What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Đã trình báo rồi à, thế thì anh so zì nhá. Nhiều mem vào quăng vài câu lại lặn mất tăm, anh cũng không thể nhớ hết được. Khi nào về ĐN nhớ thông báo để anh em nghênh tiếp nhá (beer)

Ja rùi nhất định em sẽ tiếp rượu bác vào một diệp gần nhất , để tận mục sở thị tuyệt chiêu "xỉn xong ngất " của bác nó lợi hại thế lào mới được.:D

Híc, tưởng chuyến bay ngày mai 8h40, ai dè là 9.40 nên về tới nơi đã 11h rồi. Vậy là Châu ko có time gặp mọi người rồi. Thôi các bạn hậu cần gặp nhau bàn trước. Thanh và Danbuonban chủ trì bàn bạc dùm, chị sẽ PM gợi ý nhé. Nếu lúc 11h mọi người còn ngồi ở cà phê mình sẽ ghé chút. So rì nhé các bạn. Híc.
Có điều mình đã đổi vé về ngày thứ 6 ngày 6/6 nên sáng ngày 7/7 sẽ ra phụ các bạn đi chợ được...

Nhớ món BBQ nhé Châu.
@ Chát : Em bình tõm đê, quả này anh xin chết trong lều vịt để em thỏa lòng mong ước nhá. Cơ mà anh chết thì cũng phải một vài con vịt đi cùng :D

Các chú hết sức bình tõm, để anh phân cbn tích cho các chú sáng mắt ra rồi hãy quyết định vặt hay không nhé.

Dạo này Rách có vẻ thâm thúy nhể. Nói thật nhóe.., Cô Vịt mẫu nhà mình thuộc hàng quý hiếm. Muốn vặt được lông thì cứ phải là siu nhân.:D

Ậy, em nào dám vuốt râu hùm. Chẳng qua là tếu táo tí cho thư giãn đầu óc với lại chuẩn bị tinh thần để tháng 8 ra xứ thanh còn có chuyện để mà hỉ hả với nhau chứ không có ý vặt lông vịt mẫu nhà anh. :D Thế anh muốn em viết nữa hay thôi đây :shrug:
Ăc, vừa thấy ông tộc xanh xanh giờ đã đỏ choét thế là sao. (beer)

Lần này đội hậu cần đến 6 người, có mấy mem hôm bữa đi Tây Giang là yên tâm luôn :)) Mình sẽ phải tự mua đồ ăn đồ uống đem theo hết, hay có bữa nào được cải thiện do bác chủ tàu hỗ trợ đánh câu cá trên biển ko? Nếu có 1 bữa cháo khuya với cá đánh bắt tại...trận thì đã ha!
Lo cho 30-40 chục mem ăn uống thì cũng như bữa đi Tây Giang thôi. Mình thử lên thực đơn mấy bạn coi thấy sao nhé. Có gì cứ góp ý nhé. Mục đích là tiện lợi, đơn giản, ngon, no, bổ, rẻ...
1. Bia 5 thùng x 185,000( cho cả chuyến đi)
2.3 thùng nước lọc loại lớn 20L để vừa uống vừa nấu ăn( do mình ko biết trên đảo có nước ngọt dùng nấu được ko?)
3. 4 chai nước ngọt 1,5 lít cho các bạn nữ ko uống bia.
4. 40 ly mì ly để ăn sáng + cà phê G7 40 gói.
5. Trái cây mua táo ta mình, chôm chôm nhãn mỗi thứ 3-4 kg....
......
Thực đơn vừa tham khảo theo chuyến phượt đảo ngọc quá hấp dẫn của Anh Po và đồng bọn cách đây 2 năm
Ăn tối 7/7
1. Lẩu cá kèo nấu lá dang + bún và rau ( cá kèo tươi ở Big C khoảng 100k/kg)
( Đi chợ : 3kg cá kèo, 4 bó lá dang, 500gr me, 500gr đường cát, 1 gói hạt nêm 200 gr, 2 lít nước mắm, dầu ăn 1 lít, ớt hiểm, hành tỏi mỗi thứ 200 gr, rau muống chẻ, hoa chuối, giá sống, bún tươi 3,5kg.)
2. Hải sản nướng (cá, tôm,mực...ưu tiên các loại cá tươi, ngon mà...rẻ :)) thêm ít cá kèo nướng muối ớt ko? )
( gia vị đã tính ở trên, mua thêm chai sốt BBQ, muối tiêu chanh, tôm sú tươi 3 kg, cá saba nướng giấy bạc cũng rất ngon, mua khoảng 5-6 con, mực lá Hội An nếu có ngon và rẻ thì mình sẽ mua ra khoảng 2 kg. Thịt mua khoảng 2,5 kg thăn mềm, 500 gr đậu bắp, 500 gr cà chua, 2 trái thơm, 4 trái ớt chuông, 1 bó que Tre xiên, vỉ nướng hôm bữa đi Hòn Kiếm giờ xách theo tiếp nhé, tương ớt 1 chai)
Thịt nướng BBQ ( mua thịt thăn mềm ướp sốt BBQ, thơm, cà chua, đậu bắp, ớt chuông, que xiên)
3. Trái cây tráng miệng.
Ăn khuya cháo nghêu, cháo cá, hoặc cháo gà hoặc cháo cá đánh bắt tại trận
( Đi chợ : Gạo khoảng 3 lon và 1 lon nếp, mua cá mù cu hoặc cá thu hoặc cá diêu hồng cũng ngon, khoảng 2,5 kg cá, hành lá, tiêu.)
Ăn sáng 8/7 : mì gói, cà phê.
Ăn trưa :
Bánh mì ( pate chả lụa, thịt ham, dưa leo) nếu mua sandwich thì phải kiếm bánh mới mềm, hoặc bánh mì dài của Big C cũng được, cái này mua Big C, bánh mì lớn 2 người 1 ổ dài chia làm đôi, mua 500gr pate, 1 kg chả lụa, 1 kg thịt ham, 1 kg dưa leo, 1 chai xì dầu, muối tiêu, 1 chai tương ớt. Thêm 2 hộp phô Mai nữa để ai thích ăn thì ăn)
Cả nhà thấy sao?
Đem theo 3 cục gạch làm bếp, 3 bếp ga mini ( mình có 1 cái rồi), 3 nồi ăn lẩu, 1 nồi lớn nấu lẩu và cháo, cơ số rổ và thau nhựa để đựng thực phẩm, 100 chén ăn cơm loại lớn, 50 dĩa lớn, 80 đũa, 100 muỗng nhựa, 50 ly nhựa.
Hậu cần đọc lại nội dung trên xem, có gì các bạn cứ góp ý nhé.
Nhà Hiếu Nhóc ở gần Big C thì cho đội hậu cần tập trung hàng được ko? Và sơ chế thực phẩm trước khi lên đường. Sao em?

Một vài hình ảnh về chuyến đi câu đảo ngọc năm 2011 - Cá rất nhiều chỉ là mọi người có đủ kiên nhân phơi nắng để Câu hay ko thôi. còn nếu câu cá đêm thì hết sức cẩn thận và câu vào những Ngách đá thì mới có cá Hồng, Mú Đá, Mú Hoa...

Hiện tại danh sách còn thiếu các đồng chí chưa khai báo Danbuonban, Jack Danniel, Hằng Chân Đất, Xé thịt Gà, Quangcung8352 Vui lòng bổ sung gấp để hoàn thành thủ tục nhóe!

@Trưởng ban Hậu Cần: Nhờ ban Hậu cần bổ sung thêm số lượng Beer lên đến 10 Thùng nhé! Tránh trường hợp Thiếu beer đáng tiếc
@ Các Đồng Chí Nam: Chí phí của các anh sẽ Cao hơn các đồng chí Nữ có thể lên đến 300k/Man & 250k/lady

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,724
191,523
Latest member
MDEDU
Back