What's new

Sờ Trít Lai - Cùng chụp các bác nhé

Chăm chỉ post bài post ảnh lên 3000 nào
Bắp rang bơ

Ăn sang viar hè

Hối hả tan tầm

Mình có ý kiến nhỏ là các bạn nên post ảnh có lựa chọn. Post vô tội vạ, post không đúng chủ đề của topic, pt những bức ảnh không có hoặc rất ít nội dung... sẽ làm giảm giá trị của topic đi rất nhiều! Trong mọi trường hợp, hãy chỉ post những bức ảnh mình ưng ý nhất.

Giá mà cái ảnh này đợi lúc cả mấy đồng chí đều cắm đầu vào bát, mấy đôi đũa đều tăm tắp thì hay. :D

Chắc là khó quá bác ạ. Em là thằng ngồi thứ 7, mà mỗi người có tâm trạng thưởng thức bữa sáng khác nhau...Vậy, mai em lại ra đây rinh tiếp bác nhé:D , bác cứ đâm mạnh tay cho em tiến bộ ạ (beer) :D

em xem 11 trang ma chẳng thấy tấm nào về SG cả! thôi thì e demo trước 1 tấm! (các bác thik thì cứ đâm thoải mái ợ!:D )

Đêm giao thừa Dương Lịch - bên hông Nhà Thờ Đức Bà
(bà bán hàng này ngày nào cũng bán ở khu vực đó! đêm Giao thừa mọi người đi chơi đông mà sao vẫn ế - chán! ngủ gục hồi nào chẳng hay)

Last edited:
Sờ trít lai à em cũng thích

Hai tấm ảnh trên khá hay về mặt kỹ thuật. Đó là kỹ thuật chụp ngược sáng. Bác vui lòng chia sẻ các thông số được không? Ví dụ như mở khẩu bao nhiêu, tốc độ bao nhiêu, đo sáng vào đâu, iso bao nhiêu, ...?

Sẵn sàng thôi bác Greenline: Bức đầu em để 1/250s, f/4, ISO 100. em đo sáng vào vùng cạnh cái cây phía đã bị 2 cô gái che khuất rội
Bức 2: 1/160s, f/8, ISO 100,đo sáng& focus lên mấy người ở chính giữa ảnh luôn ạ.

Cái này em ko nhớ đã post ở topic nào chưa. Thôi cứ đăng ở đây cho xôm

Cấm vào

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,823
Latest member
789clubicu1
Back