What's new

SonTT tập bắn - tập sốp

Sự thực là vậy, ngay cả đi mấy forum ảnh mà xem, phần lớn ảnh chuyển B&W là hình chụp hỏng, chứ ít ai là cố tình chụp đen trắng lắm. Sự thực chụp đen trắng phải tính toán cân đo đong đếm kỹ càng hơn chụp mầu, phải học về tones & zones :)

Một số phóng viên chuyên chụp ảnh B&W khi chụp đã tính toán khuôn hình, góc độ sẵn rồi và có thể chụp thẳng B&W hoặc về cân chỉnh lại B&W trên PS. Có thể vào xem ở WPP là nơi chuyên thi đấu thể loại này.

Về lý thuyết thì Nét hẳn là vô địch rồi :)

Sao bạn Són lại mong manh thế nhỉ? :)

Bạn thienha1288 là người khác, chắc chắn không phải mình. Mình cũng thấy bạn Thienha1288 viết là khen bạn Són đấy chứ, thực hành của bạn Són khá như lý thuyết của mình và chắc ngược lại thực hành của mình khá như lý thuyết của Són =))

--------------

Nghiêm túc mà nói, từ trước đến nay, từ ngày đầu dạo nét trên AOL (American Online) cho đến giờ, đi đâu cũng thế, mình chỉ có đúng một nick "netwalker". Chưa bao giờ có nick thứ hai. Lúc trước trên TTVN cũng vậy, trong forum Admin chỉ nhau chiêu tạo nhiều nick ảo để vào "chiến", "chơi đòn bẩn", mình đọc biết vậy chứ mình không tham gia.

Về lý thuyết, sự thực mình cũng học qua người này người nọ, vẫn vào đọc các chủ đề lý thuyết của Lekima, Haphoto, photoshop của Haitre, đọc về lịch sử nhiếp ảnh, thẩm mỹ của vndrake, mỗi người có điểm mạnh riêng, có điều đáng học hỏi, v...v. Bạn Són chụp ảnh lên tay nhanh, nhiều bức chụp đẹp, có góc nhìn hay. Mình thích nhiều bức ảnh của bạn Són. Tính mình thế nào nói vậy. Ảnh nào của bạn Són đẹp là mình bảo đẹp, ảnh nào chưa được là bảo chưa được. Hay bạn Són thích mấy cu cậu bên kia, hễ SonTopTen vừa post ảnh lên một cái là vào comment ầm ầm, đẹp thế nọ, đẹp thế kia, sự thật cái ảnh đó mình không thấy đẹp. Nếu mình nói đẹp là nói thật lòng. (beer)

Last edited:

Bạn thienha1288 là người khác, chắc chắn không phải mình. Mình cũng thấy bạn Thienha1288 viết là khen bạn Són đấy chứ, thực hành của bạn Són khá như lý thuyết của mình và chắc ngược lại thực hành của mình khá như lý thuyết của Són =))

--------------

Nghiêm túc mà nói, từ trước đến này, từ ngày đầu dạo nét trên AOL (American Online) cho đến giờ, đi đâu cũng thế, mình chỉ có đúng một nick "netwalker". Chưa bao giờ có nick thứ hai. Lúc trước trên TTVN cũng vậy, trong forum Admin chỉ nhau chiêu tạo nhiều nick ảo để vào "chiến", "chơi đòn bẩn", mình đọc biết vậy chứ mình không tham gia.

Tính mình thế nào nói vậy. Ảnh nào của bạn Són đẹp là mình bảo đẹp, ảnh nào xấu là bảo xấu. Hay bạn Són thích mấy cu cậu bên kia, hễ SonTopTen vừa post ảnh lên một cái là vào comment ầm ầm, đẹp thế nọ, đẹp thế kia, sự thật cái ảnh đó mình không thấy đẹp. Nếu mình nói đẹp là nói thật lòng. (beer)

---

Net đang làm em cười rúc rích, từ chiều tới giờ mới được cười. Cảm ơn anh. Ảnh của Net rất đẹp, em thích, cái nào xấu em sẽ nói là xấu. :L

--------------

Nghiêm túc mà nói, từ trước đến nay, từ ngày đầu dạo nét trên AOL (American Online) cho đến giờ, đi đâu cũng thế, mình chỉ có đúng một nick "netwalker". Chưa bao giờ có nick thứ hai. Lúc trước trên TTVN cũng vậy, trong forum Admin chỉ nhau chiêu tạo nhiều nick ảo để vào "chiến", "chơi đòn bẩn", mình đọc biết vậy chứ mình không tham gia.

Về lý thuyết, sự thực mình cũng học qua người này người nọ, vẫn vào đọc các chủ đề lý thuyết của Lekima, Haphoto, photoshop của Haitre, đọc về lịch sử nhiếp ảnh, thẩm mỹ của vndrake, mỗi người có điểm mạnh riêng, có điều đáng học hỏi, v...v. Bạn Són chụp ảnh lên tay nhanh, nhiều bức chụp đẹp, có góc nhìn hay. Mình thích nhiều bức ảnh của bạn Són. Tính mình thế nào nói vậy. Ảnh nào của bạn Són đẹp là mình bảo đẹp, ảnh nào chưa được là bảo chưa được. Hay bạn Són thích mấy cu cậu bên kia, hễ SonTopTen vừa post ảnh lên một cái là vào comment ầm ầm, đẹp thế nọ, đẹp thế kia, sự thật cái ảnh đó mình không thấy đẹp. Nếu mình nói đẹp là nói thật lòng. (beer)

Net nhầm à, sao cứ tự vận vào mình thế, tớ ý bảo là thằng khác đấy, chắc chắn là nick đểu mà :))

Hay bạn Són thích mấy cu cậu bên kia, hễ SonTopTen vừa post ảnh lên một cái là vào comment ầm ầm, đẹp thế nọ, đẹp thế kia, sự thật cái ảnh đó mình không thấy đẹp.

Cái này là chúng nó khen bộ quần áo mới của Tể Tướng thôi .=))=))

picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back