What's new

[Chia sẻ] Quảng Nam yêu thương!

(BB)Thành viên mới xin kính chào quý anh chị!
Nhím thực sự rất thích diễn đàn " phuot". Đăng ký từ hôm trước nhưng nay mới có thể post bài và ra mắt mọi người! Lời đầu tiên Nhím xin chúc mọi người sức khoẻ, hạnh phúc và có những chuyến " phượt" thú vị!
Nhím quê Quảng Nam. Đặc trưng của quê Nhím là nắng, gió và cát! Hì, Đặc trưng này thật ra không có gì đặc biệt so với những vùng miền khác nhưng vẫn là niềm tự hào của những người con đất Quảng. Nhím rất mong có dịp giới thiệu đến tất cả mọi người về Quảng Nam quê mình.
Nhím hiện ở tại huyện Núi Thành. Theo lời nhiều bạn bè đã đến ghé thăm nhận xét: " Chưa thấy đâu như Núi Thành, vừa nhìn thấy Núi lại nhìn thấy biển!". Cũng có những câu hỏi rất vui thế này về Núi Thành : " Núi Thành thì chắc là nhiều núi lắm phải không?". Đúng là có núi nhưng không phải là đặc điểm để gắn liền với địa danh Núi Thành như mọi người nghĩ:)
Núi thì có Giang Thơm, hố Trầu, thác Ông- thác Bà...rất mát và đẹp. Thời đi học Nhím hay cùng bạn bè trong lớp leo núi để xả stress. Khi đi thì mang kèm trái cây, thịt bò, gà nguyên con...đã ướp sẵn,cùng một số đồ nghề như vỉ nướng, que nướng...để chế biển và tự xử tại đó.hehe. Rất hấp dẫn! Giờ thỉnh thoảng vẫn đi và cảm thấy rất thích!
Biển Núi Thành thì có biển Rạng là đẹp nhất. Ngoài ra có Bàn Thang, hang Dơi...rất hùng vĩ, có thể đựoc xem là kỳ tích của thiên nhiên.Mọi người có thể tìm trên google sẽ thấy.
Biển Rạng có nhiều mỏm đá rất đẹp. Là nơi lý tưởng để mọi người đến thăm quan và hóng gió. Cũng là nơi dành cho các cặp uyên ương đến chụp hình cưới làm kỹ niệm:). Biển có các món hải sản tươi sống. Cùng một loại có thể chế biến thành nhiều món ngon. Ví dụ như con hàu có thể nấu thành các món: Cháo hàu, canh hàu, hàu nướng...
Giá cả lại phải chăng, người dân thì nhiệt tình, chu đáo!
Con gái Quảng Nam thường có nước da bánh mật. Nhím cũng hân hạnh được sở hữu làn gia ấy:D.
Nhím rất mong có dịp mọi người ghé thăm. Nhím sẽ tình nguyện làm hướng dẫn viên nhiệt tình cho các anh chị và các bạn!
Nhím chúc mọi người vui vẻ và đón chào Nhím gia nhập diễn đàn nhé!
Nhím.

Chào Nhím!:) Mình ở Thăng Bình. Rất vui được đón Nhím vào gia đình phượt!:)
Vào Núi Thành mình thích nhất là cá hanh đen đặc sản!:D
Khi nào có dịp mình vao sẽ alo cho Nhím nhé!

Góp thêm một hình Quảng Nam với bạn Nhím nào, đố các bạn biết tớ chụp ở đâu đấy!

Ơ sao mình thấy giống hình chụp Ngũ Hành Sơn thế bạn biendaikho nhỉ? Mà Ngũ Hành Sơn thì lại nằm ở Đà Nẵng mất rồi. Hi vọng mình nhầm :D

Thực ra Quảng Nam cũng có nhiều hang động đá vôi có hình ảnh tương tự như trên nhưng nó nằm ở miền Tây Quảng Nam, xa xôi, cách trở. Chỉ có dân "điệu" (Dân làm vàng, đi trầm) mới thấy hết mà thôi!

Last edited by a moderator:
Các bạn ơi, tháng 9 tới (16-18/9) mình dự định một chuyến cùng với bé 3 tuổi và bé nhỏ (... trong bụng) làm một cuộc du hành đến Đà Nẵng, có vệ sỹ đi kèm (c). Vé máy bay mua rồi, khách sạn có rồi, mà mọi người đều bảo tháng đó là tháng bão. Vậy có yên tâm về lịch trình này ko????
(DAD thì mình đi nhiều rồi, nhưng lần này có em bé nên phải cẩn thận)

Thực ra Quảng Nam cũng có nhiều hang động đá vôi có hình ảnh tương tự như trên nhưng nó nằm ở miền Tây Quảng Nam, xa xôi, cách trở. Chỉ có dân "điệu" (Dân làm vàng, đi trầm) mới thấy hết mà thôi!

Ơ thông tin này làm mình háo hức qúa. Cụ thể "những hang đá vôi tương tự" đó nó nằm ở vùng nào vậy bạn?

Thú thật là miền Tây xứ Quảng mình lặn lội cũng rất nhiều rồi nhưng chưa từng nghe thông tin này. Bạn cho biết rõ hơn nhé.

Cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back