What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Spam thôi , tối nay nhà PDN buồn thế nhỉ ,
Em có nghe nói dịp 2/9 sẽ đi lào và thái lan mà , có bác nào lên cung đường chưa .
Em rất khoái mấy vụ đi nước ngoài như vậy ,

Sau khi tổ chức thành công tiệc cưới ở Hà Nội, chuẩn bị cho tiệc cưới cuối tháng ở ĐN. LMP lại treo thông báo lên để mời anh chị em PDN và xin 1 cái off tối thứ 7 ngày 21/7 để đưa thiệp cho mọi người nhé.
Nhân dịp LỄ THÀNH HÔN và VU QUY của: MINH PHƯƠNG - LAN PHƯƠNG
Trân trọng báo tin và kính mời các chú, anh, chị, bạn vui lòng đến dự buổi tiệc thân mật cùng gia đình chúng tôi
Tại: Nhà hàng Golden Phonenix
A8.2 Lô 1-2 đường 2/9
Vào lúc 17 giờ 00 ngày 29 tháng 07 năm 2012
(Nhằm ngày 11 tháng 06 năm Nhâm Thìn).
Rất hân hạnh được đón tiếp!
Thông báo này thay cho thiệp mời, thiệp mời sẽ gửi đến tay mọi người nhân dịp off tới.

Bỏ ***, thằng Phương bị bác sỹ chỉ đạo cưới à?

Gần nửa đêm, Dzách vào chém gió
Gái gianghồ đứng ngó xa xa (c)
Chuyện cưới xin của người ta
Ông chém ... huỳnh huỵch như là chuyện chơi :LL
:)):LL:))

Danh sách đoàn đi Hòn Kẽm Đá Dừng ngày 28,29/7. Sáng 28 tập trung tai nhà Dungbuocgiangho lúc 6h30, đi ăn sáng cao lầu Hội An, xong đi gửi xe ở bệnh viện Hội An, lội bộ xuống bến đò cách chỗ gửi xe khoảng 500m.
1. Bác Po
2. Nhân vật bí ẩn của PDN
3. Con gái bạn bác Po - Hà Phương
4. Nguyệt
5. Master125
6. Voquocbao
7. Phieubatgiangho
8. Dungbuocgiangho
9. Hieu Nhoc
10. Gà Xé
11. Quangcung
12. Doremi
13. Friendship
14. Nhân vật bí ẩn của PDN
15. Tía của Dungbuocgiangho
16. Chú Cường bạn tía giangho
17. Anh Chaubaogia
18. Thành, bạn của PBGH
19. Khanhdn2011
20. Hang chungdai

Chốt đoàn
Chi phí cho chuyến đi là 500,000 ( gồm 200k tiền thuê ghe và 300k tiền ăn nhậu)
Các món nhậu lai rai trên ghe là: nem chua, khô mực, kim chi, chả bò + bia Larue
Ăn trưa : Mì quảng nấu trên ghe ( trên ghe có bếp)
Ăn chiều : Bánh chưng
Thịt luộc cuốn bánh tráng + rau muống + mắm cái ( hoặc mắm nước)
Khuya : cháo gà
Sáng hôm sau đi về ghé ăn sáng ở chợ quê. Trưa về Cầu Mống cập bến đi bộ lên đường ăn bê thui. Tuy nhiên em vẫn có đem phòng theo bánh mì sandwich + phô mai.
Lưu ý: Bà con tham gia chuyến này vui lòng tự chuẩn bị đồ dùng cá nhân, lều, túi ngủ, mũ nón, kiếng mát, ai biết đàn mang theo đàn, ai biết hát mang theo giọng nhé :)
Bác nào đi chuyến này vui lòng góp ý giúp em nhé.
Đóng tiền trước ngày 22/7 các ace nhé. Gà Xé giúp thu tiền dùm chị nhé. Thanks.
Treo lại cái này tí. Chiều nay v/c em qua coi ghe rồi. Ok các bác ạ. Phía trong khoang thuyền ở giữa có bếp và dụng cụ sinh hoạt như của một gia đình nhỏ. Vui lắm. Đi chuyến này chắc chắn mọi người sẽ thích vì mình ko phải đi tàu du lịch mà là một chiếc ghe đi nguồn của dân. Đã yêu cầu chủ ghe che thêm bạt ở phía trước và sau mũi để nhà mình ngồi. Nâng mái vòm của khoang thuyền lên cao để ngồi bên trong vẫn mát và thấy bên ngoài. Đề nghị bà con lúc đi chỉ đem theo đồ đạc cần thiết để ko chiếm quá nhiều ko gian trên ghe nhé. Mai em lại đi SG, còn phieubatgiangho thì lo xây nhà. Đến tối ngày 26 em lại về. Tối 26 ọp các bác nhé. Em sẽ thu tiền để đi chợ tối đó luôn. Hẹn ở quán bia tô đi, em tò mò muốn biết bia để trong tô ngon hơn trong ly thế nào...

Treo lại cái này tí. Chiều nay v/c em qua coi ghe rồi. Ok các bác ạ. Phía trong khoang thuyền ở giữa có bếp và dụng cụ sinh hoạt như của một gia đình nhỏ. Vui lắm. Đi chuyến này chắc chắn mọi người sẽ thích vì mình ko phải đi tàu du lịch mà là một chiếc ghe đi nguồn của dân. Đã yêu cầu chủ ghe che thêm bạt ở phía trước và sau mũi để nhà mình ngồi. Nâng mái vòm của khoang thuyền lên cao để ngồi bên trong vẫn mát và thấy bên ngoài. Đề nghị bà con lúc đi chỉ đem theo đồ đạc cần thiết để ko chiếm quá nhiều ko gian trên ghe nhé. Mai em lại đi SG, còn phieubatgiangho thì lo xây nhà. Đến tối ngày 26 em lại về. Tối 26 ọp các bác nhé. Em sẽ thu tiền để đi chợ tối đó luôn. Hẹn ở quán bia tô đi, em tò mò muốn biết bia để trong tô ngon hơn trong ly thế nào...

Một "bọn" Phượt Đà Nẵng
Rủ nhau lên ghe nguồn
Ngược dòng sông Thu Bồn
"Về dòng sông thơ ấu"
Ông Pô ông í bẩu :
"Nhớ chuẩn bị áo phao
Chứng minh, nhớ găm vào
Áo mưa, anh khỏi nhắc"
Gái gianghồ túc tắc
Sắm đồ nhạo dần dần
Ông Pô kêu mang đàn
Gianghồ hò mang giọng
Cả bọn mang lều chõng
Lên Hòn Kẽm đá dừng
Lại ăn nhậu tưng bừng
Hát hò, rồi chắc ... ngủ
:LL:)):LL​

Thông báo tìm trẻ lạc
Bác Pô ơi ời. Tình hình rất là tinh hình bác ợ. Trại Cá Gỗ nhà em tự nhiên bị lạc mất một thành viên tên là _Am_. may mà em gắn chip theo dòi nên biết được đang trên đường di chuyển vào Đà Nẵng. Bác mà bắt được thì nhờ bác gửi trả lại cho em nhé. em xin cảm ơn và hậu tạ bác ợ!(beer)

He he, cũng đã thấy mặt em _Am_ bên nhà Cá gỗ rồi, hy vọng sẽ gặp được đúng bữa off nhà PDN cho đông vui.

Sau khi tổ chức thành công tiệc cưới ở Hà Nội, chuẩn bị cho tiệc cưới cuối tháng ở ĐN. LMP lại treo thông báo lên để mời anh chị em PDN và xin 1 cái off tối thứ 7 ngày 21/7 để đưa thiệp cho mọi người nhé.
.............. thiệp mời sẽ gửi đến tay mọi người nhân dịp off tới.

.......... Đến tối ngày 26 em lại về. Tối 26 ọp các bác nhé. Em sẽ thu tiền để đi chợ tối đó luôn. Hẹn ở quán bia tô đi, em tò mò muốn biết bia để trong tô ngon hơn trong ly thế nào...

Như vậy tuần này và tuần sau có hai cái off nhá các mem :

Thông báo off 1 : Mời các mem nhà PDN đúng 17h ngày 21/7 (thứ bẩy) có mặt tại Quách Tỉnh quán để ...phượt nhậu và nhận thiệp mời đám cưới của Lê Minh Phương luôn.

Thông báo off 2 : Mời tất cả các mem đã đăng ký đi "ngược dòng Thu Bồn - trở về dòng sông tuổi thơ" đúng 17h ngày 26/7 (thứ năm tuần sau) có mặt tại quán Bia tô đường 3/2 để đóng tiền cho chuyến đi. Giang hồ nhắn tin tới từng người cho chắc luôn nhá.

Bác Tunbo:
Một "bọn" Phượt Đà Nẵng
Rủ nhau lên ghe nguồn
Ngược dòng sông Thu Bồn
"Về dòng sông thơ ấu"
Ông Pô ông í bẩu :
"Nhớ chuẩn bị áo phao
Chứng minh, nhớ găm vào
Áo mưa, anh khỏi nhắc"
Gái gianghồ túc tắc
Sắm đồ nhạo dần dần!
Ông Pô kêu mang đàn