What's new

Phượt thời H1N1

Theo update của Bộ Y Tế hôm qua thì VN ta đã phát hiện được 936 trường hợp mắc cúm, không có tử vong và biến chứng nặng. Như vậy là xấp xỉ 1000 được confirmed rùi.

Tình hình các nước xung quanh có vẻ rất tệ, tỉ lệ tử vong là từ 0.3 đến 0.7% (ba đến bảy người chết trên 1 nghìn người mắc).

===> Với tỉ lệ tử vong là 0.0% thì Việt Nam ta là điểm đến an toàn.

WHO'LL BE THE FIRST?

"Im lặng...thở dài!" Mình là người trong ngành, kiên quyết không khai....X(=))

Việt Nam đã có trường hợp đầu tiên người mắc cúm A/H1N1 tử vong. Nạn nhân nữ 28 tuổi tại Vĩnh Nguyên, Khánh Hòa. Khu du lịch Nha Trang lúc nào cũng tràn ngập người. Tin này quả là sét đánh.

hôm rầy leo Fans,1 ngày trước khi bắt đầu leo nghe tin chuyến tàu mình đi có 3 người nhiễm cúm,bản thân tớ hôm ấy cũng...sốt cao,sợ quá nên nằm vật ra giuòng bảo mai về HN cách ly,cuối cùng thì hết,và đã leo Fans ;))

Hix, ra Hà Nội, rùi vào Nha Trang, sân bay tràn ngập người đeo khẩu trang, tình hình có vẻ căng thẳng, vậy mà mình đi lung tung,hix.Nha Trang có người chết đầu tiên,hai hôm rồi lại lang thang Nha Trang, về nhà bị sốt,thấy ghê ghê, hổng biết có bị hay không nữa,hix:(.

1 tuần trước tớ từ Malay sang Sing rồi về Thái, và rồi ngay cả Thái bây giờ cũng ít, rất ít, cực ít người đeo khẩu trang. chỉ phát khuyến mại gel rửa tay thôi. Không hiểu VN mình sao nữa :shrug: (2 người chết - Thai thì cách đây 1 tháng là 64/6000 ca nhiễm)

Theo Tuổi Trẻ đưa tin thì mới có 1 chị bưng phở ở Khánh Hòa vừa qua đời vì cúm. Điều đó có nghĩa là H1N1 không phân biệt giai cấp nhé.

Trước khi đi thì mình rất lo lúc nào cũng kè kè khẩu trang bên mồm, nhưng xuống máy bay rồi thì quẳng luôn cho đến ngày lên xe lửa về Sài Gòn.Đến các điểm du lịch chẳng mấy ai đeo khẩu trang cả, mình đeo thấy khó chịu cho bản thân mà còn dị hợm nữa.

Mình chỉ còn cách là thấy ai ách xì, sổ mũi,khạc nhổ thì nhanh tay bịt mũi rồi chạy xa 2m hãy hít thở để tránh văng nước miếng vô mũi.

@ All: Đây là vấn đề hết sức nghiêm túc mong mọi người không post những bài viết không liên quan đến Kiến thức phòng ngừa cúm.Cười cợt, chọt nhau có góc riêng để Chém gió nhau rồi.Thân

Phản đối !!!!!!!!!!!!!!!!
Đây là quán phượt nên bọn mình được phép hô hố và buôn,tán nhảm đủ các kiểu miễn là ko vi phạm phượt luật.
Mình vừa mới lên trang WHO xem thấy bảo H1N1 có phân biệt giai cấp đấy, thằng nào nghiêm túc quá là virus nó cứ bay thẳng vào mồm, chạy 2m nó cũng đuổi theo vừa chạy vừa gào "tránh giời sao khỏi nắng" nhất là lại đeo cái loại khẩu trang rỏm của VN cho lấy lệ vvv và vvv
Nếu muốn trao dồi thêm kiến thức phòng ngừa cúm lợn một cách nghiêm túc, cần đọc các công điện khẩn, mật của Bộ y tế Việt Nam về tình hình thực tế nghiêm trọng của đại dịch này mình khuyên bạn nên tham tham khảo chi tiết tại đây TẠI ĐÂY

Tình hình này có nên đi nước khác không các bác, hic, em định đầu tháng 9 này đi Malay, vé book từ lâu rồi, khổ thế :D

Hehe, Bác Nguyên cứ rởn thế, cứ xem hình Lợn thế thể nào cũng dính chưởng cho xem, dù có cách cái màn hình vi tính nhá.:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,893
191,765
Latest member
fcb88today
Back