What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Cả nhà tiếp tục vụ Sinh nhật phượt đi ạ, hiện có tầm 10 người đăng ký rồi, chuẩn bị nộp tiền thôi, ít người quá, chắc ko đi xe được rồi, :((

Rút gạch vì bận công chuyện gần hết rồi em, hôm qua anh nhắn tin cho em mà không thấy trả lời, xác nhận lại để anh đăng ký BTC. Anh vẫn đi tầu trưa thứ sáu 17/8, sáng 19/8 lại đi tầu về. Anh sẽ post vé tầu lên đây, ai đu theo được thì đu theo chuyến tầu đó luôn.

Báo cáo cả nhà là đoàn em đã hoàn thanh cung DN – Nam Giang - A Lưới – Khe Sanh – Hang 8 Cô – Động Thiên Đường – Động Phong Nha – Nghĩa Trang Trường Sơn – Huế - DN tổng cộng 950 km.
Cảm ơn mọi người đã đem lại cảm giác thật là vui và sản khoái trên suốt cung đường. Em sẽ sơ lượt lại những điểm đã qua để lại nhiều kỉ niệm để nâng cao tinh thần phượt.

Tối hôm qua anh cũng vừa "phượt" từ Thiên Đường và Phong Nha về, thấy lịch của bọn em trước một ngày nên không gặp nhau trên Thiên Đường được :)). Thế đi phượt không choạch à, chả có cái ma nào thế, hay toàn chém gió? =))

Thương gửi ace nhà PDN!
...... Và Châu nghĩ rằng sau comment này (Châu cũng sẽ xóa sau vài hôm nữa thôi), chúng ta sẽ ko nhắc gì đến Amway trên đây nữa nhé. ACE nào có thắc mắc hoặc quan tâm đến công việc này mình sẽ gặp nhau riêng. Hãy để phượt là phượt, là chốn riêng tư yêu thương của tất cả chúng ta ace nhé.......

Em lại quan trọng vấn đề rồi, xóa làm gì, có động chạm hay vi phạm nội quy gì đâu. Anh em quý nhau thì đi động viên cổ vũ thôi mà, 30/9 anh lại đi tiếp đấy nhá. Mỗi người mỗi công việc, mỗi ngành nghề, ở nhiều vùng miền, tuổi tác lại khác nhau, không phân biệt giàu nghèo, địa vị xã hội... cùng chung niềm đam mê phượt tập hợp lại với nhau, chính cái đó làm nên cái rất riêng và hấp dẫn của phượt nói chung và nhà PDN nói riêng đấy. He he! Bây giờ chỉ chờ nhà mới Gái giang hồ xong là vào đập phá thôi.

....
P/S : "bắt giò" được Pô lão mấy phát trong "Phóng sự sông Thu" đấy, nhưng ... không nói đâu :)).

Anh mày biết rồi, do vội và tập hợp nhiều ảnh của các mem khác nhau nên có lộn một chút về trình tự thời gian cũng như địa điểm. Lão Tun công nhận tinh thật. Thật là một chuyến đi để đời, nếu có chuyến tiếp theo nữa thì phương tiện cũng khác và lộ trình chắc cũng khác, nên chuyến này có một không hai là vậy.

Hẹn em tuần sau ở Sầm Sơn nhá, lại được cụng ly với ba huynh đệ là Hero, Tộc và Tun, có Dugiang nữa đấy Tunbo nhá.

@Lê Minh Phương : Hôm nào dẫn bà xã đi... nhậu với anh em đi, ke ke!

thấy anh em đi phượt mà ham,e đang cố gắng kiếm thật nhiều tiền để vừa đi phượt, vừa lo cho cuộc sống gia đình nũa :)),nên hẹn mọi người vài tháng ko xa ....

Báo cáo cả nhà là đoàn em đã hoàn thanh cung DN – Nam Giang - A Lưới – Khe Sanh – Hang 8 Cô – Động Thiên Đường – Động Phong Nha – Nghĩa Trang Trường Sơn – Huế - DN tổng cộng 950 km.
Cảm ơn mọi người đã đem lại cảm giác thật là vui và sảng khoái trên suốt cung đường. Em sẽ sơ lược lại những điểm đã qua để lại nhiều kỉ niệm để nâng cao tinh thần phượt.
@shogun: Thịt heo rừng có ăn được không? Sáng hôm sau ngủ dậy thấy bốc mùi thôi thối, treo gác bếp để dành vậy :D

Tối hôm qua anh cũng vừa "phượt" từ Thiên Đường và Phong Nha về, thấy lịch của bọn em trước một ngày nên không gặp nhau trên Thiên Đường được. Thế đi phượt không choạch à, chả có cái ma nào thế, hay toàn chém gió?

Nhá hàng cho lão Po vài choạch, nếu không lão lại bảo toàn chém gió:

4 anh em ở khu vực biên giới đường HCM tây. xã Bhaleê:
attachment.php

Karem tươi cười với cái gùi mua giá 1 triệu rưỡi:
attachment.php

Làm hàng trên đường gần động Thiên Đường:
attachment.php

Suối Moọc:
attachment.php

Tắm suối Moọc:
attachment.php

Chèo thuyền kayak bơm hơi trên suối Moọc:
attachment.php

Thượng nguồn suối Moọc:
attachment.php

Nghỉ ngơi sau khi trecking thượng nguồn suốc Moọc trong rừng:
attachment.php

Và nhá hàng cái cuối cùng là thắp nhang các liệt sĩ nghĩa trang Trường Sơn:
attachment.php

Thế nhé, lão Po đừng có mà bảo toàn chém gió nữa nhé, hehe.:LL

Em chen ngang tý, hì hì.

Lỗi hẹn cùng nhà mình chuyến HKĐD, may cũng vớt vát được chuyến ngược dòng sông từ Đại Lộc về Đại Sơn (hướng lên Thạnh Mỹ), về thôn Thác Cạn – một trong những thôn của xã Đại Sơn nghèo nhất của huyện Đại Lộc – nơi k có điện, k có trạm xá, k có trường học, chỉ có 2 phòng học dành cho học sinh lớp 1, 2.

Chỉ có vài tấm chia sẻ cùng mọi người, khung cảnh cũng rất trữ tình thơ mộng lắm a TunBo, máy ảnh lại hết pin khi vừa bắt đầu đi nên k ghi được nhiều cảnh đẹp 2 bên sông (do lúc làm lễ ra quân chụp choẹt nhiều quá).

Nhiều đoạn phà bị mắc cạn a e phải nhảy xuống đẩy phà zui ơi là zui.

Đường đi ra bến đò:

Chuyển hàng lên phà:

Mùa này nước khô, nên a e phải hò zô đẩy phà ra

Chú chủ đò vừa bắt được con cá gáy, Doremi làm "màu" xí, hì hì, e mà k A di phò phò là e mua e cá này về kho ngọt òi, hoặc hấp cuốn bánh tráng ngon phải biết, hehe.

Quê mình đẹp lắm:

Em cũng đã từng đi cung như chị Doremi, công nhận xã đó tội thật.

Anh Po ơi, vậy là còn mấy người đu vụ sn phượt anh nhỉ?
Em thì em vẫn đi ạ, đi xong em ra thẳng HN luôn.

Em cũng đã từng đi cung như chị Doremi, công nhận xã đó tội thật.

Anh Po ơi, vậy là còn mấy người đu vụ sn phượt anh nhỉ?
Em thì em vẫn đi ạ, đi xong em ra thẳng HN luôn.

Còn mỗi anh thôi, Kurakura nữa nhưng cũng chưa chắc chắn vì Kura 19/8 phải có chuyện ở Đông Hà rồi.

@Doremi : Đi tình nguyện với huyện đoàn à, có "sướng" bằng đi phượt không? :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,699
191,500
Latest member
BuyLinkedInAccount15
Back