What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Coi hình thấy đã thèm thèm luôn á. Mà bác Po làm ăn thế nào lại để bị đau tay thía không biết?? Nghe tin ấy cả nhà em nóng ruột quá nên quyết chí rằng ngày thứ 6 này về Đà thành thăm bác đấy, khi đi em có mang theo ít rượu thuốc cho bác tẩm bổ, vui nhá.

Coi hình thấy đã thèm thèm luôn á. Mà bác Po làm ăn thế nào lại để bị đau tay thía không biết?? Nghe tin ấy cả nhà em nóng ruột quá nên quyết chí rằng ngày thứ 6 này về Đà thành thăm bác đấy, khi đi em có mang theo ít rượu thuốc cho bác tẩm bổ, vui nhá.

Cổm động quá! Em mà mang theo rượ thuốc tẩm bổ thì có mà anh toi luôn . Bữa nay bình thường rồi, cũng tại vì tập tạ nâng lên hạ xuống nhiều quá nên cơ vai tổn thương tí :D.

(Mọi người xem ảnh chuyến đi từ trang 200 nhé)

Con du đò tiếp tục tiến sâu lên thượng nguồn, đã qua làng cổ Đại Bình nổi tiếng, bây giờ trước mặt là nhà máy nhiệt điện Nông Sơn, sử dụng ngay nguồn than tại chỗ để chạy máy

attachment.php

Xa xa là chiếc cầu Nông Sơn nổi tiếng được xây dựng ngay trên bến đò Cà Ty. Gần hai chục em học sinh đã thiệt mạng khi qua bến đò này vào mùa nước lớn cách đây vài năm. Cái chết của các em làm bàng hoàng cả nước, báo Tuổi trẻ nhanh chóng vào cuộc vận động mọi người quyên góp để xây cầu cho các em và người đân vùng này. Và kết quả các bạn thấy đấy, một cây cầu sừng sững vắt qua bến sông Cà Ty tang thương năm nào.

attachment.php

Vào đến khu vực này sóng 3G rất yếu, lão Po đang tiếp sóng di động tường thuật trực tiếp trên Face, ke ke!

attachment.php

Cảnh vật nơi đây đã đẹp lắm rồi, chả khác nào đang đi trên vịnh Hạ Long, con thuyền cứ đi tới tưởng như đâm vào núi, nhưng đến nơi nó lại thấy dòng sông mở ra trước mặt. Và cứ thế, cứ thế... Quangcung liền lôi ngay cây đàn ra nghêu ngao ngay mũi ghe

attachment.php

attachment.php

Thằng Gà Xé lại dở trò hướng dẫn cách giải quyết...nỗi buồn ngay trên ghe cho...kín đáo nhất

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Mọi người đều ngỡ ngàng trước thiên nhiên nơi đây

attachment.php

Một đám trẻ chăn trâu chắc đang nổi lửa nướng bắp bên sông

attachment.php

Lại bia bọt rồi

attachment.php

attachment.php

Trời đã dần về chiều, nắng sắp tắt, khí hậu vùng thượng nguồn mát mẻ vô cùng, chả ai ở trong khoang cả

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Có một lần gặp một chị bạn đại gia, thấy mình hay đi nhiều, chị nói đi nhiều thích nhỉ? Chị rât muốn được như tụi em, đi chơi suốt, chị thì chưa bao giờ đi chơi ở đâu cho thoải mái, ko thể nào đi được, vì còn công việc, rồi gia đình bao nhiêu là thứ. Mình trả lời nếu chị thật sự muốn đi, hãy gạt mọi thứ sang một bên và đi thử một lần rồi chị sẽ thấy, công việc thì nó cũng ở đó, gia đình thì cũng ở đó.Nếu chị ko đi thì sẽ ko bao giờ có được những trải nghiệm mà chỉ có người đi mới biết. Rồi sau nhiều lần suy nghĩ, chị ấy quyết định cùng mình và một vài người bạn làm một chuyến đi. Và từ đó đến giờ lại rất hay đi... Từ câu chuyện của chị bạn, mình suy nghĩ rằng cuộc sống của mình là một chuỗi những trải nghiệm, và mình muốn những trải nghiệm của mình phải thật quý giá đối với mình, nếu ko thì...phí đời lắm. Và thật sự chuyến đi vừa qua là một trong những trải nghiệm quý giá của mình. Chia sẻ với nhà mình tí, đừng ném đá em, tội...:L

Lúc này đã thực sự vào khu vực HKDD, chỉ còn khoảng gần 1 tiếng nữa là tới

attachment.php

Đội hậu cần lại lục tục lôi đồ ra chuẩn bị cho bữa tối thịnh soạn

attachment.php

Còn cách HKDD gần chục cây số, du đò quyết định ghé vào chỗ bến sông này hỏi xem tinh hình cắm neo và nghỉ ngơi trên đócó an toàn không, đồng thời cũng để...xả xì trét...

attachment.php

Từ từ cập bến sông

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Master125 và Quangcung8352 tại bến dừng chân

attachment.php

Last edited:
Lần lượt xuống ghe vào bão nghỉ tạm

attachment.php

Gà Xé đang nhặt đá xếp đôi bàn chân phượt, đánh dấu bọ PDN đã tới đây

attachment.php

Em Nguyệt là sướng nhất nhé

attachment.php

attachment.php

Quangcung đang cố neo con thuyền lại

attachment.php

Lại xuất hiện toa let di động, he he!

attachment.php

attachment.php

Đã có hai bàn chân, còn thiếu chữ phuot.vn nữa

attachment.php

Nghỉ ngơi đôi chút lại tiếp tục lên đường, xa xa là một chiếc cầu treo mới được xây dựng

attachment.php

Nhìn lại bến sông nơi con thuyền vừa dừng nghỉ

attachment.php

Hai xì tin lại làm dáng, mầu vàng, đỏ nổi bật trong dáng chiều mênh mông

attachment.php

Nhìn chiếc cầu treo thật mỏng manh

attachment.php

Thấy khách lạ, hai đứa bé tí ra sức chèo ghe đuổi theo

attachment.php

Thời tiết thật bất thường, trời bỗng đổ mưa nặng hạt, mọi người chui hết vào khoang, thằng Xé lôi bạt ra che mui khỏi ướt ba lô và đồ dùng dưới hầm

attachment.php

Last edited:
Tầm hơn 6h chiều thì đến nơi giao nhau của các nhánh sông và cũng là đích đến cuối cùng của chuyến đi. Tìm mãi cũng được một bãi cát tuyệt đẹp, tương đối bằng phẳng, quyết đinh cập bờ, cắm neo và hạ trại. Tiếng chim kêu, vượn hú và muôn vàn âm thanh của núi rừng đem lại cảm giác thật khó tả.

attachment.php

Nhanh chóng lên bờ, tốp thì đi kiếm củi, tốp thì dựng lều, tốp thì lo nấu ăn, nhạc được mở lên...phá tan không khí âm u, tĩnh mịch nơi rừng thiêng, nước độc này

attachment.php

Rất tiếc, máy của anh đến đây thì ngủm, các hình ảnh vui chơi buổi tối và các clip của chuyến đi sẽ được các mem khác post lên sau.

Xin cám ơn mọi người đã theo dõi chuyến đi này của PDN. Hẹn cả nhà một dịp khác, chúng ta lại khoác ba lô lên đường cùng nhau trải nghiệm những cảm xúc tuyệt vời trong mỗi chuyến đi.

- HẾT-

Mời các mem xem clip do Master125 thực hiện trong chuyến đi này

[video=youtube;mQk37vk0s_k]http://www.youtube.com/watch?v=mQk37vk0s_k[/video]​

Clip thứ hai
[video=youtube;qNLRLyJOutU]http://www.youtube.com/watch?v=qNLRLyJOutU[/video]​

Last edited:
HKDD quá tuyệt, ko tiếc vì đã biết trước chuyến đi này mình ko tham gia đc. kekeekek

Anh cho cái clip thứ ba, thứ tư vào bài của Chuotcon cho nó cùng trang

[video=youtube;nji9pMt9TNU]http://www.youtube.com/watch?v=nji9pMt9TNU[/video]

[video=youtube;Jk-YYAA4exE]http://www.youtube.com/watch?v=Jk-YYAA4exE[/video]​

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,700
191,501
Latest member