What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Đọc xong bài đảo Ngọc ghiền quá. Đi chiều thứ 7 ngày 7 được ko?Chiều ngày 8 CN mình về. Sáng thứ 7 sẽ tranh thủ dọt sớm từ Hà Nội về ĐN rồi chiều đi luôn. Bác Po tổ chức ăn chơi kiểu này em ghiền chịu ko nỗi. Please đi ngày 7,8/7 đi cả nhà ơi!!! Nếu ko thì Châu ko tham gia được, nếu Châu đi lần này sẽ làm món lẩu cá kèo, đảm bảo ngon hơn lẩu cá kèo bà huyện Thanh Quan Sì Gòn luôn...
@LMP: đã nhận được 600k bạn chuyển, Thanks.

Trên cở sơ góp ý của mọi người, anh chốt lại như sau :

1/ Đi Cù Lao Chàm : Bỏ. Nhiều mem đã đi, chi phí hơi cao, không thú vị lắm…

2/ Đi thuyền ngược dòng Thu Bồn từ Hội An đến Hòn Kẽm đá dừng : Duyệt

3/ Đi Đảo Ngọc : Duyệt

Vậy ta sẽ đi Đảo Ngọc trước, sau đó sẽ đi Hòn Kẽm đá dừng. Kế hoạch như sau :

1/ Chương trình đi Đảo Ngọc :

+ Thời gian : Từ chiều thứ bẩy 7/7 đến chiều chủ nhật 8/7 (nếu được qua đêm trên đảo).
Hoặc sáng chủ nhật 8/7 đi, chiều về (nếu không được qua đêm trên đảo).

+ Người lên chương trình và phụ trách : Anh đề nghị Thitgaxe và Paulpau68 cùng lo vụ này rồi post cụ thể kế hoạch lên đây.

+ Những thông tin cần biết : Trước hết hỏi thuê thuyền giá bao nhiêu cho đi thứ bẩy, về chủ nhật và sáng đi chiều về là bao nhiêu? Hỏi cụ thể xem trên đảo có cho ở lại đêm đối với dân đi tự do như phượt mình không? (năm 2010 anh đi, chỉ có đi theo tour của công ty du lịch mới được ở lại đêm trên đảo). Do đó phải chắc chắn vấn đề này để mình thiết kế đi qua đêm hay sáng đi chiều về cho phù hợp? Sau khi có giá thuê tàu hai em tính toán kinh phí cho mỗi mem luôn. Đi càng đông, chi phí thuê thuyền trên một mem sẽ giảm đáng kể. Cứ ước khoảng 20 mem là đẹp.

+ Cá nhân cần chuẩn bị : Lều, túi ngủ, đèn pin, áo mưa… (nếu qua đêm)

+ Hậu cần : Không ai khác là Gái Giang hồ và thêm một số mem khác. (Sáng thứ bẩy 7/7 Giang hồ mới về tới ĐN, có kịp lo không?)

Tham khảo PDN đi Đảo Ngọc năm 2010 tại đây :https://www.phuot.vn/threads/7974-PhượtER-Đà-Nẵng-Phiêu-cùng-em-Ngọc?p=194379#post194379

2/ Chương trình ngược dòng Thu Bồn bằng thuyền từ Hội An đến Hòn Kẽm đá dừng :

(Chương trình này có thực hiện được không còn phụ thuộc vào việc thuê được thuyền, giá cả thuê thuyền, số lượng mem tham gia).

+ Thời gian : Cuối tháng 7 hoăc đầu tháng 8. Sáng thứ bẩy xuất phát từ bến thuyền Hội An ngược dòng Thu Bồn. Tối đến Hòn Kẽm đá dừng, lên bờ cắm trại ngủ lều. Sáng hôm sau nhổ neo về lại Hội An.

+ Người lên chương trình và phụ trách : Dungbuocgiangho và Phieubatgiangho.

Hai em hỏi thuê thuyền tại Hội An theo lộ trình trên, chi phí thế nào, bao nhiêu, số lượng người thuyền được phép chở…. rồi định ngày đi, tính toán chi phí cho mỗi mem, post cụ thể chương trình lên đây rủ rê, hô hào mọi người, càng đi nhiều người chi phí thuê thuyền càng rẻ.

+ Hậu cần : Giang hồ lo luôn ăn uống trong hai ngày trên thuyền nhá :L

He he! Các mem nhào vô ăn chơi cho hết mùa hè này nào! :))

Last edited:
Đồng ý hai tay với chương trình của bác Po. Master xung phong mang theo 1 lò nướng ga để nướng mấy con cá câu được ở đảo Ngọc.

Lãnh đạo đã lên tiếng em không giám từ chối vụ này...Em sẽ kết hợp với Phú mặt cú tổ chức chuyến này :D Bà con chuẩn bị tinh thần đập phá nhé !

Em lo được, với điều kiện có người phụ là Thanh và Bạch Tuộc ạ :))

Bạch tuộc tham gia rồi đấy, em rủ rê luôn Thanh đi. Ba nàng này mà lo ăn uống, nhậu nhẹt thì cứ gọi là...tẹt ga luôn =)).

Em là member mới , đăng ký đi với mấy anh chị sao đây ?

Mem mới thì phải chào hỏi, giới thiệu về mình, chứ buông một câu như thế thì...chả vui tí nào cả :(. Em cứ vào bấm nút like từ trang 1 đến trang này tất cả các còm là OK thôi :))

Đã đọc cái chương trình trên chưa? Đi Đảo Ngọc thì đăng ký với anh Gà và anh Paul, đi sông Thu Bồn thì đăng ký với chị Giang hồ.

Bác pô phải hỏi xem là zai hay là gái, đã qua 18 hay chưa.
Lại đảo ngọc à, chậc, đi miết thế này vợ nó lại càm ràm cho mà coi.

Hức hưc, em cũng như Hiếu nhóc định tu một thời gian do có một vài vấn đề ko to cũng ko nhỏ :D thế mà bác Po lại đưa ra cái chương trình đảo Ngọc này làm lòng dạ em nó nao nao sao ấy. Kiểu này chắc ko tu đc rùi, dập dòm rồi xung phong thôi :)

nhìn anh po mình ngày trước đi đảo ngọc thật là oách nhỉ =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,734
191,529
Latest member
saiful
Back