What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Đây là chuyến đi về đất tổ của mình mà không tham gia được tiếc lắm. Nhưng biết làm sao thôi thì đành hẹn lại khi khác và có thể khi đó tui sẽ lang thang, len lỏi, lủi thủi một mình để đi tìm: "Gái Nha Mân" quê nội tôi. Xứ này có câu hát hay lắm nè chắc mọi người đều biết vì rất nổi tiếng mà:
"Gà nào hay bằng gà Cao Lãnh?
Gái nào bảnh bằng gái Nha Mân?"

Mơ đi Bồng ơi. Thế hệ đó đã qua từ lâu rồi, giờ nằm dưới những ngôi mộ cổ rồi. Hơn nữa, gu Gia Long khác mình ngày nay. Chưa chắc hợp nhãn đâu. Ở nhà cua kon Du may ra...

Vào buổi sáng thứ 7 đẹp trời tuần qua, trong khi mọi người đang chuẩn bị đi làm hoặc đang cố gắng nướng vào ngày cuối tuần thì tui phải thức khuya dậy sớm đi cày để kiếm tiền chiều nhậu theo kế hoạch đã định trước....
Welcome tham dự cuộc thi cày....

Cày 2 người...

Cày 1 người...

Kết quả là đại diện áo tím nhà phượt CD nhận 2 huy chương vàng và 2 phong bì....hehe...(c)..

Anh Hớn nói là đi nhậu mà được tặng huy chương là thấy cục đất thơm dữ lắm rồi đó...=))

Không cày mà cũng có huy chương

Last edited:
Hạng nhất môn nhậu....(beer)

Giải nhất môn phá mồi, giải nhì môn nhậu...

Cả nhà kéo đi nghe nhạc và tận hưởng cuộc đời....

Chuyến phượt mini hôm CN kết quả sao rồi, đề nghị úp hình lên gấp nhé....hehe..

biết là nằm dưới mộ hết rồi nhưng hy vọng còn giống chút chút. chẳng hạn như ăn mặc kín đáo hơn những nơi khác cũng được. hi! hi! Còn Du thì em rớt ngoài vòng gửi xe rồi anh ơi! về quê sống ẩn dật luôn rồi nè anh! anh đâu mất tiêu luôn vậy trời! khi nào rảnh về quê em nhậu chơi. Nhậu xong rồi lên giạc tre nằm sấp nghe chim kiêu, cu gái cũng có lý lắm!! ha! ha!

Chuyến đi mini hôm 2/6
Trước cổng chùa Sen ở Nha Mân
[/URL][/IMG]

Các cụ rùa 100t trong chùa , bá tánh cho tiền làm phúc​
[/URL][/IMG]

Tham quan chùa Ông Đạo nằm , ảnh này chụp bảo tháp trong đó chứa ngôi mộ ổng
Ngôi chùa gắn với vị trụ trì sáng lập có cách tu khác thường là "Cửu niên diện bích" (chín năm nằm thiền)​
.
[/URL][/IMG]

Và cuối cùng cả đám cũng tới được nhà thờ cổ ở Cù Lao Giêng​
[/URL][/IMG]​

Túm lại : Đoàn P mini trong ngày đó đi qua 4 tỉnh CT - VL - ĐT - AG ...kết thúc bằng 1 chầu lẩu mắm Cây Dừa ( tại Long Xuyên ) đúng theo kế hoạch

Hình ảnh chi tiết các anh chị em pót lên đây cho cả nhà xem nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,753
191,532
Latest member
Yallashoot21
Back