What's new

Rủ rê phượt anh chị em Nha Trang...Mình ơi..

Em mới đi Ea Krông Rou về... Cảnh vật rất chi là phê, hehe... Buổi tối BBQ, đốt lửa trại và hát hò trong khí trời lành lạnh... Một cảm giác rất Yomost! :D

Mình thấy nếu chia sẻ ảnh theo cách này thì các bạn co thể xem dược vị trí mà mình dả chụp ảnh 1 cách chi tiết vì nó dược hiển thị trên gôgle map...

Cho phép Sori thăm dò ý kiến của cả nhà Phượt Nha Trang về 02 lịch trình Off - ọp ẹp – phượt một chuyến .

- Thời gian : 18 / 09 / 2011 ( nhầm ngày chủ nhật ) .
- Lộ trình : Trong ngày ( sáng khởi hành – chiều tối kết thúc chuyến đi )
- Phương tiện : xe gắn máy
@@ Phương án 1 : TP. Nha Trang – Hồ chứa nước nhà máy thủy điện Ea Krongru ( thuộc Ninh Tây – Ninh Hòa ) - Đoạn đường khoảng 90 km
- 06h00 : Tất cả các thành viên tham gia chương trình có mặt tại công ty LongGiangTravel – số 01C Nguyễn Thiện Thuật – Phường Lộc Thọ - TP. Nha Trang .
- 06h10 : Xuất phát ( có 02 cung đường để cả nhà lựa chọn ) .
** Cung đường 1 : - 06h40 : Đoàn có mặt tại quán phở A-Tư ( đoạn gần Bình Cang ) , dùng điểm tâm sáng ( Nếu đoàn quyết định đi cung đường từ trung tâm Nha Trang thẳng tiến theo quốc lộ 1A qua địa phận Diên Khánh vào thị xã Ninh Hòa ( khoảng cách 35 km ) .
** Cung đường 2 :
- 06h15 : Dùng điểm tâm sáng tại tiệm mì A.Tỷ - số 6 Nguyễn Thiện Thuật .
- 06h45 : Khởi hành theo cung đường Trần Phú B – Phạm Văn Đồng , dọc theo đường biển Bãi Tiên – cung đường đèo và biển rất đẹp – qua địa phận Lương Sơn . Sau đó , theo quốc lộ 1A thẳng tiến vào thị xã Ninh Hòa .
Đến Ninh Hòa theo quốc lộ 26 ( đường lên DakLak ) , qua cầu Dục Mỹ ( khoảng cách tầm 30 km ) . Từ cầu Dục Mỹ đến hồ chứa nước nhà máy thủy điện Ea Krongru cách khoảng 20 km .
** Cả nhà ăn trưa tại đây ( thực phẩm chuẩn bị trước ) .
- 14h00 : Khởi hành về .
- 15h30 : Đoàn ghé tắm suối Trường Bơi ( thuộc Ninh Lộc ) .
- 18h00 : Ăn tối tại thị trấn Ninh Hòa ( Cả nhà lưu ý đặc sản nức tiếng tại Ninh Hòa là món nem nướng , bún cá và bánh ướt ) .
- 19h30 : Đoàn có mặt tại TP. Nha Trang – Chia tay , kết thúc nhiều kỷ niệm và ấn tượng đẹp vầ chuyến phượt .
@@ Chuẩn bị thực phẩm mang theo :
- Xôi , bánh mì , gà luộc , trái cây , nước uống .
@@ Chi phí : 250.000 vnd / thành viên

@@ Phương án 2 : TP. Nha Trang – Tắm Suối Tiên – đoạn đường khoảng 20 km .
- 07h00 : Các thành viên tập trung tại quán caffe cóc – số 09 Nguyễn Thiện Thuật . Dùng điểm tâm sáng bánh mì thịt và nhâm nhi caffe .
- 08h30 – 09h00 : Đoàn khởi hành từ trung tâm TP. Nha Trang theo quốc lộ 1A đến Diên Khánh vào xã Suối Tiên thuộc huyện Cam Lâm .
- 10h15 : Đoàn có mặt tại cổng Suối Tiên .
- 10h40 : Đoàn sinh hoạt tập thể , tắm suối , tham quan khám phá cảnh thiên nhiên của Suối Tiên .
- 12h00 : Ăn trưa ( thực phẩm mang theo hoặc có thể nhờ người dân tại Suối Tiên phục vụ gà luộc – tuyệt lắm ) .
- 15h30 : Khởi hành về lại TP. Nha Trang .
- 16h30 : Đoàn ghé mì quãng Bình Cang thưởng thức .
- 17h00 : Kết thúc chuyến đi .
** Tổng chi phí : 200.000 vnd / thành viên

@@ Cả nhà ok thống nhất thì tiếp “ tăng 2 “ lai rai vài chai tại quán Gió Biển – số 10 Phạm Văn Đồng .

Trên đây là Sori đưa ra 2 phương án ọp ẹp , rất mong cả nhà cho ý kiến biểu quyết để quyết định cung đường cùng phượt ạ .

Thân !

Hội ý và thăm dò ý kiến của cả nhà - thống nhất kết thúc quyết định chọn lựa cung đường phượt vào lúc 24h00 ngày 16 / 09 / 2011 .

Em xin lỗi cả nhà, vì nhà em có việc đột xuất ở quê, nên em về quê cả tuần nay. Trưa chủ nhật em mới có mặt tại Nha Trang nên không thể tham dự chuyến đi với mọi người được. Tiếc quá đi. Em báo cáo với cả nhà sau !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,935
191,782
Latest member
innobrand8386
Back