What's new

SonTT thử súng - tập bắn!

Mình phục độ trơ của bác Sơn TT khi giương súng ống lên bắn mẫu p ằng p ằng. Kinh!
Tính mình hay cả thẹn, có lẽ chỉ dám chụp bình vôi với ấm nước như bác lamchieu thôi.

Vầng, bác cũng có cái ấm nước.

Có lần bác bảo em so sánh ảnh của bác với của lamchieu, của ai hơn. Em đã lờ đi chưa giả nhời (nói kiểu này bạn lamchieu là không vừa lòng đâu, như thế là nói không đúng chính tả, hố hố), nay hứng comment của em lên cao, em cũng bàn tí.
Ảnh của bạn lamchieu làm sao so với ảnh của bác Sơn Tinh Tướng được.
Trước hết bàn về người chụp ảnh (như bác gì có nói, tính cách của người chụp ảnh rất quan trọng, khi bàn về ảnh cần phải đề cập đến người chụp). Lamchieu tuy vóc dáng cũng có thể đọ ngang hàng với Sơn TT, tuổi thì trẻ hơn, nhưng độ "tinh tướng" chưa sánh nổi với Sơn Tinh Tướng.
Chính vì vậy, nội dung trong ảnh chụp cũng không sắc sảo và đa chiều như ảnh của Sơn TT.
Về kỹ thuật thì em chả bàn, độ nét căng hay nét vừa, chỗ nào cần làm nhoè, lúc nào cần canh sáng... nhiều khi cũng do ăn may, với lại đã có nhà Nhựa đo nét giùm rồi. hí hí
Những ảnh của bác Sơn đưa ra khoe với anh em cho thấy sự đa dạng nhiều chiều trong tính cách của bác, sự phong phú về đề tài và sự bạo dạn hồn nhiên trong kỹ thuật.
Tóm lại là bác ngày càng chiếm được cảm tình của em về vụ ảnh ọt!

Hay. Này, nói nhỏ nha. Cha lamchieu chụp được vài cái ảnh thôi... về số lượng thì tao bóp là cái chắc.:))

Có lần bác bảo em so sánh ảnh của bác với của lamchieu, của ai hơn. Em đã lờ đi chưa giả nhời (nói kiểu này bạn lamchieu là không vừa lòng đâu, như thế là nói không đúng chính tả, hố hố), nay hứng comment của em lên cao, em cũng bàn tí.
Ảnh của bạn lamchieu làm sao so với ảnh của bác Sơn Tinh Tướng được.
Trước hết bàn về người chụp ảnh (như bác gì có nói, tính cách của người chụp ảnh rất quan trọng, khi bàn về ảnh cần phải đề cập đến người chụp). Lamchieu tuy vóc dáng cũng có thể đọ ngang hàng với Sơn TT, tuổi thì trẻ hơn, nhưng độ "tinh tướng" chưa sánh nổi với Sơn Tinh Tướng.
Chính vì vậy, nội dung trong ảnh chụp cũng không sắc sảo và đa chiều như ảnh của Sơn TT.
Về kỹ thuật thì em chả bàn, độ nét căng hay nét vừa, chỗ nào cần làm nhoè, lúc nào cần canh sáng... nhiều khi cũng do ăn may, với lại đã có nhà Nhựa đo nét giùm rồi. hí hí
Những ảnh của bác Sơn đưa ra khoe với anh em cho thấy sự đa dạng nhiều chiều trong tính cách của bác, sự phong phú về đề tài và sự bạo dạn hồn nhiên trong kỹ thuật.
Tóm lại là bác ngày càng chiếm được cảm tình của em về vụ ảnh ọt!

Ôi, bạn này thật là nhạy cảm, thật có tố chất của một bình luận viên ngoại hạng, mình thích(beer)

Mình tạm thời kết luận sau khi đọc cái bài dài dài của bạn ở trên là: bạn Bếp điện của mình đa nhân cách.

Thằng bạn của mình dám nói cái nó không làm, dám làm cái nó không nói, dám làm mà không phải chịu trách nhiệm và dám chịu trách nhiệm cái nó không làm, hố hố hố.

Nói thế thôi chứ nó cũng nhạy cảm lắm, mong manh dễ vỡ ra phết, hố hố hố...

:))

@Toét: hì, nói gì thì những từ Toét nói đều đúng chính tả cả mà, chỉ là từ cổ chút thôi, xa lạ với dân miền nam lắm!

Đề về hôm nay đây.
Cà phê sáng ở Nhà thờ.

Tấm cuối hai tên đang đọc báo, hay hay. Chỉ tiếc là có ánh sáng ngang hoặc thuận sáng thì ngon, lấy hơi rộng một chút xíu nữa.
Em nhớ ngay góc Phan Đình Phùng - Lý Nam Đế có một ghế cắt tóc, phía sau là một bản tin phường, có cả một bồn rửa tay rửa mặt lộ thiên. Thế là một buổi chiều bộp được một phát ngon lành ngay cái góc phố ấy, người đứng chắp tay đọc báo, kẻ chăm chú cắt tóc ... Tiếc là phim slide nên không show hàng - ảnh được chấm đạt hạng chuyên nghiệp =))

Bây giờ thấy bác SonTT xách máy bộp ngoài đường cái cảnh đọc báo, nhớ ghê lúc lang thang Hà Nội.

*Chia sẻ chút kinh nghiệm - tuy không để ý có tấm nào của bác SonTT bị tình trạng "flat" hay chưa:
Khi chụp ảnh cũng nhớ là phải cho thấy chiều sâu của không gian. Mắt nhìn vào không gian trong tấm ảnh mà bị phẳng bẹt thì dở ơi là dở.
Tấm hai tên đọc báo của bác SonTT có góc đường để mở chiều sâu tấm ảnh, chỉ có đìều hơi cháy sáng.

Mịa, đi đâu cũng có thằng GATO. Nhìn ảnh lão SonTT, thấy cách chơi của lão, quan trọng ếch gì việc ảnh lão đẹp hay xấu, mà cbn nhiều khi kiến thức về mỹ thuật không phải thằng nào cũng bằng lão Són này.

Cha Lỗ này, sang đây lại bắt đầu Thâm roài. Hố hố hố
Lamchieu tính nó vẫn nổ vang trời thế từ xưa nay mà... mà cũng sáng lập viên Phượt đấy, anh em ai cũng ghét mà không đuổi đi được.... Hà hà

Nào, phải thêm vài cái ảnh chứ không lại không có chuyện để nói mất

Last edited:
Mấy cái bàn ghế nhức mắt quá bác Sòn ơi!
(Mịa, sao mấy bữa nay mình ngứa miệng thế, gặp gì cũng xía vào, bên kia gặp tên ghét ghét còn bộp luôn nữa! :D )

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,888
191,762
Latest member
78winesq
Back