What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Chuc mung hanh phuc Doremi nhe, chi het thang moi ve nen khong co mat trong ngay vui cua em duoc. HAPPY 4EVER nhe'.

@ Châu Đại Gia: cảm ơn anh! Nếu có vô thăm em nhớ đi buổi tối, đặng em còn mời anh đi nhậu được. Ko cần sữa voi vì nhà em có nuôi voi rồi. Với tranh thủ mấy ngày ăn ko ngon miệng để giảm cân đặng mặc đồ cho đẹp mà...keke
@ Cả nhà: ông em rể người Mỹ của em cần dùng xe bán tải đột xuất ko cho mượn được, nhưng bù lại ủng hộ khoảng 3tr cho trẻ em Tây Giang. 100 USD + 2 thùng sữa quy ra tiền là 930,000 VND.

Oh, thấy nick danbuonban sáng nè, mừng quá! Đang ở đâu vậy cưng? Khỏe ko? Chuyến đi Tây Tạng thành công tốt đẹp chứ?

@ Châu Đại Gia: cảm ơn anh! Nếu có vô thăm em nhớ đi buổi tối, đặng em còn mời anh đi nhậu được. Ko cần sữa voi vì nhà em có nuôi voi rồi. Với tranh thủ mấy ngày ăn ko ngon miệng để giảm cân đặng mặc đồ cho đẹp mà...keke
@ Cả nhà: ông em rể người Mỹ của em cần dùng xe bán tải đột xuất ko cho mượn được, nhưng bù lại ủng hộ khoảng 3tr cho trẻ em Tây Giang. 100 USD + 2 thùng sữa quy ra tiền là 930,000 VND.

Mò vô phượt được thì vẫn còn hoạt động được 2 tay hỉ :D

Nhà em lâu rồi không vào Phượt.Dạo này thấy nhà mình nhiều thành viên mới quá! Cách đây vài hôm làm chuyến hành xác cùng cánh nhà báo ngoài HN. Đi rồi mới thấy nhớ nhà Phượt quá. Đành quay lại viết hồi ức cho mọi người xem chơi!
ACE có ném đá thì ném nhẹ tay thôi nhá. Bác Po nhá!
https://www.phuot.vn/threads/57013-Chế-Tạo-Mường-La-Nơi-những-cảm-xúc-thăng-hoa-!

Dạo này lại đi với đội nhà báo à, Đang ở Thanh Hóa hay vi vu chỗ nào rồi? PDN vẫn vậy, chỉ có thêm vài mem mới thôi. Để anh ghé topic Trạm Tấu, Mường La em vừa đi về chém gió vài nhát cho vui.

Đi với con "vợ" mới vô Công Ty Lăn Tăn mà lão Po giới thiệu:
attachment.php

Con vợ hai này trông hay quá nhể, em phải rửa sạch sẽ thì nó mới chạy tốt được :)), để bẩn bẩn thì hay trục trặc lắm =))

Chuc mung hanh phuc Doremi nhe, chi het thang moi ve nen khong co mat trong ngay vui cua em duoc. HAPPY 4EVER nhe'.

Bữa nay đang trôi dạt phương trời nào rồi? Đừng có buôn lậu hàng cấm nhá cô Danbuon lậu :D

Có ông em rể quý hóa quá! :))

Em nhắm tất cả cái đống đồ đó con Captiva Chevrolet của Quangcung gánh hết không? Mà thuê con xe tải đi cho chắc, mùa mưa mà.

WOW!!! Hoành tráng quá (c), KS giảm giá còn nhiêu anh? Anh book phòng nào để em bán con xe cà tàng lên sờ thử tấm đệm phòng 5***** cái. :D Phòng chắc thơm mùi $$$$ lắm ha =))
cái này em gợi ý cho lão chaubaogia có chị kurakura làm chứng mà lão lại lũi thủi đi không hú ko hý kìa

Chào cả nhà

QC đang bận chút việc ở xa nên chưa cập nhật danh sách mới ủng hộ & số lượng tham gia chuyến Tây Giang, cũng như bàn bạc cùng ACE về phương tiện đi lại của chuyến đi mong cả nhà thông cảm.

Thứ 6, QC sẽ có thông tin cu thể cho cả nhà.

Thân

Sắp đến Tết Trung Thu rồi! Nhiều khi tôi nghĩ, cái Hội An bé xíu này biết bao nhiêu người sinh ra ở đây, lớn lên rồi đi học đại học, rồi lập nghiệp ở tuốt Sì Goòng, Hà Nội, hoặc tít tận trời Tây. Chắc cứ mỗi lần Tết Nguyên Đán, hay Tết Đoan Ngọ, hay Tết Trung Thu, chắc ai nếu đã từng trải qua thời thơ ấu ở đây thì thế nào cũng nhớ về quê nhà. Chậc, ai thế nào tôi ko biết, chứ riêng tôi ngày trước sống ở Sài Gòn, chẳng riêng ba cái dịp này, trời mưa cũng nhớ, tin bão lụt cũng làm mình nhớ, trời sáng trăng cũng nhớ. Nghĩ lại, ủa sao nhớ nhiều vậy không kiếm đường về quê mà ở quách cho rồi. Bây giờ được về ở đây rồi, mà cũng lại nhớ, nhớ cái ngày xưa!....

Đang có 2 người xem topic này (0 thành viên và 2 khách)
vườn thơ nhà mình đi đâu hết rồi nhỉ,hay là đang ngâm thơ ở một phương trời nào xa lắm lắm "___"

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,615
191,454
Latest member
taixiuonline66
Back