What's new

Rủ rê leo fanxifan từ 26/9 tới 30/9

Status
Not open for further replies.
Ngày 26/9 : TpHCM – Hà nội (phương tiện mọi người chủ động)
Có mặt tại Ga Hà Nội lúc 19h, đến Sapa khỏang 6-7h sáng 27/9
Ngày 27/9: đến Lào Cai, ăn sáng

Xe đón tại ga Lào Cai đưa về Sapa, chuẩn bị đồ để leo núi. Khởi hành leo Fanxipan. Chinh phục độ cao 2200m. Nghỉ đêm tại độ cao 2200m

Ngày 28/9: Bắt đầu leo lên đỉnh 3143m quan ao nu. Dự kiến lên đỉnh khoảng giữa trưa và ăn trưa trên đó. Sau đó quay xuống ngủ đêm tại độ cao 2200m đường Sín Chải.

Ngày 30/9 : Xuống tiếp theo đường Sín Chải. Khoảng 13h đến bản Sín Chải ở độ cao 1260m và về Sa Pa ăn trưa. Chiều chơi ở thị trấn Sa Pa.
Xuống Lào Cai lúc 17h. Tối lên tàu về Hà Nội

Last edited by a moderator:
tour leo là 1.350k . vé đi lào cai 2 chiều là 530k . nhưng cứ tính thư thả thì 2 chai đi

e thấy ta nên tiết kiệm đi vé 90 ghế cứng thôi :)) đi phượt xoắn jia =)) 1350k + 180 k là tầm 1550k còn dư mấy lít đi mua giầy leo núi :D (beer)

e thấy ta nên tiết kiệm đi vé 90 ghế cứng thôi :)) đi phượt xoắn jia =)) 1350k + 180 k là tầm 1550k còn dư mấy lít đi mua giầy leo núi :D (beer)
Hĩ hĩ, cái này thì mình không ép, tuỳ bạn thôi, riêng mình vẫn trung thành giường nằm, vì ít ra lên đến Lào Cai mình cũng còn cả một chặng đường dài cần đến sức khoẻ

hehe tại e đg năm cuối ĐH tiền lúc nào cũng thiếu đại ca ạ, mà e cũng vừa đi cô tô về, hết cả xiền, dg tiết kiệm cho vụ này đây, hi vọng có đủ để đi

các bạn ở Hà Nội đông thật. Hẹn gặp các bạn vào ngày 15/10.

ậy , chậc...post nhầm topic rồi, moderate xóa dùm em cái. Cáo lỗi các bạn nhá

e cập nhật danh sách các bạn đăng kí leo fan đợt này , bác nào chưa có tên thì bổ sung nha
* NHÓM SÀI GÒN :
1. SÓNG VÀ BIỂN
2. DINASOUR
3. TRUNGBIM
4. TEA
5. HOA.EK

* NHÓM HÀ NỘI :
1. HOÀI AN
2. FREEZU
3. LANNHIM
4.BLUECHIP (2 NGƯỜI )
5.CUNGVIVU
6.CAFEMUOI

CÒN HAI BẠN NANA (2 NGƯỜI ) VÀ BẠN SERAIN NỮA NHƯNG E KHÔNG BIẾT Ở SÀI GÒN HAY HÀ NỘI

Bạn oi! tớ còn một suất dập dòm nữa đấy bạn à, đến cuối tháng 8 chốt danh sách tớ sẽ báo lại chính xác nhé. Thanks:)

phần phương tiện bà con tự túc không ép buộc ha miễn sao các bác có mặt để leo là được rồi

Mình thấy thế này nếu đi chung cả đoàn thì nên xuất phát cùng lúc đi cùng một thời gian, vụ tự túc phương tiện thì ko nên vì nếu vì người này đến trễ cả đoàn phải chờ thì ko tốt. Đi chung mà chẳng lẽ điều nhỏ nhặt này cũng ko thống nhất được sao

Mình thấy thế này nếu đi chung cả đoàn thì nên xuất phát cùng lúc đi cùng một thời gian, vụ tự túc phương tiện thì ko nên vì nếu vì người này đến trễ cả đoàn phải chờ thì ko tốt. Đi chung mà chẳng lẽ điều nhỏ nhặt này cũng ko thống nhất được sao
hi hí , thì anh đã nói mà, vé nằm cho nó khỏe, tiền không dễ kiếm, nhưng phải biết xài thế nào cho nó hợp lý, tiếc có tí mà leo 5p đứng thở 10p, thì không hay tí nào.
Ý kiến mình là vậy, sức khỏe là quan trọng, chúng ta leo Fan là để chinh phục, là trekking, khám phá bản thân chứ không phải là tàn phá bản thân, di làm sao mà để khi về tới nhà ta vẫn còn mỉm cười vì những kỷ niệm trong chuyến đi chứ không phải những hãi hùng vì kiệt sức, hoặc bị rớt lại làm chậm tốc độ của cả nhóm, những điều này rút ra từ những chuyến trekking mình từng tham gia. vậy mong các bạn hiểu cho

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back