What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Trước thì một giáng hương hai bố pô giờ thì lúc nào cũng mây với gió, đứng núi này trông núi nọ thế là không được, rất không được. Thằng nào không được thì tự làm bản kiểm điểm đi.

Hì, e rất tán đồng với ý kiến a Po. Em trai e cũng = tuổi e giophieubat, năm ni sắp vào lớp 12. Mỗi lần nghe e nói đi đâu đó với nhà mình thì e trai nói "c3 đi với phựt hả" (phựt là phượt đấy ạ), e bảo "phượt chứ hổng phải phựt", nó cười nói "biết rầu, phượt, nhưng mà e còn nhỏ nên chỉ phựt thôi chứ chưa phượt được". 1 lần, 2 lần, .... nó vẫn luôn bảo là "phựt", nó cũng hay vào đọc các hồi ức về chuyến đi và trầm trồ. Mỗi lần 2 chị e đọc, e đều bảo nó cố gắng học - kiếm xiền - sau ni thích là đi chứ hổng cần cân đo đong đếm. :D

Giophieubat, chị k nghĩ là e phải dừng lại đam mê 1 năm đâu. Phượt là niềm đam mê, niềm vui; nhưng đậu TN 12, đậu Đại học cũng là niềm đam mê, niềm vui (k chỉ của riêng e). Muốn đạt được niềm vui lớn phải biết hy sinh những niềm vui nhỏ (chỉ là hy sinh tạm thời).

Doremi nghĩ, tuổi nhỏ - tuổi to k phải là giới hạn để tham gia Phượt, k phải là điều kiện để thực hiện niềm đam mê Phượt; chỉ là khi nào mình tự lo cho bản thân mình được thì hãy nghĩ đến Phượt. Cá nhân Doremi cũng biết nhà mình từ năm 08 - 09 nhưng lúc đó tự thấy mình chưa thể vô tư Phượt (dù Phượt gần or Phượt mô ni tơ) nên đi tàu ngầm suốt; đến năm ngoái mới trồi lên :D. Vài dòng gửi Giophieubat, chúc e năm nay học tốt - thi tốt, sau vụ clip gian lận ở Bắc Giang chắc năm ni thi TN khó đấy Giophieubat, e cố gắng.

To chị Châu: ngày ni e nt chị Châu số đth 0905....241 mà hổng thấy chị Châu rì lay nha.

P/S: Quái, hôm nay sao nói nhiều thế - 1p tự sướng, cả nhà đừng ném đá, ném bê tông Doremi nhá, lo ném chị Châu đê............ để chị ấy chuẩn bị đồ ăn cho ngày mai.:D
cảm ơn những lời nhắc nhở chân thành của chị. ước mơ của e chỉ lạ phượt bụi để đi làm từ thiện là chính. Năm nay e sẽ cố gắng học để lấy đó làm bàn đạp thực hiện ước mơ của mình

Ngồi ăn sáng mà điện thoại reo liên tục, sốt cả ruột :(:(.......
- Ba me " Về sớm nghe con, me nấu đồ cúng hết rồi con về ăn thôi. Về nghe, ba me nhớ con quá Ty ty ơi..."
- Lũ bạn học " về chưa quỷ sứ, về đi rồi chạy qua hhà hàng Hàn Quốc Saranghae nghe. Thiếu mi là thiếu .....rượu Josu đó..."
- KOICA members " where're you? Have dinner in my house at 6pm...Pls bring your guitar..."
- Anh hai" Ty về nhanh, chiều ni mấy đứa bạn anh có ghé qua nhà chơi. Ty nấu mấy món nhậu giúp anh với..."
- Cơ quan " aloo về chưa, sao trễ vậy???? mấy con vịt chờ mi nhổ lông kìa.........":Dam:Dam:Dam:Dam
:LL
.....Sao hổng thấy anh chị em phượt nào send message cho mình nhẩy, ví dụ "......Cỏ Mây ui, dìa sớm đi ....anh chờ ....????

Sốt ruột...!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Ngồi ăn sáng mà điện thoại reo liên tục, sốt cả ruột :(:(.......
- Ba me " Về sớm nghe con, me nấu đồ cúng hết rồi con về ăn thôi. Về nghe, ba me nhớ con quá Ty ty ơi..."
- Lũ bạn học " về chưa quỷ sứ, về đi rồi chạy qua hhà hàng Hàn Quốc Saranghae nghe. Thiếu mi là thiếu .....rượu Josu đó..."
- KOICA members " where're you? Have dinner in my house at 6pm...Pls bring your guitar..."
- Anh hai" Ty về nhanh, chiều ni mấy đứa bạn anh có ghé qua nhà chơi. Ty nấu mấy món nhậu giúp anh với..."
- Cơ quan " aloo về chưa, sao trễ vậy???? mấy con vịt chờ mi nhổ lông kìa.........":Dam:Dam:Dam:Dam
:LL
.....Sao hổng thấy anh chị em phượt nào send message cho mình nhẩy, ví dụ "......Cỏ Mây ui, dìa sớm đi ....anh chờ ....????

Sốt ruột...!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nỗi nhớ không nói bằng lời....

cảm ơn những lời nhắc nhở chân thành của chị. ước mơ của e chỉ lạ phượt bụi để đi làm từ thiện là chính. Năm nay e sẽ cố gắng học để lấy đó làm bàn đạp thực hiện ước mơ của mình

Khà khà, em phượt Gió thân mến, các anh chị nhà phượt chọc em đó mà. Học mà chơi, chơi mà học...tất cả đều từ thực tiễn mà có cả em ah. Các anh chị phượt nhà này đi chơi, tụ tập đó cũng là lúc họp mặt để lên kế hoạch từ thiện, giao lưu văn hóa các miền, chia sẽ những kinh nghiệm cưỡi mây cưỡi gió của các anh chị em nhà phượt đó mà :D. Em vào đây thì xem như là thành viên nhỏ tuổi của gia đình rùi. Nếu có những chuyến đi công tác từ thiện hợp với em thì các anh chị gia đình phượt này sẽ thông báo cho em thôi mờ. Cũng như là công tác " mùa hè xanh" của sinh viên vậy mà(NT)

Học giỏi em nhé!

sân bay bên HQ hả c @@

Khà khà....quên reply câu hỏi của em Gió nè : Sân bay ở Hàn kút em ah. :D

Last edited:
Cuộc hẹn hôm nay...dù chỉ một phút...cũng là khởi đầu cho tình mình...
Em sẽ mộc mạc nhé em...đừng như sao kia lung linh....
Vì anh đơn giản là nghệ sĩ nghèo chứ anh đâu phải là minh tinh...
Em à...nếu em thật sự là mưa..thì anh xin nguyện làm cơn gió...
Ôm lấy giọt mưa..vào lòng...anh nhẹ nhàng mang em về nơi đó...
Chỉ hai chúng ta thôi...một nơi thật xa xôi....
Em sẽ là thơ...anh là nhạc một bài tình ca thôi....
Chỉ hai chúng ta thôi...một nơi thật xa xôi...
Em sẽ là thơ...anh là nhạc...thời gian như ngừng trôi !!!

Cuộc hẹn hôm nay...dù chỉ một phút...cũng là khởi đầu cho tình mình...
Em sẽ mộc mạc nhé em...đừng như sao kia lung linh....
Vì anh đơn giản là nghệ sĩ nghèo chứ anh đâu phải là minh tinh...
Em à...nếu em thật sự là mưa..thì anh xin nguyện làm cơn gió...
Ôm lấy giọt mưa..vào lòng...anh nhẹ nhàng mang em về nơi đó...
Chỉ hai chúng ta thôi...một nơi thật xa xôi....
Em sẽ là thơ...anh là nhạc một bài tình ca thôi....
Chỉ hai chúng ta thôi...một nơi thật xa xôi...
Em sẽ là thơ...anh là nhạc...thời gian như ngừng trôi !!!

Ò ò ......mình cũng thử làm thơ xem sao hén (NT)

Xa một ngày có lâu quá không em
Sao anh thấy ngày cứ dài đến thế?
Đêm Đà Nẵng rực sáng trăng rằm
Gió cũng chẳng vô tình qua cửa sổ
Một chiếc lá vàng rơi cũng làm anh nhớ
Áp mặt lên trăng mới biết trăng gầy
Tình anh bồng bềnh trôi theo .....bóng Cỏ may
Ánh trăng nhắc về những ngày mê đắm
thơ anh
xuống dòng
buôn nghiêng dấu lặng…
nỗi nhớ về em
lấp mãi
không đầy.

Hiiiiii:LL

Khà khà, em phượt Gió thân mến, các anh chị nhà phượt chọc em đó mà. Học mà chơi, chơi mà học...tất cả đều từ thực tiễn mà có cả em ah. Các anh chị phượt nhà này đi chơi, tụ tập đó cũng là lúc họp mặt để lên kế hoạch từ thiện, giao lưu văn hóa các miền, chia sẽ những kinh nghiệm cưỡi mây cưỡi gió của các anh chị em nhà phượt đó mà :D. Em vào đây thì xem như là thành viên nhỏ tuổi của gia đình rùi. Nếu có những chuyến đi công tác từ thiện hợp với em thì các anh chị gia đình phượt này sẽ thông báo cho em thôi mờ. Cũng như là công tác " mùa hè xanh" của sinh viên vậy mà(NT)

Học giỏi em nhé!

sân bay bên HQ hả c @@

Khà khà....quên reply câu hỏi của em Gió nè : Sân bay ở Hàn kút em ah. :D
thì nói chung là năm nay lo học ko đc tham gia nhìu buổi off.năm sau e mới đc chính thức vào hội PDN =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,753
191,532
Latest member
Yallashoot21
Back