What's new

[Đã đi] Rủ rê các cụ đi phượt Mai Châu 2 ngày 1 đêm bằng xe máy để ngắm Hoa Ban (free phòng)

Rủ rê các cụ đi phượt Mai Châu 2 ngày 1 đêm bằng xe máy để ngắm Hoa Ban (free phòng)

Em xin phép chào các cụ, em tên Mạnh làm bên du lịch Mai Châu ạ, tình hình là năm nay thời tiết khắc nghiệt nên em chờ mong mãi đến ngày hoa ban nở mà mãi không thấy gì cho đến tân hôm nay khi em thấy trên những cánh rừng xa xa đã có những cây hoa ban nở trắng rồi nên em nảy sinh ra 1 ý tưởng là sẽ mời các bác cùng em làm 1 chuyến du xuân bằng xe máy để thăm quan Mai Châu và mục đích chính là đi ngắm hoa Ban trong rừng. Em biết ở chỗ em có cả 1 khu rừng toàn hoa ban nên em nghĩ là sẽ thật tuyệt nếu 1 ngày nào đó mình được ngồi dưới tán hoa Ban và cùng trò chuyện hay kể cả là làm một giấc thì cũng là 1 kỉ niệm không thể nào quên trong đời. Vậy mà trong suốt 3 năm qua em vẫn chưa có cơ hội để làm được điều đó nên năm nay em muốn rủ rê mọi người cùng tham gia gọi là cho nó có phong trào, cũng như là cơ hội được giao lưu học hỏi với các bác trong hội ạ. Ngày trước khi lấy vợ em hay phượt lắm, vậy mà từ khi lập gd đến nay em dành hầu hết thời gian cho công việc và gd thôi nên dạo này thấy ngứa nghề quá ạ.

Em ở Hà Nội nên nếu các cụ quan tâm thì vui lòng alo cho em theo số: 0946888804 để em lên danh sách và hạch toán chi phí chuyến đi. Em dự đoán là khoquas5s 500.000đ/người cho tất tần tật các loại sơn hào hải vị ks, nghìn sao ạ

ps/ em có 1 khu bungalow và 1 nhà sàn tại Mai châu nên nếu các cụ đi em sẽ free tiền phòng cho các cụ ạ. Còn mọi cái thứ khác anh em mình campuchia ạ.

Các cụ cố gắng đi vào đầu tuần hoặc thứ 6 là cùng cì vào thứ 7 bên em thường đã có phòng đặt nên em sợ sẽ không chu đáo được với các cụ ạ !

Cảm ơn các cụ nhiều ạ !

Đỗ Mạnh
pr bản thân 1 chút ạ. Em 27 tuổi và hiện đã có 8 năm rong ruổi trên đường, vừa làm guide vừa là xế kiêm luôn đầu bếp linh tinh và linh tinh. Nên các cụ có thể yên tâm về khả năng dẫn đoàn của em ạ. Ngoài ra Mai Châu gần như là quê hương thứ 2 của em bởi 3 năm nay trung bình thì em đi và về 4 lần trong (Tuần) ạ

đây là một số hình ảnh minh họa ạ
Thung lũng Mai Châu đang độ xuân thì
[/IMG]
Hoa Ban Mai Chau
[/IMG]
Còn đây là nơi các cụ sẽ được nhận phòng miễn phí ạ
[/IMG]

Nào mình cùng khởi hành thôi ạ !

@ Hi all, diễn đàn vừa áp dụng NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI từ ngày 14/3/2013. Bạn chủ topic và các bạn đồng hành vui lòng đọc kỹ và làm theo quy định nhé.

Last edited by a moderator:
Re: Rủ rê các cụ đi phượt Mai Châu 2 ngày 1 đêm bằng xe máy để ngắm Hoa Ban (free phò

Trở về nhà gần 1 tuần sau chuyến Phượt Mai Châu nhưng trong lòng mình vẫn còn cảm giác lâng lâng khó tả mỗi khi nghĩ về chuyến đi ấy, về những người bạn đã đồng hành cùng với mình. Chỉ có thể nói một điều rằng, những điều mình nhận được sau chuyến đi vượt trên mong đợi của mình rất nhiều. Mình, chỉ có 3 phút để quyết định đi, 13 phút chuẩn bị đồ đạc và 30 phút di chuyển đến địa điểm tập trung, vậy nên, tất cả những gì mình nghĩ trong đầu đó là tham gia cung đường này để tận hưởng cảm giác yên bình, tạm lánh những ồn ào, bon chen, xô bồ của cuộc sống phồn hoa đô thị.

Cảm giác băn khoăn, ngại ngùng ban đầu khi gặp mọi người trong đoàn nhanh chóng được xóa bỏ bởi sự nhiệt tình, quan tâm, thân thiện của mọi người dành cho mình - thành viên nữ duy nhất trong đoàn. Sự quan tâm đó kéo dài trong suốt chuyến đi khiến cho mình không có cảm giác lạc lõng mà trái lại, luôn cảm thấy vui vẻ, thoải mái.

Mai Châu là điểm du lịch đã nổi tiếng từ lâu, vì đi vào cuối tuần nên đoàn mình cũng gặp nhiều đoàn khác tại đây. Tuy nhiên, nhờ bác Mạnh trưởng đoàn nên đoàn mình được trải nghiệm những cảm giác đúng chất phượt. Những điểm mà chúng mình dừng chân khám phá dường như không có ai khác ngoài mọi người trong đoàn mình, điều này tạo cho mình cảm giác Mai Châu là dành riêng cho đoàn mình vậy. Đến tận bây giờ mình vẫn còn nhớ cảm giác thích thú của mọi người khi tận mắt ngắm nhìn vẻ đẹp của hoa ban nở trắng cả một triền đồi. Mình tin vẻ đẹp tinh khiết ấy có thể làm mềm cả những trái tim sắt đá nhất. Và núi cao trùng điệp, và nắng gió Mai Châu cũng không ngăn nổi bước chân của đoàn mình chinh phục hoa ban. Mình nhớ mọi người, nhớ cả sự háo hức của mọi người khi đi tắm suối; một chút e thẹn của các bạn nam khi lần đầu tận mắt thấy các mẹ, các chị người Thái tắm tiên; nhớ sự hăng say, tinh thần đồng đội của mọi người khi tham gia đá bóng cùng trai bản; rồi cả những ngạc nhiên, trầm trồ của cả đoàn khi đứng trước Hồ Sông Đà - nơi mang vẻ đẹp của một Hạ Long trên cạn. Và sau tất cả những khám phá, chinh phục đó, điều mình nhớ hơn cả chính là nụ cười tươi rói, mãn nguyện luôn thường trực trên môi của mỗi thành viên trong đoàn.

Dù không ai bảo ai nhưng có lẽ trong lòng mọi người luôn thầm cảm ơn bác Trưởng đoàn Đỗ Mạnh đã lên 1 cung phượt hoàn hảo, mang lại cho mọi người những trải nghiệm thực sự hấp dẫn, lý thú, và những người bạn mới tuyệt vời.

......

Trong cảm nhận của mình, Mai Châu có điểm gì đó hút người lắm. Vậy nên, trở về với Hà Nội, dù cho nhịp sống vội vã, hối hả của thành phố triệu dân này cuốn mình vào với bao bộn bề của công việc và cả những lo toan thường nhật, nhưng có đôi lúc, mình tự cho phép tâm hồn mình lắng lại. Ấy là khi mình thả hồn vào những ký ức, những kỷ niệm đẹp về Mai Châu, về những sườn đồi trắng màu hoa ban nở, về những dòng suối trong lành, xanh mát và cả những con người thân thiện nơi đây. Chính vì vậy, có điều gì đó thôi thúc mình trở lại mảnh đất này. Hẹn gặp lại Mai Châu vào mùa ban sau nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,578
191,428
Latest member
969149329
Back