What's new

Phượt Hội Bắc Giang P-1...!

Tái bút: cả nhà có biết tại sao savelove và miss.ivy đi ĐC về lại im hơi lặng tiếng thế không? Hay đôi này đang có âm mưu khủng bố gì? Nắng nóng này mà cỗ bàn thì mệt lắm đấy!
:D:D:D
Các bác đồn đại ghê quá mấy hôm nay cứ đi làm về lại đi beer xong về lăn quay ra ngủ chứ có làm gì đâu ạ
Em sẽ up ảnh vào tuần sau đợi sau buổi đi off về đã ạ

:D:D:D
Các bác đồn đại ghê quá mấy hôm nay cứ đi làm về lại đi beer xong về lăn quay ra ngủ chứ có làm gì đâu ạ
Em sẽ up ảnh vào tuần sau đợi sau buổi đi off về đã ạ
Lại tuần sau. Chịu! Mà lại ọp ẹp gì thế nhỉ không thấy phổ biến gì cả định đánh quả lẻ hay sao ý nhỉ (NO)

ây da.
có mấy hum không on mà nhà mình xôm quá nhỉ?
đúng là vắng cô thì chợ vẫn đông mà.
Mang tiếng nghỉ mấy ngày mà em có được nghỉ đâu.
2 hum đi ĐC hành xác. 2 hum sau thì trong họ có tang.
Hum qua dãi nắng cả ngày đưa chị dâu đi xem đất cát.
May mà sức em dẻo dai không thì bị quật lâu rùi

Mà cũng kể cho cả nhà nghe vụ ĐC cái nhỉ.
lịch trình của bọn e là Bản Gà - ĐC.
Nhưng vì lead dẫn nhầm đường nên không theo đúng lịch trình.
đến 1 ngã 3 hỏi thăm ra thì người ta chỉ ra 2 con đường.
1 là đi thẳng nhưng người dân ở đó khẳng định là sẽ không lên được ĐC và đường thì rất khó đi và sẽ có nguy cơ phải đẩy xe
2 là quay lại hướng cũ có đường đã được mở lên ĐC.
các xế đã quyết định chọn sự mạo hiểm là đi con đường khó khăn đầy thử thách (chắc mấy xế sợ mấy ôm ngồi sau buồn chán quá nên kết hợp tạo điều kện cho các ôm hoạt động ý mà).
( mà theo như tìm hiểu trên diêc đàn thì các đoàn khác cũng gặp trường hợp tương tự và họ khẳng định là con đường khó vẫn có thể đi được tới nơi)
vậy là nghị quyết được đưa ra. Cả đòan lên đường
Đúng như lời cảnh báo con đường đã chọn quả là khó nhai.
cả đoàn đi mấy km đường mà cảm chừng như đã đi được mấy trăm cây số vậy ( cũng hơi quá tí :)) )
hầu hết cả đoạn đường là tình trạng xế đẩy xe vượt đồi còn ôm thì thành những công nhân bốc vác chuyên nghiệp.
Tất cả đồ đạc trên xe đều được hạ xuống để giảm trọng tải cho các xế và dĩ nhiên ôm sẽ là những người thừa hưởng những tải trọng đó.
các xế thì phải đẩy xe qua 3 hay 4 đoạn dốc gì đó.
có dốc thì toàn đất sỏi trơn trượt. có dốc thì quanh co gấp khúc.
các ôm cứ nghĩ là xuống xe đi bộ rùi các xế sẽ nhẹ nhàng mà đẩy xe lên dốc.
ai ngờ người tính không bằng trời tính.
những con dốc đó đâu có dễ thuần phục. trên đường lên dốc đổ xe cũng có, xe trượt cũng có, một xe mấy xế vật lộn với con dốc cuối cùng đã qua được.
Đến con dốc cuối cùng để lên được 1 ngọn đồi bằng phẳng có lẽ cũng là con dốc khó khăn nhất
( chết rùi em bận. tường thuật sau vậy)

Mà cũng kể cho cả nhà nghe vụ ĐC cái nhỉ.
lịch trình của bọn e là Bản Gà - ĐC.
Nhưng vì lead dẫn nhầm đường nên không theo đúng lịch trình.
đến 1 ngã 3 hỏi thăm ra thì người ta chỉ ra 2 con đường.
1 là đi thẳng nhưng người dân ở đó khẳng định là sẽ không lên được ĐC và đường thì rất khó đi và sẽ có nguy cơ phải đẩy xe
2 là quay lại hướng cũ có đường đã được mở lên ĐC.
các xế đã quyết định chọn sự mạo hiểm là đi con đường khó khăn đầy thử thách (chắc mấy xế sợ mấy ôm ngồi sau buồn chán quá nên kết hợp tạo điều kện cho các ôm hoạt động ý mà).
( mà theo như tìm hiểu trên diêc đàn thì các đoàn khác cũng gặp trường hợp tương tự và họ khẳng định là con đường khó vẫn có thể đi được tới nơi)
vậy là nghị quyết được đưa ra. Cả đòan lên đường
Đúng như lời cảnh báo con đường đã chọn quả là khó nhai.
cả đoàn đi mấy km đường mà cảm chừng như đã đi được mấy trăm cây số vậy ( cũng hơi quá tí :)) )
hầu hết cả đoạn đường là tình trạng xế đẩy xe vượt đồi còn ôm thì thành những công nhân bốc vác chuyên nghiệp.
Tất cả đồ đạc trên xe đều được hạ xuống để giảm trọng tải cho các xế và dĩ nhiên ôm sẽ là những người thừa hưởng những tải trọng đó.
các xế thì phải đẩy xe qua 3 hay 4 đoạn dốc gì đó.
có dốc thì toàn đất sỏi trơn trượt. có dốc thì quanh co gấp khúc.
các ôm cứ nghĩ là xuống xe đi bộ rùi các xế sẽ nhẹ nhàng mà đẩy xe lên dốc.
ai ngờ người tính không bằng trời tính.
những con dốc đó đâu có dễ thuần phục. trên đường lên dốc đổ xe cũng có, xe trượt cũng có, một xe mấy xế vật lộn với con dốc cuối cùng đã qua được.
Đến con dốc cuối cùng để lên được 1 ngọn đồi bằng phẳng có lẽ cũng là con dốc khó khăn nhất
( chết rùi em bận. tường thuật sau vậy)
lăng xê xế nhiều nha :X

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,292
191,737
Latest member
luathoangnguyen
Back