What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

Sẵn sàng thôi bác Greenline: Bức đầu em để 1/250s, f/4, ISO 100. em đo sáng vào vùng cạnh cái cây phía đã bị 2 cô gái che khuất rội
Bức 2: 1/160s, f/8, ISO 100,đo sáng& focus lên mấy người ở chính giữa ảnh luôn ạ.

Ồh, bác có nhầm không vậy? Tớ chưa xem exif, chỉ nhìn hình thấy tấm 1 thì DOF sâu, tấm 2 DOF nông. Chưa kể tấm 2 bác để tốc độ cao thế, đo sáng và focus vào mấy người chính giữa ảnh thì xem chừng bác ăn chân gà nhiều. :D

Giỡn cho vui. Cho tớ chạy nha! (BB)

Quên, đang chạy phải quay lại. Tấm này tớ nghịch thử thế này. Bác thấy sao?

Cám ơn bác Admin/mod nào đã rủ lòng thương cho quyền host ảnh. Đa tạ, đa đa tạ. :LL

Về DOF thì tại vì tấm 1 em dùng ống Kịt FL=30mm. Còn tấm 2 em dùng 75-300. FL=80mm. Ko nhầm đâu ạ vì em cũng giở exif ra xem chứ có nhớ đâu. Đo sáng thì đúng là tấm thứ 2 em làm mỗi việc giơ máy lên chụp. Tấm thứ nhất thì phải đo sáng chệch ra vì chênh sáng lớn quá. Trước khi 2 cô gái đi đến thì đấy đúng là vùng có độ sáng trung bình bác ợ. À còn nữa em dùng chế độ đo sáng toàn phần ( evaluative metering )

Bác cứ kiểm tra exif xem. ảnh của em còn nguyên exif đấy.
Còn cái ảnh dưới em cảm ơn bác đã có nhã hưng. Em biết là lỗi bố cục vì đối tượng bị táng vào giữa ảnh. Nhưng mà em lại tiếc cái lan can bên phải. Em kính bác 1 chung (beer)

Last edited:
Còn cái ảnh dưới em cảm ơn bác đã có nhã hưng. Em biết là lỗi bố cục vì đối tượng bị táng vào giữa ảnh. Nhưng mà em lại tiếc cái lan can bên phải. Em kính bác 1 chung (beer)

Cái lan can của bác có khá to, nặng. Để ý thì thấy cái lan can tạo thành 1 mảng tam giác với góc nhọn rất chỏi và nhức mắt. Bác đã nhìn thấy cô nàng nào có khuôn mặt rất đẹp nhưng cái mũi nhọn hoắt chưa? :D

Dạ nhưng thiếu nó ảnh mất chiều sâu Em nghĩ thế. Đúng là cái lan can quá to và không được thích hợp để làm đường dẫn lắm. Nhưng tình huống này bất khả kháng bác ợ :D , trước đây khi làm ảnh này em cũng crop hết như bác. Nhưng crop đi crop lại thấy vẫn ko ổn Để nguyên cũng ko ổn. THôi thì em cứ kẹ nó vậy. :shrug:.

Last edited:
Nhìn buồn cười nên em bắn từ xa

[
url=https://www.phuot.vn/vbimghost.php?do=displayimg&imgid=8495]
[/url]​

Em thấy bác SonTT cũng vất vả. Phải lo đi dọn dẹp topic để có được chất lượng nghệ thuật cao nhất.
Cái này ko nghệ thuật lắm nhưng em cứ mạo muội

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,823
Latest member
789clubicu1
Back