What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Tunbo:

Một "bọn" Phượt Đà Nẵng
Rủ nhau lên ghe nguồn
Ngược dòng sông Thu Bồn
"Về dòng sông thơ ấu"
Ông Pô ông í bẩu :
"Nhớ chuẩn bị áo phao
Chứng minh, nhớ găm vào
Áo mưa, anh khỏi nhắc"
Gái gianghồ túc tắc
Sắm đồ nhạo dần dần!
Ông Pô kêu mang đàn
Gianghồ hò mang giọng
Cả bọn mang lều chõng
Lên Hòn Kẽm đá dừng
Lại ăn nhậu tưng bừng
Hát hò, rồi chắc ... ngủ​
Giang hồ tiếp:
Nhưng mà cũng chưa đủ
Vì sáng ngày hôm sau
Cả bọn lại lên tàu
Quay trở về phố Hội
Tuy chuyến về hơi vội
Vì đám cưới song Phương
Nhưng vẫn ghé dọc đường
Ăn bún xương cầu Mống
Bê thui, mắm, rau sống
Ngon bá cháy người ơi
Em góp vui mấy lời
Xin cả nhà đừng chém. ...​
Tunbo tiếp :
Sau thời gian mài kiếm
Giangho đã xuất chiêu
Kiếm phong rít veo veo
Như ... gió chiều phố Hội
Thái Phong là gió nổi
Ông Pô ... hết du dương
Bữa off chốt lên đường
Uống bia tô chém gió
Giangho đừng làm khó
Ông í sợ, hổng đi.​
Keke
:LL:)):LL

Giangho:
Bác Po mà sợ gì :))
Ổng còn vui lắm í...=))
@ đồng bọn đi HKDD: mới vừa gửi mua 1 kg mực một nắng ở Thăng Bình ngon lắm. Hôm trước nhà em ăn rồi, ngon nên mua để cả nhà mình ăn. Nghe lời bác Tunbo sắm đồ nhậu dần dần đây...

keke ,Pac po oi cả nhà ơi , em có ý này không biết có được không , đọc qua 4 tập của PDN em thấy cũng có rất nhiều thơ nói về thành viên và các chuyến đi của PDN hay là bác Pô tập hợp lại đóng thành tập thơ đi , vừa làm kỹ niệm vừa dể nhớ nhưng chuyến đi của PDN

Sau khi tổ chức thành công tiệc cưới ở Hà Nội, chuẩn bị cho tiệc cưới cuối tháng ở ĐN. LMP lại treo thông báo lên để mời anh chị em PDN và xin 1 cái off tối thứ 7 ngày 21/7 để đưa thiệp cho mọi người nhé.
Nhân dịp LỄ THÀNH HÔN và VU QUY của: MINH PHƯƠNG - LAN PHƯƠNG
Trân trọng báo tin và kính mời các chú, anh, chị, bạn vui lòng đến dự buổi tiệc thân mật cùng gia đình chúng tôi
Tại: Nhà hàng Golden Phonenix
A8.2 Lô 1-2 đường 2/9
Vào lúc 17 giờ 00 ngày 29 tháng 07 năm 2012
(Nhằm ngày 11 tháng 06 năm Nhâm Thìn).
Rất hân hạnh được đón tiếp!
Thông báo này thay cho thiệp mời, thiệp mời sẽ gửi đến tay mọi người nhân dịp off tới.

Chúc mừng LMP, tối đó anh không off được vì lúc đó đang phượt Quảng Bình, LMP gửi thiệp cho Gà Xé, nhờ Gà Xé mang sang quán cafe đối diện công ty của Gà Xé, nhờ gửi cho anh "Ba Lô" là được,

keke ,Pac po oi cả nhà ơi , em có ý này không biết có được không , đọc qua 4 tập của PDN em thấy cũng có rất nhiều thơ nói về thành viên và các chuyến đi của PDN hay là bác Pô tập hợp lại đóng thành tập thơ đi , vừa làm kỹ niệm vừa dể nhớ nhưng chuyến đi của PDN

Èo, Khánh đọc cả 4 tập cơ à, giỏi thật! Tất cả thơ chủ yếu nằm ở chỗ bác Tun hết đấy em, nhiều lắm, cũng có khi phải tập hợp lại sau này đọc cho vui. Còn đây là chuyến đi Đông Bắc, topic do Tunbo viết bằng văn xuôi, đoạn sau từ trang 16 trở đi viết bằng thơ tả lại toản bộ chuyến đi nhá...

https://www.phuot.vn/threads/15639-Phượt-Đà-du-Đông-Bắc-(12-16-2-2011)/page16

Last edited:
Nhà em đang ngồi tổng kết chuyến say nắng ...Đà nẵng với cô người yêu cũ.

Các bác uống với em mấy chai nhé.

Bác Po ới!
Đồng bào vợ bẩu: "tau hớ bác Po..." nên đã khăn gói quả bầu đẻ mai vào ĐN; ĐB bẩu "mày đi bản nhớ mày, tao cũng nhớ mày"...............nên đb đã bk vé để thứ 5 hắn bay về vs đb= hổng bít hắn về hay ở nuôn vứi bác ???????????????????????????????!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,708
191,505
Latest member
alberto3031
Back