What's new

SonTT thử súng - tập bắn!

Còn ảnh này mình cũng chụp khi hoankiem đang lái xe ở tốc độ chắc cũng phải 100km/h.

Vì mình chụp khoảng xa, đối với ống kính là vô cực cho nên vẫn nét nhưng những lùm cây sát bên đường nằm trong khoảng tiêu cự lấy nét của ống kính thì bị nhòa. Các bạn nhìn các lùm cây ở sát bên dưới ảnh là thấy. Ảnh này đã bị cắt bên dưới đi rồi chứ ở ảnh gốc , những lùm cây sát bên đường bị nhoè hết, trông rất tệ cho nên phải crop đi.

Em đang ở Tổ Rồng bác ạ.

Em đang cố gắng "ở tù" để bọn tư bản nó tặng bằng khen. Nếu em cải tạo tốt không trốn đi đâu chơi thì cuối năm nay em sẽ được mãn hạn tù và em sẽ té về Việt nam hẳn luôn để tiện đi đú với các bác.

Em phải kiềm chế lắm đấy nếu không em đã đi "Cu bà" và Ca ri tuần rồi, hoặc chí ít tham gia du hí với Hoàn kiếm mấy đợt vừa rồi rồi. Nếu năm ngoái không bị hoankiem dụ dỗ vào phút trót để Mùng Một Tết lên đường thì tầm này đã mãn hạn tù, có thể về Việt nam định cư hẳn và lang thang thoải mái.

Đến Hè này em có thể trốn trại được một tháng. Nếu bác sang em sẵn sàng làm tài xế với tour guide cho bác. Em bảo đảm trong 1 tuần bác sẽ đi được 5000 dặm nước Mỹ không tin bác hỏi hoankiem :)) Chạy xe đến nỗi mà một bác ở Mỹ chục năm rồi còn phát ốm xin về trước vì không chịu nổi, về nhà ốm luôn mấy hôm không đi làm được. Còn em sau chuyến đi chơi về chỉ ngủ bù 1 tuần không ra khỏi nhà, không đi làm, không động chân động tay gì cả, chỉ ăn, ngủ, ăn ngủ :))

Last edited:
Quả nay thằng bêp điện chụp được đấy ,thêm đoạn có nguồn sáng chếch bên làm tóc tai cô bé sáng óng lên , đẹp !

Cái đó là chụp "rim light" đấy bạn già.

Trong studio thì dễ dàng áp dụng chiêu này vì có thể set úp đèn, ánh sáng. Ngoài đời phải chú ý một chút thì mới bắt được những góc máy, ánh sáng, khoảnh khắc mới chụp được.

Mọi người chụp tiến bộ nhanh ghê ! Đúng là đam mê làm cho người ta chịu khó học hành thực tập. Thảm nảo "gấu" nhà các bác cứ ghen với máy ảnh :))

Nói thật là anh vào cua 100 miles/h suýt lật xe, mấy thằng em anh lái mới chạy 100 chứ anh toàn đóng 120 miles/thôi.:LL

Khoe lái xe tốc độ cao nhiều quá, nhất là lại là đi bằng xe xịn, có kính giảm tốc độ :LL

Nói chung đường đẹp, xe đẹp thì chuyện này đơn giản ! Tất nhiên CCh đi rồi nên mới dám nhận xét vậy :))

Công Chúa thì tất nhiên là làm chuyện ấy dễ như bỡn rồi, thương là thương thằng Anh Già... sống bên đó cả chục năm rồi mà chưa bao giờ dám lái xe quá 71miles/h

Chiệp

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back