What's new

Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 4)

Status
Not open for further replies.
Em xin cập nhật chi tiết chương trình "Phượt yêu thương -Niềm vui trao em"

Chương trình do PhuotERs Da Nang tổ chức. Đây là lần thứ 2 sau 1 năm chúng tôi tổ chức lần từ thiện đầu tiên tại 1 trường tiểu học ở Quảng Nam và Bệnh xá Đặng Thùy Trâm. Địa điểm lần này sẽ được tổ chức tại Tây Giang – Tỉnh Quảng Nam.

"Phượt yêu thương -Niềm vui trao em"
Phần quà trị giá 150,000/ em. Bao gồm:
+ Tập sách vỡ
+ Bút, thước
+ Cặp xách
+ Áo mưa
+ Gạo (
Và một số hiện vật do các bạn đóng góp dành cho các em thiếu nhi
+ Chi phí chương trình từ thiện bao gồm:
98 học sinh ( 57 nữ, 41 nam ) x 150,000 VND/ em. Tổng 14,700,000 vnd.
+ Chi phí đối với các thành viên tham gia chương trình : 250,000 vnd/ người
----------------------------------------------------------------------------

+ Thời gian 2 ngày 1 đêm từ 02/06 – 03/06/2012
+ Quảng đường : # 300km – Phương tiện: Xe máy
+ Địa điểm: Tây Giang – Quảng Nam ( Trường tiểu học xã A Nông )

+Hành trình
Ngày thứ nhất: 02/06
- 7:00 ngày 02/06 Xuất phát tại Nhà hát Trưng Vương - TP. Đà Nẵng đi theo tỉnh lộ 604 đến trưa tập kết tại đồn Biên Phòng xã A Nông
- 11:00 – 13:00 : Chuẩn bị và ăn trưa
- 14:00 – 16:30 : Đến trường và tổ chức trao quà, hoạt động trò chơi với các em thiếu nhi.
- 17:00 – 19:00 : Ăn tối
- 19:00 đến khuya: Hoạt động văn nghệ, giao lưu với các chiến sĩ biên phòng.
Ngày thứ 2: 03/06
- 07: 00 : Ăn sáng
- 08: 00 Trở về tham quan địa đạo, làng Cơ – Tu, thủy điện A Vương theo quốc lộ 14B qua tỉnh lộ 609 – 608 xuống Hội An.
- Tổng kết chương trình tại Hội An và chia tay lưu luyến ra về :D
--------------------------------------------------------------------------------
Mọi sự đóng góp của các bạn xin chuyển trực tiếp hoặc chuyển qua các tài khoản sau: các bạn có thể chuyển từ hôm nay đến ngày 25.5.2012.

01. Võ Mạnh Hiếu
SDT: 0904.094.552 Tk: 0101870349 - Ngân hang Đông Á – Chi nhánh Đà Nẵng

02. Đặng Ngọc Hải ( Masara)
SDT: 0913507033 Tk: 14023261870013 – Ngân hàng Techcombank – Chi Nhánh Tam kỳ - Quảng Nam.

03. Các cô,các chú nào sống ở nước ngoài có thể chuyển qua Visa mình tại địa chỉ Huynh Ba Viet .TK 4649 8400 0012. AB Bank :)

04. Đối với các thành viên tham gia có thể chuyển tiền vào tài khoản: Vietcombank Trần Dương Thúy Vi - 0051000196712.

* Để tiện thể lên danh sách sau khi chuyển khoản các bạn vui lòng gởi tin nhắn về số tiền, họ tên cho mình luôn nhé...

+ Đồng phục: màu xanh chuối có in slogan: " Phượt Yêu Thương - Niềm vui trao em " Chương trình do PhuotERs Da Nang tổ chức. Đây là lần thứ 2 sau 1 năm.

Hàng tuần sẽ tổ chức offline để trao đổi, gặp mặt, và chuẩn bị ( địa điểm: TP. Đà Nẵng )

Mỗi sự đống góp của các bạn là sự thành công của chương trình.\
Xin chân thành cảm ơn

PhuotERs Da Nang

Các thành viên đăng ký hiện tại:
01. Bá Việt
02. Huỳnh Cường
03. Thúy Vi
04. Phan An
05. Nguyễn Hằng
06. Kim Nguyên
07. Gà xé
08. Đức Anh
09. Hiếu Nhóc
10. Mahee
11. Nguyễn Thương
12, 13. Vợ chồng chị Châu
14. Thành Như
15. friendship
16. Kenhippy
17. Bạch Tuộc
18. Lãng Tử
19,20. Raiha, Vitvit.
Các bạn đã đăng ký tham đi offline thường xuyên nhé :D

Last edited:
Ngày 06/05 vừa qua đã tổ chức offline lần đầu tiên. Rất cám ơn các Mạnh Thường Quân đã quyên góp cho chương trình

Cảm ơn vợ chồng chị Châu đã ủng hộ 2tr đồng

Đây là anh Huỳnh Cường

Anh Kenhippy cũng đả đóng góp nhưng chưa kịp chụp ảnh vì phải trở về Quảng Ngãi sau chuyến đi miền bắc :)

Hiện tại tổng số tiền nhận được vẫn còn chưa nhiều... rất mong sự ủng hộ từ tất cả mọi người :)

@ cả nhà: Mình cố gắng làm phần quà 200k/phần đi. 150k/phần có vẻ ít quá ko? Vì nhiều món quá. Bạn nào có người quen bán Văn phòng phẩm nhờ đặt mua dùm giá gốc. Nếu mua áo quần đồng phục học sinh thì Châu có cô ruột bán đồ sỉ ở chợ Hòa Khánh sẽ nhờ mua dùm. Nhưng áo quần thì khó vì ko biết kích cỡ. Nếu có thông tin chi tiết hơn ví dụ bao nhiêu học sinh Nam, nữ của lớp mấy? Thì sẽ dễ hơn. Mình cố gắng Huy động trong nhà PĐN, các Anh chị em nhà hàng xóm thân quen, rồi mỗi người chúng ta cùng nhau kể về chương trình của mình cho người thân, bạn bè... Châu tin chắc là sẽ được nhiều hơn dự tính đó. Mỗi người chúng ta cùng cố gắng 1 chút nhé. Là ý kiến cá nhân của Châu thôi, mọi người quyết định thế nào Cũng tốt mà...
À, chưa thấy tên Anh Shogun, bác Po và Dôremi, Em Thanh Xây Xẩm lăn ra phản, Thanh Thủy, Ma sa ra, Digicuong ...trong danh sách nhỉ?
À, trên quê nội Châu ở Điện Thọ có bánh chưng ngon lắm. 1 cái to vật vã 15-20k 2 người ăn no chết luôn. Đặt 15 cái xách theo ăn trưa hoặc ăn khuya là bá chấy luôn. Danbuonban duyệt đi, để bữa đó chị đặt đem theo...

Last edited:
Em xin cập nhật chi tiết chương trình "Phượt yêu thương -Niềm vui trao em"

Các thành viên đăng ký hiện tại:
01. Bá Việt
02. Huỳnh Cường
03. Thúy Vi
04. Phan An
05. Nguyễn Hằng
06. Kim Nguyên
07. Gà xé
08. Đức Anh
09. Hiếu Nhóc
10. Mahee
11. Nguyễn Thương
12, 13. Vợ chồng chị Châu
14. Thành Như
15. friendship
16. Kenhippy
17. Bạch Tuộc
18. Lãng Tử
19,20. Raiha, Vitvit
21. MaSaRa
Các bạn đã đăng ký tham đi offline thường xuyên nhé :D

@Chị Châu: Có tên em rồi đó chị ha!
@ Mình thấy chi tiết chương trình "Phượt yêu thương -Niềm vui trao em" của Mahee vậy là quá chuẩn rồi.
@ Chị Châu, theo chị thì mình nên tăng phần quà lên 200k/1em vậy cũng tốt. Nhưng theo em nghĩ, thay vì mình tăng phần quà lên thêm 50k/1em thì ta có thể để số tiền đó làm một cái kệ sách tặng cho trường. Trên kệ mình có thể dán chữ "Phượt yêu thương - PDN" vào đó. Bên cạnh mình có thể vận động thêm các bạn nào là sách cũ, truyện tranh...v.v. để chất đầy vào kệ sách.

Đó có thể xem là một thư viện mini cuả nhà PDN tặng cho trường và càng làm tăng thêm niềm vui cho các em nhỏ không chỉ hôm nay mà còn về sau.
" Mình chợt tưởng tượng ra cảnh các em nhỏ sau khi chương trình này kết thúc. Ngày đến trường, các em quây quần bên kệ sách. Miệng nói cười, kể về các anh chị đã mang đến cho mình nào quần áo mới, cuốn tập mới và nhiều truyện hay mà chua bao giờ mình được đọc nhiều đến vậy.... (..huệ..huệ....sao hôm nay mình sến như con hến vậy chời!)"

Các bạn cho thêm ý kiến nhá.....!

Tiện thể đây mấy bác cho em "ảo tung chảo" luôn màng quẻng céo bánh chưng ngon ngon nhà em. Nói về thâm niên thì cũng được 2 đời rồi, nên mấy bác có nhã ý ủng hộ thì ới em một tiếng he.... cảm ơn mấy bác nhiều./.

À, chưa thấy tên Anh Shogun, bác Po và Dôremi, Em Thanh Xây Xẩm lăn ra phản, Thanh Thủy, Ma sa ra, Digicuong ...trong danh sách nhỉ?
Hi all, hi chị Châu! Tưởng đâu mọi người ăn chơi quên e Mi rùi chớ :D. Đợt này e bảo vệ đề tài NCKH nên bận, k chém gió thường xuyên, hôm qua bv thành công òi nên giờ lại :Dam tiếp, hihi.

Lịch ngày 2/3-6 cơ quan e sẽ tổ chức ĐH Công đoàn chị Châu à, nên e k tham gia được, về phần ủng hộ e có PM riêng cho Mhee rồi. Có thể cuối tuần này e mang ra, hoặc trong buổi off tiếp theo.

Mi thấy làm kệ sách như aMasara nói rất hay, nếu làm kệ thì phải mua loại kệ gỗ, chứ mấy kệ bằng ván olkal đó nước mưa, nước lụt vào là sụp liền.

@ Ma Sa Ra: hi em, ừ, ý kiến vụ kệ sách chị cũng rất thích, ý của em hay chứ sến gì! ở SG có nhà sách Quỳnh Mai chuyên bán sách truyện giá rẻ giảm từ 30-50%. Nếu bà con đồng ý chị sẽ đi lùng... Nhưng cái kệ sách thì làm sao mình chở lên hả em? Đi xe máy mà???
Nhưng mình sẽ cố gắng làm phần quà 200k + kệ sách hỉ? Thời gian còn dài, mình cứ tiếp tục huy động nhé!!! We can do it!!!

Oh, nhà em làm bánh chưng hả? Danbuonban ơi nhào vô đặt đi.... Ma sa ra bán 1 tặng 2 kìa...
@ Doremi: em ko đi được hả? Tiếc vậy. Chúc mừng em bảo vệ đề tài thành công nhé.

Last edited:
- Về phần kệ sách, em nghĩ do đường xa nên mình có thể làm thành 2 cái kệ nhỏ rồi bố trí 2 xế chở lên. Lên đến đó rấp lại thành một cái lớn vậy là ok rồi.
- Còn sách cũ, chúng ta cứ vận động ae trong nhà và mọi người xung quanh ta. Sách, báo, truyện cũ thì nhà nhà, người người đều có, được bao nhiêu hay bấy nhiêu.... nếu thiếu chúng ta mua thêm. Chuyện bỏ tiền ra mua thì rất đơn giản, vấn đề ở đây là tình cảm mọi người... chắc hẳn ai cũng muốn để lại một niềm vui nhỏ nhỏ trong các em.

@ Mahee: xem được thì phát động luôn he...!

Mahee xem lại số lượng các em cái:
..................................
+ Chi phí chương trình từ thiện bao gồm:
98 học sinh ( 57 nữ, 48 nam ) x 150,000 VND/ em. Tổng 14,700,000 vnd.
+ Chi phí đối với các thành viên tham gia chương trình : 250,000 vnd/ người

...................................

57 nữ với 48 nam là 105 em chứ.

Về đề xuất của gái giang hồ cũng rất tốt, nhưng Mahee xem là huy động được bao nhiêu xèng đã rồi mới định xuất được, nhưng phải đề ra mục tiêu tối thiểu là 150k/xuất. Cái kệ sách của Masara cũng hay và ý nghĩa, vận chuyển cũng không khó lắm đâu, cứ tháo hết ra, lên đó lắp ráp lại, do đó mem nào đi thuê đóng hay mua lưu ý cái vụ tháo ráp này cho dễ.

He he! Hôm nay mới lòi ra Ma sớ rớ và gái giang hồ là hai chuyên gia về bánh chưng, thía mà từ hồi đến giờ chưa được thưởng thức...chẹp, chẹp...:)):D

Vụ này anh chỉ dập dòm thôi, chưa đổ bê tông được.

BT thấy ý tưởng làm kệ sách của Ma hay đấy, chúng ta có thể kêu gọi mọi người đóng góp truyện tranh, sách báo thiếu nhi cả cũ lẫn mới để các e có thể đọc vào những giờ giải lao. Có thể tính đến phương án đặt làm ở thị trấn Tây Giang. Hơn nữa BT nghĩ tết thiếu nhi thì chúng ta nên thêm vào phần quà của các e 1 suất bánh kẹo vì nếu chỉ tặng sách vỏ khôgn thì sẽ không vui lắm,thường khi lên vùng cao mọi người thường thủ sẵn 1 ít bánh kẹo để cho bọn trẻ con, nên nghĩ đã tổ chức tết thiếu nhi thì chúng ta cũng nên có ít bánh kẹo cho các e.
Hi vọng chúng ta sẽ tổ chức thành công chương trình này!
Thân.

Ý tưởng làm kệ sách rất hay, Đầu tư cho giáo dục mới là đầu tư có lợi ích lâu dài và to lớn nhất. Vậy ngay từ bây giờ là quyên góp sách cũ luôn, còn cái kệ sách giao cho anh Masara làm :D
Ý kiến của mềnh thế này: Thời gian từ lúc 14h00 - 18h00 ngày đầu tiên, sau khi tập trung trao quà cho các em, diễn ra khoảng 30' thì thời gian còn lại mình nên tổ chức cùng các em dọn vệ sinh trường học hoặc là tổ chức hướng dẫn các em về khoa học thường thức trong cuộc sống, hướng dẫn cách làm vệ sinh cá nhân... sau đó sẽ tổ chức trò chơi hoặc kết hợp luôn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,879
191,571
Latest member
s666snetwork
Back