What's new

Tây Ninh - Núi Bà - Hồ Dầu Tiếng - Noel SG - Chuyến đi bất chợt!

Chuyến đi này hòan tòan không định trước theo kế họach. Sáng ngày hôm đó mọi người nao nức cho chuyến Côn đảo, nhưng do tàu đình không báo trước. Có một đồng chí từ 4 g sáng hôm đó đã xuất phát từ Cần Thơ vượt gần 200 km lên TP. HCM.
Khi lên tới TP cũng là lúc báo hủy tàu, trước sau thì cũng đã lỡ một chuyến đi của anh ta, ngồi uống ly café tìm hướng giải quyết thế này cách tốt nhất hướng dẫn Bác đi Tây Ninh -Thánh Thất Cao Đài - Trung Ương Cục Miền Nam - núi Bà Đen – Hồ Dầu Tiếng, xem như là một phương án tốt cho một chuyến bụi vì bác ấy có dip đi Tây Ninh từ khi còn 7 tuổi, mà đến nay chưa có dịp trở lại,…
Khởi hành từ HCM lúc 11g trưa hai anh em trên một chiếc xe mô tô, hành lý đơn giản chỉ là một chiếc balo trên lưng bên trong 1 bộ đồ thay đổi!

Bánh canh Trảng Bàng

Last edited:
Rõ ràng là cánh cổng Tòa thánh mời người vô , vừa mở công có một ông già chạy ra " đứng lại, ai cho vô?" Đứng giải thích mà ông đó không nghe gì cả ồng nói, chổ này là nơi trang nghiêm, không tham quan gi cả, ra mau. Bực mình, nhưng vẫn không đi, ông ta xách ghế ra ngay cổng ngồi, không cho mình va anh bạn mình vào, Ồng nói có muốn vào thì về mặc đồng phục lễ áo dài trắng , rối lại đây cho vào, trời bó dò. Hai người không đi, vần cứ đứng. Có một anh bạn đi lễ hỏi sao không vào trong chụp hình, đứng đây làm gì, thế là chớp ngay. Anh ơi, Chú đó không cho tụi em vô, anh dẫn tụi em vào nhen, anh ta kêu đi theo. Không ngờ chú gác cổng cầm khúc củi ra, không cho theo, chận lại. " không đi là tui đập đó" hai tui sợ xanh mặt , anh kia nói nhỏ cho mình nghe " em đi vòng cữa số 4 đó, có mở cỗng"....hehehe

Vô trong gặp 2 chú bảo vệ bên trong, trò chuyện vui ve, thoải mài, " con cứ chụp anh đi, chu dẫn cho đi, không sao hết" nhưng tối thì không có ai gác trên lầu do vậy chỉ không lên được thôi, thế là vui rồi, ...

Có lẽ ban đêm ít người làm lễ hơn ban ngày, không khí cũng rất trang nghiêm,.....

Bức ảnh " Tam Thánh kí hòa ước"-Nguyễn Bĩnh Khiêm - Victor Hugo- Tôn Trung Sơn

đêm cũng đã khuya, sau khi lam lễ khoảng nữa giờ, thì trỡ về khách sạn ngũ khò tới sáng, để chuẫn bị cho chương trìng ngày tới, Núi + Hồ,....

Last edited:
Không có đủ thời gian posh hình theo hành trình vì đêm Noel sắp tới rồi. Do vậy hôm nay mình posh vài hình Noel Sài Gòn cho có không khí, còn hình chuyến hành trình sẽ tiếp tục sau.

Toàn cảnh đường Lê Lợi

Không có đủ thời gian posh hình theo hành trình vì đêm Noel sắp tới rồi. Do vậy hôm nay mình posh vài hình Noel Sài Gòn cho có không khí, thấy mấy bác trên phượt cũng háo hức lắm, tối qua ngồi Bệt còn mang theo máy ảnh chụp hình, có bác nào có hình cùng nhau thêm vô cho vui!.....còn hình chuyến hành trình sẽ tiếp tục sau.

"Bài thánh ca đó còn nhớ không em
Noel năm nào chúng mình có nhau
Long lanh sao trời đẹp thêm môi mắt
Áo trắng em bay như cánh thiên thần
Giọt môi hôn dưới tháp chuông ngân,..."

Toàn cảnh đường Lê Lợi

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775