What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
hi hí , thì anh đã nói mà, vé nằm cho nó khỏe, tiền không dễ kiếm, nhưng phải biết xài thế nào cho nó hợp lý, tiếc có tí mà leo 5p đứng thở 10p, thì không hay tí nào.
Ý kiến mình là vậy, sức khỏe là quan trọng, chúng ta leo Fan là để chinh phục, là trekking, khám phá bản thân chứ không phải là tàn phá bản thân, di làm sao mà để khi về tới nhà ta vẫn còn mỉm cười vì những kỷ niệm trong chuyến đi chứ không phải những hãi hùng vì kiệt sức, hoặc bị rớt lại làm chậm tốc độ của cả nhóm, những điều này rút ra từ những chuyến trekking mình từng tham gia. vậy mong các bạn hiểu cho

Nên thế đừng dại như nhà Milano leo phan đợt 30-4 nằm sóng xoài trên lối đi

thằng này ở Hn chị ạ.
Chẹp cũng muốn đj, nhưng mà cũng chưa bjt đc thế nào. chỉ sợ vướng mắc chuyện gì k đj đc. chờ gần cuối tháng 8, chốt dsach rùi đăng ký cũng chưa muộn hehe;)

cố gắng thu xếp thời gian mà đi chú em ạ. Tuổi trẻ xông pha về già mới không thấy tiếc:D

Chào mọi người. Tớ đã đăng ký leo Fan vào 16/10 rồi. Nhóm tớ ở SG mới có 4 người + 1 bạn ở Cần Thơ. Đã quyết định 22/8 này leo núi Bà Đen để test. Sáng đi tối về. Đang kiếm xe otô, nếu không có thì 2 bánh vậy. Sẽ mang theo đồ ăn, nước uống, tấm trải để ăn trưa trên đỉnh. Các bạn ở SG tham gia luôn để cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!

theo ý số đông thôi mà các anh :)) ,em di gom xiền đây :)) bao giờ chốt danh sách a nhở

Chào mọi người. Tớ đã đăng ký leo Fan vào 16/10 rồi. Nhóm tớ ở SG mới có 4 người + 1 bạn ở Cần Thơ. Đã quyết định 22/8 này leo núi Bà Đen để test. Sáng đi tối về. Đang kiếm xe otô, nếu không có thì 2 bánh vậy. Sẽ mang theo đồ ăn, nước uống, tấm trải để ăn trưa trên đỉnh. Các bạn ở SG tham gia luôn để cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé!
Okie bạn, bên này có 4 người, nhưng chưa chắc đi đủ.
Bà Đen thì mình nghĩ nên đi xe máy, hoặc Bus, mướn xe đi rất phí. nếu có đi, thì phải đi cho sớm, vì leo nhanh lắm cũng mất hơn 2h (khả năng mình thì phải mất trên 3h) rồi quay xuống cũng thêm 1-2h nữa, thời gian mất khỏang 5h cho cả 2 chiều. Xe bus thì chuyến cuối cùng là lúc 16h, vậy nên mọi người cân nhăc kỹ nhé

Okie bạn, bên này có 4 người, nhưng chưa chắc đi đủ.
Bà Đen thì mình nghĩ nên đi xe máy, hoặc Bus, mướn xe đi rất phí. nếu có đi, thì phải đi cho sớm, vì leo nhanh lắm cũng mất hơn 2h (khả năng mình thì phải mất trên 3h) rồi quay xuống cũng thêm 1-2h nữa, thời gian mất khỏang 5h cho cả 2 chiều. Xe bus thì chuyến cuối cùng là lúc 16h, vậy nên mọi người cân nhăc kỹ nhé

kinh nghiệm đau thương vác sáu chai nước của lão Hà chưa được kể nhĩ

kinh nghiệm đau thương vác sáu chai nước của lão Hà chưa được kể nhĩ
10 chai, tự uống hết 4, còn 6, tổng cộng thồ trong balô 5kg nước, mà hem có đồ ăn, đói rã ruột, hic, còn chú thì sao nà, vác đồ cho lắm, rùi... hĩ hĩ

10 chai, tự uống hết 4, còn 6, tổng cộng thồ trong balô 5kg nước, mà hem có đồ ăn, đói rã ruột, hic, còn chú thì sao nà, vác đồ cho lắm, rùi... hĩ hĩ

Cái đó cũng do bệnh ngu tập vác đồ nhồi cho lắm vào đến lúc mệt ko vứt ra được lần sau có tâp vác đồ em sẽ bỏ đá vào để nếu có nặng thì vứt béng cho xong

Cái đó cũng do bệnh ngu tập vác đồ nhồi cho lắm vào đến lúc mệt ko vứt ra được lần sau có tâp vác đồ em sẽ bỏ đá vào để nếu có nặng thì vứt béng cho xong
Vậy lần này thử sức nữa không, leo đường bên cáp treo, xuống đường mòn:D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back