What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

@A.Khoái: Tháng 8 trở lại thăm em Ánh rừng Bù Gia Mập nghen, đại ka! Mùa đó, suối thác nước dồi dào. Hôm bữa, thấy Giang - hướng dẫn BGM chụp hình voọc đã quá. Mình sẽ đi theo cung mà Ánh gợi ý, dọc theo đường biên giới đi hết rừng BGM lên đến Đắk Nông. Chim và thú nhiều. Đi sướng.
Nhắc tới đây, nhớ em Ánh với món canh thụt nấu trong ống tre có đọt mây non & cá suối nướng.

Ông Khoái lặn đâu mắt tăm chẳng thấy lên ngớp. Chắc đang trong giai đoạn cai.

@Vinh & Vip: Trông chờ chuyến Trần Đề ra Côn Đảo và đã hủy chuyến đầu tháng Bảy đi bằng đường không ra hòn đảo này. Có thông tin gì mới báo ngay nghen Vip.

Haizz, chùa Phước Kiểng bị tiền tấn công rồi. Tội nghiệp mấy cụ Quy, phải oằn lưng mang nặng tiền của chúng sanh cột trên lưng mình!

Ông Đạo này lười gớm, 9 năm nằm suốt! Ặc ặc

Nói bậy mà còn ở đó ặc ặc, diện bính là ngồi đối diện với bức tường, tức là ông Đạo này giận dỗi chuyện gì đó ngồi quay mặc vào tường chờ người ta năn nỉ hoặc là bị sư phụ phạt ngồi quay mặt vô tường rồi sư phụ quên tha nên ngồi luôn ở đó thiền luôn đó :D

Tiện đây, giới thiệu luôn: 20-21.7
-Leo đỉnh Bidoup theo dạng vòng tròn, lên đỉnh theo hướng trạm KL Bidoup, xuống hướng tram Kiểm lâm K'long Lanh., ngoài việc chinh phục đỉnh cao còn được ngắm cây pơmu 1.300 năm tuổi, đến xem cây thông hóa thạch trên đường về trạm Kiểm lâm K'Long Lanh.
-Dự kiến tuyển 12 thành viên tham gia chuyến đi này; di chuyển lên đà lạt bằng xe phương trang, sau đó thuê xe 16 chổ để vào trạm Kiểm lâm Bidoup, lúc về xe sẽ chờ sẳn tại tram Kiểm lâm K'Long Lanh để đón đoàn về lại TP đà lạt.
-Chi phí dự kiến là 1500k, nếu tiết giãn trong ăn uống sẽ kéo chi phí xuống bớt.
-Yêu cầu: không sợ độ cao, không mắc bệnh tim mạch do phải trecking toàn tuyến trong rừng và đi ngược dốc lên.

Anh đăng ký chuyến Bidoup nha Quê.
Trước mắt là 1 vé. Để về hỏi lelelina xem có đi nổi không nhé.

Iem chào các anh chị em ở hội phượt Cần Thơ :D
Sắp tới đầu tháng 7 e vô SG chơi và định làm 1 vòng miền tây (khoảng 5-6ngày), em đi có 1 mềnh nên rất muốn các anh chị tư vấn giúp em 1 số thông tin về lịch trình, nơi ăn chốn ở, các điểm thăm quan, bla bla.... Nếu có ai join cùng e được lun thì vui quá :">
Rất mong được giao lưu với mọi người khi em tới Cần Thơ. :)

@born_to_dieeee: Nếu bạn muốn đi Miền Tây vài ngày bạn có thể vào topic thông tin du lịch Miền Tây đọc tham khảo rồi lên lịch trình đi đến đâu dau đó cí gì thắc mắc thì quăng lên cho anh em hỗ trợ chứ bạn nói chung chung vậy anh em không biết giúp bạn thế nào!

Anh đăng ký chuyến Bidoup nha Quê.
Trước mắt là 1 vé. Để về hỏi lelelina xem có đi nổi không nhé.

OK, anh. Tuần sau off ở quán anh Đà Điểu. Khi có ngày giờ cụ thể, em ới anh ra!
Thường là off ban đêm, từ 7:00, ngày làm việc trong tuần.
Tuần đó, em đi team building nên sẽ trực tiếp lên Dalat đón đoàn.

Nhà mình có ai hứng đi Cực Đông vào 18:00 tối thứ 6 (14.6) đến Chủ nhật (16.6) này không?
-Điểm đến là cả 2 cực đông đang tranh cãi - gồm Mũi Đôi (Ninh Hòa-Khánh Hòa) và Mũi Điện-Đại Lãnh (Phú Yên).

Đã đi xong, share hình đây!

attachment.php

Điểm Cực Đông Mũi Đôi-Khánh Hòa.
Kim tự tháp trên tảng đá là do dân phượt làm sau khi phát hiện đây mới là Cực Đông đích thực.
Nghe nói lại là vậy!

attachment.php

Chụp hình lưu niệm tại Mũi Đôi

attachment.php

Cực Đông tại Mũi Điện-Đại Lãnh (tỉnh Phú Yên)

attachment.php

Bonus tấm này tặng anh Bumby.
Hoàng Tử Đen đã đến Cực Đông Mũi Đôi và để lại dấu tích này.​

Gần đến giáp năm Phượt Duơng Cần rồi, nhà mình đã tính gì chưa?
Năm ngoái, Bình Dương đăng cai. Năm nay luân phiên Cần Thơ đăng cai?
Trại chủ, trại phó và các trại viên nhà Cần Thơ ui!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,762
191,533
Latest member
DieuSleepwear04
Back