What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Hì, e rất tán đồng với ý kiến a Po. Em trai e cũng = tuổi e giophieubat, năm ni sắp vào lớp 12. Mỗi lần nghe e nói đi đâu đó với nhà mình thì e trai nói "c3 đi với phựt hả" (phựt là phượt đấy ạ), e bảo "phượt chứ hổng phải phựt", nó cười nói "biết rầu, phượt, nhưng mà e còn nhỏ nên chỉ phựt thôi chứ chưa phượt được". 1 lần, 2 lần, .... nó vẫn luôn bảo là "phựt", nó cũng hay vào đọc các hồi ức về chuyến đi và trầm trồ. Mỗi lần 2 chị e đọc, e đều bảo nó cố gắng học - kiếm xiền - sau ni thích là đi chứ hổng cần cân đo đong đếm. :D

Giophieubat, chị k nghĩ là e phải dừng lại đam mê 1 năm đâu. Phượt là niềm đam mê, niềm vui; nhưng đậu TN 12, đậu Đại học cũng là niềm đam mê, niềm vui (k chỉ của riêng e). Muốn đạt được niềm vui lớn phải biết hy sinh những niềm vui nhỏ (chỉ là hy sinh tạm thời).

Doremi nghĩ, tuổi nhỏ - tuổi to k phải là giới hạn để tham gia Phượt, k phải là điều kiện để thực hiện niềm đam mê Phượt; chỉ là khi nào mình tự lo cho bản thân mình được thì hãy nghĩ đến Phượt. Cá nhân Doremi cũng biết nhà mình từ năm 08 - 09 nhưng lúc đó tự thấy mình chưa thể vô tư Phượt (dù Phượt gần or Phượt mô ni tơ) nên đi tàu ngầm suốt; đến năm ngoái mới trồi lên :D. Vài dòng gửi Giophieubat, chúc e năm nay học tốt - thi tốt, sau vụ clip gian lận ở Bắc Giang chắc năm ni thi TN khó đấy Giophieubat, e cố gắng.

Rất vui vì bạn đã quan tâm đến diễn đàn phượt. Nhưng rất tiếc phải thông báo với bạn, bạn chưa thể là thành viên PDN được vì bạn còn nhỏ tuổi quá, khi nào đủ 18 tuổi thì tham gia cũng chưa muộn. Việc chính của bạn bây giờ là học chứ chưa cần phải...trải nghiệm với các anh chị ở đây (nhìn thấy đống bia ở trên chưa? Trải nghiệm cái giề? :))). Khi bạn đủ 18 tuổi bạn mới đủ năng lực chịu trách nhiệm về những hành vi của mình, và hơn nữa lúc đó bạn mới có quyền cưỡi một em phân khối lớn mà đi phượt. Hẹn gặp bạn vào năm tới nhá.

To chị Châu: ngày ni e nt chị Châu số đth 0905....241 mà hổng thấy chị Châu rì lay nha.

P/S: Quái, hôm nay sao nói nhiều thế - 1p tự sướng, cả nhà đừng ném đá, ném bê tông Doremi nhá, lo ném chị Châu đê............ để chị ấy chuẩn bị đồ ăn cho ngày mai.:D

Nhà mình chém đúng vãi linh hồn thật, muốn like nhiều chỗ nhưng bị hạn chế quá -_-. Đang hồi hộp chờ đến chiều mai.

Chuyến xe bus cuối cùng trong thành phố ra sân bay Incheon đã dừng rùi mà mình vẫn chưa lên máy bay nữa hic hic 11pm rùi. Có lẽ đến HCM cũng sáng mai :( ....Bay về Đà nẵng cũng trưa rùi, hy vọng còn sức để đi Hôi an :(....... Gia đình phượt chờ mình với nghe, mình sẽ cố gắng ăn mồng 5 với gia đình phượt đợt này :help:help:help:help:help

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,762
191,533
Latest member
DieuSleepwear04
Back