhà một buổi sáng vui vẻ nhé...

@born_to_dieeee: Nếu bạn muốn đi Miền Tây vài ngày bạn có thể vào topic thông tin du lịch Miền Tây đọc tham khảo rồi lên lịch trình đi đến đâu dau đó cí gì thắc mắc thì quăng lên cho anh em hỗ trợ chứ bạn nói chung chung vậy anh em không biết giúp bạn thế nào!

Vâng, lik trình của e là thế này
Ngày 1: HCM - Bến Tre (Thăm thú Cái Mơn) - Cần Thơ (Bến Ninh Kiều, và 1 số điểm khác....)
Ngày 2: CThơ (Chợ nổi Cái Răng, miệt vườn Mỹ Khánh) - Cà Mau
Ngày 3: CM - Đất mũi - CMau - Rừng U Minh - Hà Tiên
Ngày 4: Hà Tiên - Rừng tràm trà sư - Châu Đốc
Ngày 5: Châu Đốc - HCM
Các bác xem giúp em cái lik trình tnày đã tạm ổn chưa ạ, ngoài ra còn điểm nào hay ho nên đến không

Vâng, lik trình của e là thế này
Ngày 1: HCM - Bến Tre (Thăm thú Cái Mơn) - Cần Thơ (Bến Ninh Kiều, và 1 số điểm khác....)
Ngày 2: CThơ (Chợ nổi Cái Răng, miệt vườn Mỹ Khánh) - Cà Mau
Ngày 3: CM - Đất mũi - CMau - Rừng U Minh - Hà Tiên
Ngày 4: Hà Tiên - Rừng tràm trà sư - Châu Đốc
Ngày 5: Châu Đốc - HCM
Các bác xem giúp em cái lik trình tnày đã tạm ổn chưa ạ, ngoài ra còn điểm nào hay ho nên đến không

Lịch này di chuyển hơi nhiều, nhất là ngày 3 & 4. Cũng khó cắt bớt được. Thêm 01 ngày thì OK hơn, dãn ra một chút để có thời gian thăm thú, chơi bời.

Em cũng mới tranh thủ cái vé rẻ làm chuyến tháng 10 vào Cần Thơ,hi vọng được gặp a Người Nhà Quê để cảm ơn vụ tết âm lịch :D

Vậy thì phải liên lạc trước để xem lúc đó có mặt ở đâu, chứ tại Cần Thơ thì không hẳn gặp được. hehe.
Chuyến đi vừa rồi, SaveLove có viết hồi ức không?

Mình đang trong giai đoạn " tái cấu trúc " về tài chánh híc ..híc nên thời điểm này chỉ Phượt mồm và cà phê với anh chị em thôi.
Lấy ý kiến chung nhà CT : Trong tuần cố định 1 thứ nào đó ( trừ T7 , CN ) off cà phê định kỳ đi , cứ mặc định ai rảnh thì lại , được không ?? Anh chị em cho ý kiến nhé.

Tái cấu trúc thì cũng đừng quên các cụ già ở Rạch Súc - Bình Thủy nghen, đại ka!
Cái vụ off định kỳ này hay nè. Tới hẹn lại lên, khỏi phải nhắc lại. Tối thứ Ba là ổn nhất.

Dạ có e ........là trại viên đây! :gun

Điểm danh rồi, phát biểu đi chứ! Cho ý kiến về vụ làm giáp năm 2 nhà Cần Thơ - Bình Duơng.
NNQ đề xuất 13 & 14.7 tại Tiền Giang. Mỗi bên di chuyển một nửa. Địa điểm tính sau.
Đề xuất là vậy nhưng vẫn thích biển hơn. Khổ nổi, đi xa thì nhà Cần Thơ vắng hoe!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,768
191,538
Latest member
dongmkt
Back