What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Có các cách sau Doremi nhá :

1/ Hỏi chị Thanh là chắc nhất. Người này đi tầu hỏa còn…xỉn nữa là ô tô.

2/ Mua thuốc chống say máy bay, thuốc chống say xe, miếng dán chống say xe…bán đầy các hiệu thuốc. Mua cái nào cũng được nhưng anh ưu tiên theo thứ tự trên.

3/ Không dùng thuốc thì dùng mẹo dân gian vậy : Dùng gừng tươi, hay hơi héo tí cũng được, đập dập ra, ngâm với nước đường, rồi lên xe nhấm nháp cái nước đường và củ gừng đó. Có thể sắt lát gừng mỏng ra, lấy băng keo dính mà dán vào…rốn (khéo dán chệch tọa độ thì mang họa luôn :D). Nếu khó chịu thì dán nó nơi cổ tay cũng được. Đeo khẩu trang có bỏ vỏ cam, vỏ quýt trong đó để ngửi trong chuyến đi.

4/ Xin ngồi đầu xe gần bác tài mà qua sát bác ý làm việc, không ngó hai bên, không ngồi ngược, không đọc sách, không sài điện thoại để nhắn tin hay lên FB, vào phượt. Nghe nhạc thì tuyệt luôn.

5/ Luôn luôn suy nghĩ trong đầu là khi về sẽ mua quà cho anh chị em PDN :))

Chúc em có chuyến công tác vui vẻ, không say…không về…ke ke!!! =))

Biện pháp chống say xe cấp thời : mua Nautamine uống, biện pháp lâu dài và khắc phục vĩnh viễn : học lái xe ô tô!

Cả nhà ơi.

Ai đã đi mấy cái rừng cọ ở Phú Thọ rồi chỉ giáo con với ạ, tuần sau con độc hành một ngày ở Phú Thọ, muốn kiếm mấy cái rừng cọ đẹp đẹp để chụp hình.
Con tham khảo trên google mà nó nhiều và linh tinh quá, đường xá chỉ loạn cả lên.

Help con với.

Mấy ngày nay em có nhiều sự kiện xảy ra, vui có buồn có, lo lắng có, tức giận có...đủ mọi cảm xúc, hổng ghé phượt được và đặc biệt là xin lỗi cả nhà mền vì không thể tham gia ọp bánh xèo như dự tính được vì chuyện đột xuất xảy ra ( nhất là bác electron nhé: so ri vì không thể làm ôm cảu bác được, kaka..). Em ngàn lần xin lỗi cả nhà, lần sau em nhất định không thể bỏ lỡ nữa....

Cho con up khoe hàng vài tấm hình với nhá bố Po :)

Mấy ngày nay em có nhiều sự kiện xảy ra, vui có buồn có, lo lắng có, tức giận có...đủ mọi cảm xúc, hổng ghé phượt được và đặc biệt là xin lỗi cả nhà mền vì không thể tham gia ọp bánh xèo như dự tính được vì chuyện đột xuất xảy ra ( nhất là bác electron nhé: so ri vì không thể làm ôm cảu bác được, kaka..). Em ngàn lần xin lỗi cả nhà, lần sau em nhất định không thể bỏ lỡ nữa....

Úi zời ơi, không có chi đâu em, hôm sau lại ọp lai tiếp nữa mà, cứ liên tục, liên tục chỉ sợ em không có sức mà đi thôi.

@Hieunhoc21 : Đi suốt nhể, anh mới thấy đi Đông Bắc về tháng trước giờ lại phượt nữa hả? Lần này có Hatruong đi nữa tha hồ vi vu nhá. Thỉnh thoảng post ảnh lên đây cho mọi người xem. Bữa nay đi đến đâu rồi, thấy tam giác mạch chưa?

Thế bác có tạ lỗi cafe cà pháo gì ko thì em sẵn lòng nhóe.
Nghe đồn là hot girl nên rất mong được tạ lỗi :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,437
Latest member
Akoyatravel
Back